Ayyukan ilimi mafi kyau ga iPad

Great iPad aikace-aikace don ajiya koyo

An ƙara yin amfani da iPad don ilimi, ko iyaye suna fatan tsallewar ilimin yaro tare da aikace-aikacen da aka sa a gaban ks ko makarantu da ke fitar da iPads a cikin aji. Wannan jerin ayyukan sun ƙunshi wasu zaɓi masu kyau don fara karatun, tare da aikace-aikacen da aka mayar da hankali akan haruffa, karatu da lissafi. Mafi yawan waɗannan kayan aikin ilimi ba su da kyauta, kodayake wasu sun haɗa da sayen sayayya don buɗe ƙarin darussa.



Kyauta mafi kyawun yara ga yara

Khan Academy

Mafi kyawun ilimi na samfurin na iPad, Kwalejin Khan ya kalli shafukan K-12 wanda ke dauke da math, ilmin halitta, ilmin sunadarai, kudi, da kuma tarihi a tsakanin sauran mutane. Aikin iPad yana hada da shirye-shirye fiye da 4,200 waɗanda aka tsara don yara kawai suna fara hanyar su koyo duk hanyar zuwa shirin SAT. Kwalejin Kwalejin Kwalejin Kwalejin Kwalejin Kwalejin Kwalejin Kwalejin ta Kwalejin ta Kwalejin ta Kwalejin Khan Duk da cewa ba kamar yadda na nishadi ba kamar yadda wasu daga cikin sauran apps a kan wannan jerin, shi ne kadai wanda ya tara dukan batutuwa da dukan matakan ilmantarwa a cikin wani kyauta kyauta guda.

Farashin: Free Ƙari »

BrainPOP Jr. Movie of Week

Binciken kan batutuwa daban-daban na yara K-3, BrainPOP Jr Movie na Week yana ba da hankali ga karatun karatu, rubuce-rubuce, lissafi, nazarin zamantakewa da wasu batutuwa. Hotuna kyauta kuma sun hada da kayan haɗaka irin su sura da sauran ayyukan. Aikace-aikace kuma yana bayar da biyan kuɗi biyu: Explorer, wanda ya haɗa da bidiyo guda uku da suka haɗa da su (da kuma kayan da suka dace) ban da fim na mako, da Full Access, wanda ya ba da izinin samun dama ga duk abubuwan ciki.

Farashin: Free Ƙari »

Makaranta da Kindergarten Learning Games

Makaranta da Kindergarten Learning Games ne na farko a jerin jerin ilimin da Kevin Bradford ya bayar. Wadannan ka'idodi na asali zasu iya kasancewa manyan kayan aikin ilmantarwa don ainihin haruffa, lambobi, harshe da matsa. Kowane app ya zo tare da wasu 'yan wasanni kyauta don bari ka gwada shi, tare da sauran wasannin da ta samo ta hanyar saye-in-app. Ɗaya mai kyau a cikin wasanni shine mai ginin gine-gine don rufewa daga wasan. Wannan abu ne mai girma ga yara da yara ƙanana wanda ba zato ba tsammani su fita daga aikin.

Farashin: Free Ƙari »

Math Motion: Kishi Kifi

Motion Math jerin jũya koyo math basics a cikin wani fun game. Kifi Kifi na Ƙarshe yana kunshe da wasa tare da kumbura mai lakabi, yana barin yara su ƙara kumfa har zuwa wani lambar don yawan yunwa (amma zaɓaɓɓu) kifi su ci su. Wannan hanya ce mai kyau don farawa a kan kari da kuma jan hankali. Sauran aikace-aikace a cikin jerin suna fadada waɗannan darussan kuma sun haɗa da wasu halittu da ayyukan.

Farashin: Free

Geoboard

Kuna son hanya mai gani don koyo geometry? Geoboard yana ba da izini don zane zane-zane daban-daban daga tartai zuwa square zuwa daban-daban na polygons. Wannan yana ba da dama ga ilmantarwa na gani don taimakawa wajen shawo kan batutuwa irin su kewaye, yanki, kusurwa, da dai sauransu. Siffofin Geoboard wanda ya bari ɗalibai su kirkira daban-daban siffofi, tare da irin layin iPad wanda ya haɗa da ma'auni 25-peg da kuma rukunin 150-peg.

