Sauraren kiɗa a cikin mota Daga wani motar USB ta USB

Ƙaunar sauraron kiɗa da kuka tara akan kwamfutarka? Babu matsala; za ka iya matsawa zuwa garanka da aka tattara a cikin mota idan dai kana da tashar USB .

Idan na'urar ku na farko tana da tashoshin USB ɗin da aka gina a ciki, to, kuna da kyau ya tafi daidai daga akwatin. Dalilin da ya sa motar motar ta hada da tashoshi na USB shine don samar da haɗin bayanai don fayilolin kiɗa na dijital, ko da yake akwai wasu hanyoyi na hanya don kuyi tafiya cikin hanya. A gefe guda, idan ɗakin ku ba shi da tashoshin USB, to kuna buƙatar ƙarin kayan aiki kafin ku saurari kiɗa a motar ku daga kebul na USB.

Ƙwararren Ƙwararren Ƙira don Haɗuwa na Kamfanonin USB Ports

Haɗa haɗin kebul na USB a kan tashar jiragen ruwa na USB na ainihi shine ainihin abin kunnawa da wasa irin halin da ake ciki, kuma akwai wata dama da za ku iya sauke wasu kiɗa a kan kundinku, kunna shi, kuma kuna da komai aiki. Idan duk abin da ba ya aiki daidai daga akwatin, to, akwai wasu kalmomi masu dacewa don dubawa.

Na'urar Naúrar Ƙananan Fayiloli

Abu na farko da za ku dubi shi ne tsari na fayil, wanda ke nufin hanyar da fayilolin kiɗanku suka kunsa. Kayan fayilolin fayilolin kiɗa na al'ada sun haɗa da filin MP3 , Apple's AAC, da kuma OGG mai budewa, amma akwai da yawa. Har ila yau, akwai ma'anar murya mai mahimmanci irin su FLAC da ALAC, ko da yake akwai iyaka ga yawancin manyan fayilolin da zaka iya ɗauka tare da kai a hanya.

Idan fayilolin kiɗa na dijital suna ƙuƙwalwa a cikin hanyar da motar motarka ba ta gane ba, to, ba zai kunna su ba. Don haka idan kun kunna lasifikar USB na USB a cikin taúrarku kuma babu abin da ya faru, wannan shine abu na farko da za a duba. Mafi mahimmanci bayani shine neman jagorar mai shigowa don jagoran kai don ganin irin fayilolin da zai iya wasa, sa'an nan kuma kwatanta wannan jerin zuwa nau'in fayiloli na ainihi akan kundin USB. Idan littafi ba sauƙin samuwa ba, ana samun wannan bayanin ta hanyar shafin yanar gizon.

Keɓaɓɓun Bayanan Fayil ɗin Fassara Na USB

Wani batutuwa na farko da ya samu nasarar haɗin kebul na USB zuwa ɓangaren naúrar shine hanyar da aka tsara na'urar. Idan kullun ba a tsara shi ba ta hanyar da shugaban naúra zai iya karanta bayanin daga gare ta, to lallai babu abin da zai faru lokacin da kake toshe shi.

Alal misali, idan mai dauke da na'urar yana neman tsarin FAT32 kuma sandarka ta USB NTFS ne, to, dole ne ka sake fasalin drive, sanya fayilolin kiɗa, sannan ka sake gwadawa.

Shirya wata maɓallin kebul na USB ba wuya ba, ko da yake yana da muhimmanci a ƙayyade irin tsarin fayil naka na iya karantawa sannan kuma tabbatar da cewa ka zaɓa ma'anar daidai zuwa tsarin. Idan ba'a tallafa wa kiɗanka a ko'ina ba, ya kamata ka yi haka na farko, kamar yadda tsarin kwamfutar tafi-da-gidanka zai share duk fayilolin da ka ajiye a ciki.

Idan canza tsarin fayiloli wani abu ne da baku taba tabawa ba, zaku iya duba ƙarin bayani game da tsara wani kaya a kan Windows PC, ko tsara a kan Apple OSX .

Matsaloli Tare da Gidan Kayan Gidan Kira

Batun da ya wuce na ƙarshe wanda zai iya hana ka sauraron kiɗa a motarka daga kebul na USB idan jagorar mai neman fayiloli a wuri mara kyau. Wasu raka'a raka'a suna iya duba dukkanin kwamfutarka, wasu kuma suna baka damar samun fayilolin fayil don gano fayiloli a kan drive, amma akwai wasu raka'a ɗakunan da ke duban wuri.

Idan na'urar ku na kawai ke nemo fayilolin kiɗa a wani takamaiman kundin, to sai ku ƙayyade abin da wannan kundin yake ta hanyar bincika littafin mai shigowa ko ziyarci shafin yanar gizon kamfanin. Dole ne ku ƙirƙirar shugabanci mai dacewa akan drive kuma motsa duk fayilolin kiɗa a ciki. Bayan haka, ɗayan naúrar ya kamata ya iya gano fayilolin kiɗa ba tare da wata hanya ba.

Sauraren waƙa Daga Kayan USB a cikin Car Tare Ba Tare da Port na USB ba

Duk bayanin da ya gabata ya ɗauka cewa ɗakin ku yana da tashar USB kuma yana iya kunna fayilolin kiɗa na zamani ta tashar jiragen ruwa. Kuma yayin da haɓakawa zuwa irin wannan ɗayan naúrar ba ta da tsada kamar yadda sau ɗaya, akwai hanyoyin da za su ba ka damar sauraron kiɗa daga kebul na USB a cikin motarka don ƙananan zuba jari na lokaci ko kudi.

Kowace hanyar da zaka iya saurari kiɗa a cikin motarka daga kebul na USB, idan motarka ba ta da wannan damar ta rigaya, ya haɗa da ƙara ƙirar USB zuwa tsarin sauti na motarka ta wata hanya. Mafi kyawun zaɓi shine don amfani da mai watsa FM wanda ya hada da tashoshin USB da hardware mai dacewa don karantawa da kunna fayilolin kiɗa. Ba a samo waɗannan siffofi a cikin kowane mai aikawa FM ba, don haka yana da muhimmanci a duba alamar bugawa kafin sayen.

Duk da yake masu watsa FM ba su samar da mafi kyawun sauti a cikin duniya, kuma sau da yawa ba za suyi aiki ba har idan FM ɗin ya cike da sigina masu iko, suna da sauƙin amfani. Kyakkyawan zaɓi mafi kyau, dangane da sauti mai kyau, shine a waya a cikin na'urar FM, ko da yake wannan zai samar maka da tashar jiragen ruwa mai mahimmanci fiye da tashar USB mai aiki.

Tare da na'urar FM ko mai ɗaukar maɗaukaki wanda ya haɗa da tashar jiragen ruwa mai ciki, ɓangaren ɓataccen ƙwaƙwalwar ajiya shine hardware ko software wanda ke iya ƙayyade fayilolin kiɗa na dijital kuma kunna su. Wannan zai iya zo ne a matsayin nauyin kwarewa na MP3 ko wayar, amma akwai wasu hanyoyin da ba su da tsada a wurin da suke da mahimmanci kawai a cikin ƙwararrun MP3 a kan jirgi tare da haɗin USB, kayan aiki, da kuma iko, wanda ke samar da wani abu daga DIY madadin don zahiri maye gurbin kai ɗaya.