Gudanar da Kwamfutar iPod

Amfani da iPod a cikin Car

Apple ya sauya musayar kiɗa tare da gabatarwa da iTunes da iPod, da kuma na'urar fasaha mai kwarewa ta Cupertino ya ci gaba da rike da rabon zaki na kasuwa a cikin shekaru goma. Wannan irin kasuwar kasuwar ta zo tare da wasu amfani, ɗaya daga cikinsu shine hanyar da OEM da kuma alaƙa suka yi ƙoƙarin shiga cikin kasuwa na iPod. Gudanar da kulawar iPod shi ne misali guda ɗaya na siffofin da zaka iya amfani dashi idan ka mallaki ɗaya daga waɗannan na'urori, amma ta yaya yake aiki?

Gudanar da Kwamfutar iPod

Wasu ƙananan raƙuka suna tsara musamman don amfani tare da iPods, iPads, da iPhones, amma aiwatarwa daidai ya bambanta daga wannan na'urar zuwa wani. Kwamfutar iPod ta dace shi ne mafi yawan alamar misalin, kuma yana samuwa daga wasu OEMs baya ga alamar.

Gudanar da aikin kula da iPod ta hanyar amfani da maɓallin tashar jiragen ruwa don ƙugiya a cikin ɗakin kai. Wasu ɓangaren raka'a suna amfani da irin nau'in Apple na 30 zuwa kebul na USB wanda kake amfani da su don haɗa na'urar iOS zuwa kwamfutarka, wasu kuma suna amfani da igiyoyi masu kyau. A lokuta inda kamfani yana da haɗin USB, mai sana'a zai yi ƙoƙarin sayar da wayar ta wani lokaci - duk da cewa duk wani tsofaffin tashoshin USB na USB zai yi aiki sosai.

Lokacin da ka kunna iPod a cikin wani ɓangaren kai tsaye da ke goyan bayan kulawar iPod ta atomatik, iPod ɗinka zai cimma daidaitattun hanyar haɗi zuwa tsarin mota naka. Wannan yana nufin iPod za ta iya aikawa da kiɗa da kuma waƙoƙin waƙa zuwa gaúrar kai, amma ɗayan kai zai iya aikawa da bayanai zuwa iPod. Wannan shi ne inda "iko" a cikin "kundin komputa ta tsaye" ya shigo. Maimakon canza waƙoƙi a kan iPod kamar kowane ɗan MP3, wannan aikin yana ba ka damar yin haka daidai akan ɗayan kai.

Dukkanin Wannan da Bidiyo

Baya ga kulawar kai tsaye akan kundin kiɗa ɗinku, wasu raƙuman raƙuka suna tallafawa sake kunna bidiyo a kan wannan ƙira. Wannan yana sa iPod ɗinka babbar mahimmin bidiyo don tsarin nishaɗin mota na multimedia baya ga al'amuran al'ada a matsayin mai jukebox.

Gudanar da aikin kula da bidiyo ta iPod kamar yadda tsarin kulawar iPod na yau da kullum yake yi, amma ba dukkanin raɗaɗɗen raka'a suna tallafawa wannan aikin ba.

Sauran Harkokin Jirgin Samun Direct

Wasu masu sayar da na'ura na kamfanin sun sayar da igiyoyi na iPod don raka'a raka'a waɗanda ba su goyi bayan kulawar kai tsaye ba. Wannan har yanzu ya fi dacewa da wasu hanyoyi na yin amfani da na'urar MP3 a cikin mota , amma ba za ku sami amfana mai yawa na iya sauya waƙoƙi ta hanyar jagorar kwamiti ba. Idan kana neman jagororin kai tsaye, wannan kyakkyawan dalili ne don tabbatar da cewa wani ɗayan kai tsaye na goyon bayan wannan aikin kafin ka ajiye kudi a kan mai karɓa da kebul.

Tilalai masu cin amana a wasu lokuta kuna sa iPod ɗinka a cikin wani ɗayan kai a madadin mai canza CD, wasu kuma suna amfani da shigarwar sauti mai jiwuwa ko haɗin keɓaɓɓe wanda ke ƙayyade ga ɗayan ɗayan ɗin ko mai sana'a.

Babu Kwamfuta ta iPod mai Sauƙi?

Gudanar da kulawar iPod ba shine irin aikin da za a iya karawa ba a takaice da siyan sabon saiti, wanda ba daidai ba ne mai sauki ko mai sauki. Duk da haka, akwai wasu hanyoyi masu dacewa idan kuna so ku tsaya tare da haɗin kai na yanzu.

Akwai hanyoyi daban-daban don amfani da iPod a motarka ba tare da kulawar kai tsaye ba. Wasu daga cikin mafi kyau zažužžukan sun hada da:

Babu wani zaɓi daga waɗannan zaɓuɓɓuka da ke ba ka damar sarrafa iPod tare da ɗayan kai, wanda ke nufin za ka ji daɗin kallo a allon don canza waƙoƙi ko dakatar da kunnawa. Duk da haka, zaku iya ƙara motar mota ta waya marar waya idan kuna so ku iya sarrafa iPod ba tare da karban hannuwanku ba. Wannan kayan haɗi na kayan haɗi yana kunshe da mota mai hawa motsi da kuma mai karɓar RF wanda ke cikin matakan shiga tashar jiragen ruwa a kan na'urar iOS.

Yayin da hada haɗin FM da motar motar motsa jiki ba ta da kyau ko haɗewa kamar kulawar iPod ta yau da kullum, yana da yawa da tsada fiye da sayen sabon jagorar shugabanci, kuma yana da kashi 100 cikin dari mara waya.