Mene ne Fayil Mai Rasu?

Mene ne ma'anar da aka haifa kuma ya kamata ka taimaka shi a cikin Windows?

Fayil din da aka matsa shi ne kowane fayil tare da alamar da aka ɗauka.

Amfani da alamar da aka haɗaka ita ce hanyar da za ta buƙata fayil din zuwa ƙaramin girman don ajiyewa a sararin samaniya, kuma za'a iya amfani da shi a wasu hanyoyi daban-daban (wanda na magana a ƙasa).

Yawancin kwakwalwar Windows sun haɗu don tsoho don nuna fayilolin da aka kunshi cikin rubutu mai launi a cikin bincike na al'ada na al'ada da cikin ra'ayoyin gado.

Ta Yaya Zama aiki?

Don haka, menene matsawa fayil din keyi? Juya alamar fayil ɗin da aka ƙaddara don fayil zai rage girman fayil din amma zai bari Windows ta yi amfani da shi kamar yadda kowane fayil zai yi.

Ƙuntatawa da decompression faruwa a kan-da-tashi. Lokacin da aka bude fayil ɗin da aka matsa, Windows ta raba shi don kai ta atomatik. Lokacin da ta rufe, sai ta kara matsawa. Wannan yana faruwa da yawa sau da yawa yayin da kake budewa da rufe fayil ɗin da aka matsa.

Na juya nauyin damuwa don 25 MB TXT fayil don gwada tasiri na Windows algorithm amfani. Bayan matsawa, fayil yana amfani da 5 MB kawai na sararin samaniya.

Ko da tare da wannan misali ɗaya kawai, za ka iya ganin yadda za a sami ceto sararin samaniya idan an yi amfani da shi zuwa fayiloli da yawa yanzu.

Ya Kamata Na Kwafa Dattiyar Kayan Duka?

Kamar yadda ka gani a cikin misalin fayil na TXT, saita siginar fayiloli na fayiloli a kan fayil zai iya rage yawanta. Duk da haka, yin aiki tare da fayil da aka matsa zai yi amfani da lokaci mai sarrafawa fiye da yin aiki tare da fayil marar tushe saboda Windows ya daddata da sake biya fayil din yayin amfani da shi.

Tun da yawancin kwakwalwa suna da yawa daga sararin kwamfutarka, ba a ba da shawarar yawan matsawa ba, musamman ma tun lokacin da cinikin ya zama kwamfutarka mai kwakwalwa ta hanyar godiya ga yadda ake buƙatar kayan sarrafawa.

Duk abin da ya ce, yana iya zama da amfani ga matsawa wasu fayiloli ko kungiyoyi na fayiloli idan ba ku taɓa amfani da su ba. Idan ba ku shirya a bude su sau da yawa, ko ko da komai ba, to lallai gaskiyar cewa zasu buƙaci ikon aiki don buɗewa yana iya damuwa sosai a kowace rana.

Lura: Kashe fayilolin mutum yana da sauƙi a cikin Windows dadi ga alamar da aka ɗauka, amma ta amfani da tsari na 3rd party matsawa shi ne mafi kyawun tsaftacewa ko rabawa. Dubi wannan Lissafi na Kayan Fitaccen Fayil na Kayan Kayan Kasufi idan kuna sha'awar hakan.

Yadda za a matsawa fayiloli & amf; Folders a Windows

Dukansu Masu binciken guda biyu da umarni na umarni na umarni na iya amfani dashi don damfara fayiloli da manyan fayiloli a cikin Windows ta hanyar bada alamar haɗin.

Microsoft yana da wannan koyaswa da ke bayani akan matsawa fayiloli ta amfani da hanyar Fayil din / Windows Explorer, yayin da misalai akan yadda ake damfara fayiloli daga Dokar Umurnin , da kuma dacewa ta dace don umarnin umarni na umarni , kuma za'a iya gani a nan (kuma daga Microsoft).

Ƙuntataccen fayil ɗaya, ba shakka, yana amfani da matsawa zuwa wannan fayil ɗaya. A lokacin da ka matsawa babban fayil (ko ɓangare na duka), an ba ka damar zaɓar kawai ɗayan fayil ɗaya, ko babban fayil tare da manyan fayilolin fayiloli da duk fayilolin da aka samu a cikinsu.

Kamar yadda kuke gani a kasa, damfafa babban fayil ta amfani da Explorer yana baka zaɓi biyu: Aiwatar da canje-canje zuwa wannan babban fayil kuma Shigar da canje-canje zuwa wannan fayil, manyan fayiloli da fayiloli .

Ƙarfafa wani Jaka a Windows 10.


Zaɓin farko don yin amfani da canje-canje zuwa ɗayan babban fayil ɗin da kake ciki zai kafa nau'in haɓakarwa kawai don sababbin fayilolin da ka saka cikin babban fayil. Wannan yana nufin kowane fayil ɗin da yake cikin babban fayil a yanzu ba za a hada shi ba, amma duk wani sabon fayiloli da ka ƙara a nan gaba za a matsa. Wannan gaskiya ne kawai ga ɗayan fayil ɗin da kake amfani da shi zuwa, ba duk fayiloli mataimaki ba wanda zai iya samun.