Farashin: Free Ƙari »

Ma'aikata masu kyau

An tsara manufofi masu mahimmanci a matsayin kayan koyarwa maimakon mahimmin wasa ko cikakken darasi akan iPad. Aikace-aikace yana da kyau ga malamai na math na farko don neman hanya ta hanyar gani don taimakawa wajen koyar da ma'anar ɓangarori, ciki har da juya ɓangarori zuwa kashi da kashi-kashi. Ba'a nufin wannan ba a matsayin aikace-aikacen koyon da-kanka.

Farashin: Free Ƙari »

Math Bingo

Duk da yake ABCya na Virtual Manipulatives yana buƙatar malami, Math Bingo ya juya math na asali cikin wasan fun. Maimakon jira don haruffa da lambobi don a kira su a cikin haɗin haɗi don bayar da ɗaki, Math Bingo ta kalubalanci yara su magance matsalar matsa. Ƙa'idodin ya ƙunshi wasanni da suka dogara da ƙari, haɓaka, ƙaddamarwa, rarraba ko wasa mai kunshe.

Farashin: $ .99 Ƙari »

ABC Magic Phonics

Wannan sauƙi mai sauƙi shi ne ɓangaren audio-visual na katunan flash wanda yake koyar da ƙananan murya ta hanyar shiga cikin haruffan kuma yana fitar da harafin farko na kalmomi. Yara na iya wucewa ta cikin katunan flash a cikin tsari ta hanyar karkatar da yatsunsu a fadin allon ko buga maɓallin bazuwar a kasa don katin ƙira. Wannan app yana farawa mai kyau tare da hanyar samun ilimin karatu.

Farashin: Free Ƙari »

Lambar

Wani babban darasi game da ilimin lissafi, Numbler ya juya basirar lissafi a cikin wasa na scrabble. Maimakon haruffa, ana amfani da tarin mahimman lambobi da alamomin lissafin ilmin lissafi kamar alamomi, alamar minus, da alamar daidai. Duk da yake a cikin Scrabble abu shine don ƙirƙirar kalmomi daga cikin haruffa, Numbler yana mayar da hankali ga samar da "kalmomin math" kamar "7 9 = 16". Gidajen wasan suna wasa kamar Scrabble, ciki har da ƙarawa zuwa matakan lissafi matakan ko amfani da lambar ɗaya ko alama a cikin sabon math.

Farashin: $ .99 Ƙari »

Bill Nye da Kimiyya Guy

Wannan ƙarancin sanyi yana amfani da sandbox zuwa kimiyyar ilmantarwa. Bayan sun shiga ta hanyar zane-zanen yatsa, ana karfafa yara su yi wasa tare da abubuwa a kan tebur na Bill Nye. Wadannan abubuwa sun jagoranci darussan darussa game da kimiyya da karamin wasanni waɗanda yara zasu iya takawa da koya.

Farashin: Free

Elmo Yana son ABCs

Ɗaya daga cikin takardun masu tsada a wannan lissafin, Elmo Loves ABCs zai iya zama mafi alheri ga iyaye suna so su fara farawa da yarinyar su koyi haruffa maimakon ajin aji. Ƙananan yara suna son Elmo, kuma a cikin Elmo Loves ABCs, abin da suke so shine hali na Sesame Street zai gabatar da su ga haruffa a cikin haruffa.

Farashin: $ 4.99 Ƙari »

Koyi tare da Homer

Koyi tare da Homer yana nuna nau'o'in darussa daban-daban, ciki har da aikin ilimin karatun hoto wanda yara zasu iya bi tare domin koyon sauti daban da darussan game da yanayin da duniya. Aikace-aikacen yana bada saiti kuma yayi aiki mafi kyau tare da Wi-Fi kunna don sauke sababbin darussa. An kwanan nan ya kara sabon darussa kamar yadda aka saya.

Farashin: Free Ƙari »