Mene ne Sakamakon fayil?

Jerin Hanyoyin Fayil a cikin Windows

Sakamakon fayil (sau da yawa ana kiransa azaman sauti ko flag ) yana da yanayin musamman wanda fayil ko shugabanci zai iya wanzu.

Ana ganin wani alamar ko dai an saita ko an bar shi a kowane lokaci, wanda ke nufin shi ko dai ya yi ko a'a.

Kayan aiki na Kwamfuta, kamar Windows, na iya sanya bayanan bayanan tare da takaddun sakonni na musamman don haka za'a iya biyan bayanan da bambanci fiye da bayanan da aka kashe da alamar.

Fayiloli da manyan fayiloli ba za'a canza ba yayin da ake amfani da halayen ko an cire su, suna fahimta daban da tsarin aiki da sauran software.

Mene ne Sakamakon Magana daban-daban?

Wasu adadin fayiloli sun kasance a Windows, ciki har da waɗannan masu zuwa:

Waɗannan halayen fayiloli na gaba sun kasance samuwa ga tsarin tsarin Windows tare da tsarin NTFS , ma'anar basu samuwa a cikin tsarin FAT mai girma:

A nan akwai ƙarin ƙarin, duk da haka ya fi rare, fayilolin sifofin da aka gane ta Windows:

Kuna iya karanta ƙarin game da waɗannan a kan wannan shafin MSDN a kan shafin yanar gizon Microsoft.

Lura: Aikin fasaha akwai maɓallin fayil ɗin na al'ada , yana nuna cewa babu wani siginar fayil, amma ba za ka taba ganin wannan a fili ba a cikin aikin Windows dinka.

Me ya sa ake amfani da halayen fayil?

Bayanan fayil sun wanzu don ku, ko shirin da kuke amfani dasu, ko ma tsarin aiki kanta, za a iya ba ko musun wasu hakkoki na dama zuwa fayil ko babban fayil.

Koyo game da halaye na layi na yau da kullum zai iya taimaka maka ka fahimci dalilin da yasa wasu fayiloli da manyan fayiloli suna kiransa "ɓoye" ko "karantawa", misali, kuma me yasa haɗi tare da su ya bambanta da hulɗa da wasu bayanan.

Yin amfani da siginar fayil din kawai zuwa fayiloli zai hana shi daga gyara ko canza ta kowane hanya sai dai idan an ɗora haɓakar don ƙyale shigar da rubutu. Ana amfani da alamar karantawa kawai tare da fayilolin tsarin da baza a canza ba, amma zaka iya yin haka tare da fayilolinka wanda kake son wani ya sami dama ba gyara.

Fayilolin da aka ɓoye a ɓoye za a ɓoye su daga ra'ayoyi na al'ada, yin waɗannan fayilolin da wuya a cire, motsawa, ko canza. Fayil din har yanzu yana kama da kowane fayil, amma saboda ɓoyayyen alamar fayil ɗin da aka yi wa lakabi, yana hana mai amfani daga cikin hulɗa tare da shi.

Hanyoyin Fayilta tare da Halayen Jaka

Za'a iya haɓakawa da kashewa don halayen fayiloli da manyan fayiloli, amma sakamakon yin hakan ya bambanta tsakanin su biyu.

Lokacin da wani nau'in fayil ya kasance kamar sakon da aka ɓoye shi ne a kan fayil ɗin , wannan fayil din zai ɓoye - babu wani abu.

Idan ana amfani da irin wannan ɓoyayyen ɓoyayyen a babban fayil , ana ba ka dama fiye da kawai don ɓoye fayil ɗin: kana da zaɓi don amfani da alamar da aka ɓoye zuwa babban fayil ɗin kawai ko zuwa babban fayil, da manyan fayiloli, da duk fayiloli .

Aiwatar da ɓoyayyen ɓangaren fayil zuwa fayilolin fayiloli na babban fayiloli da fayiloli yana nufin cewa ko da bayan ka bude babban fayil, duk fayiloli da manyan fayilolin da ke cikin ciki za a ɓoye. Zaɓin farko na kawai ɓoye fayil din kadai zai sa fayiloli mataimakan fayiloli da fayiloli a bayyane, amma kawai boye babban, tushen ɓangaren babban fayil.

Yadda ake amfani da halayen Fassara

Kodayake duk halayen da aka samo a fayil din sunaye sunaye, wanda kuka gani a cikin jerin sunayen sama, ba'a amfani dashi ba a fayil ko babban fayil a cikin hanya ɗaya.

Ƙarin zaɓi na halayen za'a iya kunna hannu. A cikin Windows, zaka iya yin wannan ta hanyar danna dama ko taɓa-da-rike fayil ko babban fayil kuma sannan ya iya kare ko haɓaka wani sifa daga lissafin da aka bayar.

A cikin Windows, za a iya saita zaɓin haɓakaccen halayen halayen tare da umurnin haɗin , samuwa daga Control Panel . Samun sarrafawa ta hanyar umarni yana bada shirye-shirye na ɓangare na uku, kamar software na madadin , don sauƙaƙe fasalin fayil.

Tsarin Linux na aiki zai iya amfani da umarnin chattr (Change Attribute) don saita halayen fayiloli, yayin da ake amfani da shafuka (Change Flags) a kan Mac OS X.