Hanya na biyu - don amfani da canje-canje zuwa babban fayil, manyan fayiloli mataimaka, da duk fayiloli - yayi kamar yadda sauti yake. Duk fayiloli a cikin babban fayil na yanzu, da dukkan fayiloli a kowane ɗayan fayiloli na subfolders, zasu sami alamar da aka ɗauka. Wannan ba wai kawai yana nufin cewa fayiloli na yanzu za a matsa ba, amma kuma cewa ana amfani da alamar da aka ƙaddamar a kowane sabon fayilolin da kake ƙara zuwa babban fayil na yau da kuma duk fayilolin fayiloli , wanda shine inda bambanci ke tsakanin wannan zaɓi da ɗayan.

A lokacin da ke matsawa C drive, ko kuma wani rumbun kwamfutarka, ana ba ka irin waɗannan abubuwa kamar lokacin da ke damun babban fayil, amma matakai ne daban-daban. Bude kaddarorin drive a Explorer kuma zaɓi akwatin kusa kusa da Compress wannan drive don ajiye sararin fili . An ba ku zaɓi don yin amfani da matsawa zuwa tushen korar kawai ko duk fayilolin fayiloli da fayiloli, ma.

Ƙuntataccen Halayen Fassara Na Jirgin

Shirin fayil na NTFS shine tsarin Windows kawai wanda ke goyan bayan fayilolin matsa. Wannan yana nufin cewa sassan da aka tsara a cikin tsarin FAT ba zai iya amfani da matsalolin fayil ba.

Wasu ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa za a iya tsara su don amfani da girma masu girma girma fiye da tsoho 4 KB size (ƙarin akan wannan a nan ). Duk wani tsarin fayil wanda yake amfani da girman guntu ya fi girma fiye da wannan girman tsoho bazai iya yin amfani da fasali na alamar fayil ba.

Yawancin fayiloli ba za a iya matsa su ba a lokaci guda sai dai idan sun kasance a cikin babban fayil sannan sannan ka zaba wani zaɓi don matsawa abinda ke ciki na babban fayil ɗin. In ba haka ba, lokacin da zaɓin fayiloli guda ɗaya a lokaci guda (misali nuna alama biyu ko fayilolin hotunan), zaɓin don taimakawa jigilar nau'in damuwa bazai samu ba.

Wasu fayiloli a Windows zasu haifar da matsala idan an matsa su saboda suna da muhimmanci don Windows farawa. BOOTMGR da NTLDR su ne misalai biyu na fayilolin da baza a matsa su ba. Sabbin sababbin Windows ba za su taba bari ka matsa wadannan nau'in fayiloli ba.

Ƙarin Bayani game da Rubutun Fayil

Yayinda yake yiwuwa ba mamaki bane, fayiloli mafi girma zasu dauki tsayi fiye da ƙarami. Idan har yanzu ana jujjuya fayiloli, ana iya ɗaukar lokaci kaɗan don ƙare, tare da lokaci ɗaya dangane da yawan fayiloli a cikin girman, girman fayilolin, da kuma gaba ɗaya na kwamfutar.

Wasu fayiloli ba su damfara sosai ba, yayin da wasu zasu iya damfara zuwa 10% ko žasa girman girman su. Wannan saboda wasu fayilolin an riga an matsa su zuwa wani mataki har ma kafin amfani da kayan aiki na Windows.

Misali ɗaya na wannan za a iya gani idan kuna kokarin matsawa wani fayil na ISO . Yawancin fayilolin ISO suna matsawa lokacin da aka gina su, don haka matsawa su sake yin amfani da rubutun Windows bazai iya yin wani abu ba ga jimlar girman fayil.

Lokacin kallon dukiyar mallaka na fayil, akwai fayil din da aka lissafa don ainihin girman fayil ɗin (wanda ake kira Size ) da kuma wani da aka lissafa ta yadda girman fayil ɗin yake a kan rumbun kwamfutarka ( Girma a kan faifai ).

Lambar farko ba za ta canza ba ko da kuwa ko dai fayil din yana matsawa domin yana gaya maka gaskiyar, girman girman fayil din. Lambar na biyu, duk da haka, shine nauyin sarari da fayil ɗin take ɗauka akan rumbun kwamfutarka a yanzu. Don haka idan an matsa fayiloli, lambar da ke kusa da Girma a kan faifai zai kasance, ta ƙarshe, ƙarami fiye da sauran lambar.

Kashe fayil zuwa rumbun kwamfutarka daban zai share siffar matsawa. Alal misali, idan an kunna fayil din bidiyon kwamfutarka ta farko, amma sai ka kwafa shi zuwa dirar fitarwa ta waje , ba za a matsa fayil ba a kan wannan sabon drive sai dai idan ka sake damuwa da hannu.

Filafantattun fayiloli na iya ƙara murmushi a kan ƙarar. Saboda wannan, kayan aiki na ƙila za su iya ɗauka na tsawon lokaci don ragargarar rumbun kwamfutarka wanda ya ƙunshi fayiloli mai yawa.

Windows yana ƙila fayiloli ta yin amfani da algorithm na compression LZNT1.