Menene Motojin FM na In-Car?

Akwai hanyoyi da yawa don sauraren kiɗa da sauran abubuwan da ke cikin motarka fiye da kowane lokaci, amma mafi yawansu ba su dace da kyau tare da tsofaffi ba. Sai dai idan rediyon motarka ta zo tare da shigarwar taimako, zaɓuɓɓukanku ba su da iyaka. Wannan shi ne inda masu amfani da FM na mota za su taimaka sosai tun da waɗannan na'urori sun ƙara ƙarin bayani ga duk wani rediyo na mota, kuma sunyi aiki mafi kyau fiye da matsakaitan FM ɗinka.

Menene Motojin FM na In-Car?

Motocin FM mai cikin mota ne kawai mai amfani da na'urar rediyo wanda aka tsara musamman don amfani a cikin tsarin sauti na mota. Masu ƙwararrun mitar rediyo sune nau'ikan kayan aiki ne kawai waɗanda aka tsara don ƙyale kayan aikin waje don ƙira zuwa gidan talabijin da gidan rediyo.

Tun lokacin da aka tsara hotunan telebijin da gidajen gida don karɓar saƙonnin RF kawai daga antennas, masu amfani da RF kawai sun ƙara sautin murya da / ko siginar bidiyo zuwa wani motsi mai gudana, wanda za'a iya sarrafa shi ta hanyar TV ko ɗakin kai tsaye kamar dai an karbi ta hanyar watsa labarai ta iska.

Manufofin watsa labarai

Dukkan talabijin da rediyo, ciki har da rediyo AM da FM , suna aiki sosai a hanya ɗaya. A rediyo ko tashoshin telebijin, ana kunna shirye-shiryen bidiyo da / ko shirye-shiryen bidiyo zuwa wani nau'i mai motsi ta hanyar mita mita (FM) ko yanayin amplitude (AM). Ana watsa shirye-shiryen talabijin na analog ta amfani da gurbin sakonni maras kyau, wanda shine nau'i na fadakarwa, kuma watsa shirye-shiryen dijital na amfani da nau'i daban-daban. Ana nuna siginar siginar canzawa a sama (OTA).

Lokacin da wata eriya ta ɗauki rawanin mai motsi, na'urar ta rushe ta hanyar hardware a cikin gidan talabijin ko rediyon, wanda shine tsari wanda ya sake gyara ainihin sauti da / ko bayanan bidiyon daga rawanin mai ɗaukar hoto. Ana iya nuna alamar a talabijin ko kunna a rediyo.

Har sai da kwanan nan kwanan nan, labaran telebijin basu da wasu abubuwan da ba su da wani bayani ba tare da maɓallin eriya ba, kuma yawancin motar mota ba su da wani irin shigarwar kayan aiki. Don sauƙaƙe haɗuwa da na'urori irin su VCRs zuwa talabijin, da kuma tebur tebur ko 'yan CD zuwa motar mota, an bunkasa masu amfani da RF.

Tricking da Tuner tare da Mota FM Modulator

Ana shirya radiyo da telebijin don karɓar shirye-shiryen a duk fadin keɓaɓɓeccen nau'in nau'ikan lantarki. Sun bambanta a hanyar da aka tashar tashoshi da tashoshi, amma sun "sauti a" zuwa takamaiman mita don samun dama ga tashar da aka ba da tashar. Hakanan, mai amfani da FM din mota yana amfani da wannan don "trick" wani sashi na naúra don kunna wani abu banda wani watsa shiri na OTA. Hakazalika, duk komai daga VCRs zuwa 'yan wasan DVD da kuma tsarin wasan bidiyon za a iya sanya su zuwa tashoshin TV da ba su da abubuwan A / V.

Domin yin wannan ƙarancin, dole ne a haɗa na'urar ta FM mota tsakanin mai ɗaukar hoto da eriya. Sigina daga eriya ta wuce ta cikin mai kwakwalwa da kuma cikin ɗayan kai, amma mai kwakwalwa yana da bayanin shigarwa wanda zai iya haɗawa da na'urar CD, iPod, generic MP3 player, ko wani maɓallin mai jiwuwa. Lokacin da aka shigar da na'urar a cikin mai amfani a wannan hanya, ainihin abu ne da yake faruwa a gidan rediyo: ana ƙara siginar sauti zuwa mai ɗaukar motsawa, wanda aka shige ta zuwa naúrar kai.

Car FM Modulators da FM Transmitters

Yayinda masu amfani da FM masu motsi da masu watsawa sunyi kama da juna, akwai bambancin mahimmanci a hanyar da mai ɗaukar hoto ya karbi sigina. Saboda dokokin da suka hana ikon watsawa ta rediyo ba tare da izini ba, mota FM masu watsawa dole su kasance da ƙarfi. Suna da ƙarfin isa su aika da ƙananan ƙafafun da ke raba su daga eriyar motar, amma yana da sauƙi don irin wannan siginar rauni don a nutsar da shi a wani yanki inda babu "wuraren mutu" a kan kiran FM.

Tun da masu karfin motar FM masu motsi sun sakar da siginar ta kai tsaye a cikin sashi, babu wata dama ga tsangwama. Wadannan na'urori zasu iya fama da tsangwama, kuma yawanci basu iya dacewa da sauti mai ɗorewa na tashar jiragen ruwa ba, amma sun kasance zaɓi mai kyau don raɗaɗɗen ɓangarorin da ba su da tashoshi masu mahimmanci.