Pane Hakanan Sanarwa - Sarrafa Ta yaya alamun XML ta OS

Kada Saƙonni Ya Kashe Kasuwanci zuwa Cibiyar Bayyanawa

Cibiyar Bayarwa , aka gabatar zuwa Mac a OS X Mountain Lion , yana samar da hanyar da aka haɗa don aikace-aikace don ba ku matsayi, sabuntawa, da kuma sauran sakonnin da suka dace. Ana sanya saƙonni a wuri ɗaya wanda ke da sauki don samun dama, amfani, da kuma watsi.

Cibiyar Bayyanawa tana da wani nau'i na irin wannan sabis ɗin da aka gabatar a kan na'urorin Apple na iOS. Kuma tun da yawancin masu amfani da Mac suna da nau'in na'urori na iOS, ba abin mamaki ba cewa Cibiyar Bayarwa a OS X tana daidaita da ɗaya a cikin iOS .

Sanarwa yana bayyana a kusurwar dama na kusurwar Mac. Za ka iya karɓar sanarwa daga asali da yawa, ciki har da saƙonnin Mail , Twitter , Facebook , iPhoto , da Saƙonni. Duk wani app zai iya aika saƙonni zuwa Cibiyar Bayarwa idan mai amfani da app ya zaɓi ya yi amfani da wannan saƙo. A mafi yawancin lokuta, masu haɓaka suna son su sa aiyukan su aika maka saƙonni.

Abin farin ciki, kana da iko kan abin da aka ba da izini don aika maka saƙonni da kuma yadda aka nuna saƙonni a cikin Cibiyar Bayanin.

Yi amfani da Bayani na Gidan Jawabin Sanarwa

  1. Kaddamar da Zaɓuɓɓukan Yanayi ta danna madogarar Yanayin Yanayin Tsarin Yanki a cikin Dock (yana kama da sprout a cikin akwatin akwatin), ko kuma ta zabi Tsarin Tsarin Tsaya daga Tsarin Apple.
  2. A cikin Zaɓuɓɓukan Zaɓuɓɓukan Wurin da ke buɗewa, zaɓi abubuwan da aka zaɓi Musamman ɗin da ba a cikin ɓangaren Kanal na window ba.

Sarrafa Ayyukan da Za a iya Aika Saƙonni zuwa Cibiyar Bayarwa

Aikace-aikacen da kuka shigar a kan Mac ɗin da ke da ikon aika saƙonni zuwa Cibiyar Bayar da Aikace-aikacen an kunna ta atomatik kuma za su bayyana a cikin sashen "In Noting Center" a labarun gefe.

Zaka iya hana kayan aiki daga aika saƙonni ta hanyar jawo app ɗin zuwa ɓangaren "Not In Notification Center" na labarun gefe. Idan kuna da yawa aikace-aikacen da aka shigar, kuna iya gungurawa ƙasa don ganin shafin "Not In Notification Center".

Jagorar fararen farko zuwa "Cibiyar Gidan Ƙididdigawa" tana iya zama mawuyacin lokaci. Wata hanya mai sauƙi don motsa wannan shirin farko shi ne don zaɓar aikace-aikacen sannan ka cire alamar duba "Show in Notification Center". Wannan zai motsa app ɗin zuwa yankin "Ba a cikin Sanarwa" ba a gare ku

Idan ka yanke shawara za ka so ka karbi saƙonni daga aikace-aikacen da ka sanya a cikin "Ba a Faɗakarwar Gida ba," kawai jawo app ɗin zuwa cikin "A Sanarwa" a cikin labarun gefe. Hakanan zaka iya sanya alamar rajistan shiga a cikin akwati "Nuna cikin Faɗakarwa".

Kar a damemu

Akwai lokuta idan ba ku son ganin ko ji sanarwar sanarwa ko banners, amma har yanzu yana son sanarwar da za a rubuta kuma nuna a cikin Cibiyar Bayanin. Ba kamar aikace-aikacen zaɓuɓɓuka na ƙirar kunnawa ba, Ƙungiyar Do Not Disturb ta ba ka damar saita lokaci lokacin da aka dakatar da sanarwar duka.

  1. Zaži Kada ku dame daga gefen hagu na gefen hagu.
  2. Za'a nuna jerin jerin zaɓuɓɓuka ciki har da saita lokaci don tabbatarwa da Kada ku damu.
  3. Wasu zaɓuɓɓuka sun haɗa da sanarwar ƙaura:

Bugu da ƙari, idan ba'a kunna fasalin da ba a rarraba ba zaka iya bada izinin sanarwar kira don bayyana:

Wannan zaɓin na ƙarshe zai nuna kawai sanarwar sanarwa na mutum guda yana kira sau biyu ko fiye a cikin minti uku.

Zaɓuɓɓukan Zaɓin Bayyanawa

Za ka iya sarrafa yadda za'a nuna saƙonni, da yawa saƙonni daga aikace-aikacen da za a nuna, idan an yi sauti a matsayin faɗakarwa, kuma idan wani app din Dock ya nuna yawancin saƙonni suna jira gare ku.

Zaɓuɓɓukan Cibiyar Bayarwa suna a kan kowane tsari. Don saita zaɓuɓɓukan daban, zaɓi aikace-aikace daga labarun gefe. Zaka iya amfani da ɗaya ko fiye daga cikin zaɓuɓɓuka da aka jera a ƙasa.

Ayyuka ba duk suna ba da irin wannan nau'in nuni ba, don haka kada ka damu idan aikace-aikacen da kake son tsarawa bata ɓacewa ko ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka.

Alert Styles

Akwai nau'ikan nau'i nau'in nau'i na faɗakarwa wanda zaka iya zaɓa daga:

Karin Zaɓuɓɓukan Ƙari