Juya Maballin Mac ɗinka A cikin GarageBand Piano

Kuna iya amfani da maɓallin Mac na Mac A matsayin na'urar kayan aiki na Garageband

GarageBand wani aikace-aikacen mai amfani ne don ƙirƙirar, gyarawa, kuma kawai yana jin dadi tare da kiɗa. GarageBand yana aiki da kayan kida na MIDI, amma idan ba ku da keyboard na MIDI , za ku iya kunna keyboard ɗin Mac a cikin kayan kayan kiɗa.

  1. Kaddamar da GarageBand, wanda yake cikin babban fayil / Aikace-aikace.
  2. A cikin kusurwar hagu na taga, danna Sabuwar Maɓallin aikin .
  3. Danna maɓallin Cibiyar Mahimmanci a tsakiyar taga, sa'an nan kuma danna maɓallin Zaɓi a kasa dama.
  4. A cikin maɓallin pop-up, zaɓi Na'urorin Software , kuma danna maɓallin Ƙirƙiri .
  5. A cikin jerin a hagu na shafin, danna kayan aiki. Ga wannan misali, mun zabi Piano .
  6. Latsa menu na GarageBand, kuma zaɓi Nuna Rubutun Musical .
  7. Za a buɗe taga ɗin rubutu na Musical , yana nuna maɓallan maballin Mac wanda ya dace da maɓallan kiɗa. Ƙunan rubutun na Musical zai nuna matakan mahimmanci ga Pitchbend , Canji , Gyarawa , Safa , da kuma ƙima .
  8. Kuna iya ganin wani zaɓi don Show Keyboard a menu na Window . Wannan nau'ikan keyboard na lantarki ne wanda za ka iya amfani dasu. Babban bambanci shine yawan adadin octaves wanda ba tare da canza saituna ba.

Canza Octaves

Rubutun rubutu na Musical yana nuna octave da rabi a kowane lokaci, daidai da layin asdf na maɓallan akan keyboard mai kwakwalwa. Canji octaves za a iya yi a cikin hanyoyi biyu.

Zaka iya amfani da maɓallin x don motsa sama da ɗaya octave, ko maɓallin z don motsawa ɗaya octave. Za ka iya motsa matsanancin octaves ta latsa maballin x ko z .

Sauran hanyar da za a motsa tsakanin daban-daban octaves shine amfani da wakilcin keyboard na keyboard kusa da saman maɓallin Rubutun Musical. Za ka iya ɗaukar wurin da aka nuna a kan maɓallan piano, wanda ke wakiltar maɓallan da aka ba da maɓallin rubutu, kuma jawo ɓangaren haske a sama da ƙasa da keyboard. Dakatar da jawowa lokacin da sashen haske ya ke cikin kewayon da kuke son kunna.

Ƙunƙwici na Aiki

Baya ga keyboard na Musical wanda muka yi magana a sama, zaka iya nuna alamar keyboard tare da tsayin doki shida. Wannan keyboard ɗin keyboard, ko da yake, ba ya sanya kowane makullin don dacewa da keyboard na Mac. A sakamakon haka, za ka iya yin wasa kawai da takarda ɗaya ɗaya a lokaci ɗaya, ta amfani da linzamin kwamfuta ko wayo.

Duk da haka, yana da amfani da ɗakunan bayanai masu yawa, kuma wasa ɗaya bayanin kula a lokaci yana da taimako don gyara ayyukan da kake ƙirƙira.

Don duba maɓallin inscreen keyboard, kaddamar da GarageBand, wanda yake cikin babban fayil / Aikace-aikace.

Zaɓi Sabuwar Shirin daga window GarageBand (zaka iya buɗe aikin da ke ciki idan ka so).

Da zarar aikinku ya buɗe, zaɓa Nuni Keyboard daga menu na Window .

Canja tsakanin Tsamalai

GarageBand na biyu masu maɓallin keɓaɓɓe masu ɗawainiya suna da nasarorinsu na musamman kuma za ka iya samun lokutan da za ka so da sauri canjawa tsakanin su. Duk da yake za ka iya amfani da menu GarageBand Window don canzawa, zaka iya yin haka tare da taimakon maballin biyu a kusurwar hagu na piano. Maballin farko yana kama da maɓalli na piano kuma zai canza ka zuwa keyboard na keyboard. Maɓallin na biyu, wanda yake kama da kwamfutar kwamfuta mai tsabta zai canza ka zuwa keyboard ɗin rubutu na Musical.

Haɗin MIDI Keyboards

Lokacin da aka fara amfani da MIDI (Digital Interface Digital Instrument), ya yi amfani da raɗin DIN mai 5-nau'in, tare da igiyoyi masu yawa, don rike MIDI IN da MIDI OUT. Wadannan maganganu na MIDI tsofaffi sun ƙauracewa hanyar dinosaur; mafi yawan wayoyin wuta na yau da kullum suna amfani da tashoshi na USB don ɗaukar haɗin MIDI.

Wannan yana nufin ba za ku buƙaci kowane ƙananan adawa ko kwalaye masu nuni ba, ko software na kwararru na musamman don haɗin maɓallin MIDI zuwa Mac. Kawai toshe maɓallin MIDI a cikin tashar jiragen USB na USB Mac .

Idan ka kaddamar da GarageBand, app ɗin zai gano cewa akwai na'urar MIDI da aka haɗa. Don gwada maɓallin MIDI ɗinka, ci gaba da kirkiro sabon aikin a GarageBand, ta yin amfani da zaɓi na Keyboard Collection (wannan ita ce tsoho lokacin ƙirƙirar sabon aikin).

Da zarar aikin ya buɗe, taɓa wasu makullin akan keyboard; ya kamata ka ji keyboard ta hanyar GarageBand. Idan ba haka ba, gwada sake saiti Intanet na MIDI na GarageBand, kamar haka.

Zaɓi Zaɓuɓɓuka daga menu na GarageBand .

Zaɓi maɓallin Audio / MIDI a cikin Toolbar Zaɓuɓɓuka .

Ya kamata ku ga na'urar MIDI da aka gano; idan ba, danna maɓallin MIDI Drivers ba .

Ya kamata a yanzu ku iya yin amfani da keyboard na MIDI ta hanyar Mac kuma ku rikodin zamanku ta amfani da GarageBand.