Yadda za a Yi amfani da Binciken Mai Sauƙi na Firefox don iOS

Asusun yanar gizo na intanet na sirri na sirri don iPad, iPhone da iPod touch

Yawancin masu bincike na yanar gizo na yau da kullum suna ba da damar zaɓuɓɓukan hanyoyin bincike masu zaman kansu, saitunan da za su iya daidaitawa da biyan kuɗin aiki da kuma damar da za a iya share tarihinku da wasu bayanan da suka dace a ƙarshen zaman. Duk da yake duk waɗannan siffofin an halicci tare da tsare sirri na mai amfani, saboda yawancin aikin mai amfani shine buƙatar samun dama ko kunna su.

Mai bincike na Firefox don na'urori na iOS suna kula da duk abin da aka sama ta hanyar tsoho, ɗakin rajista da sauran fayilolin da aka tsara ta hanyar bincikenka kuma ta hana wasu masu biyo baya ta atomatik daga saka idanu da yin amfani da halinka akan yanar gizo. Ba wai kawai ne Ƙirƙirar ke haifar da kwarewar keɓaɓɓiyar masu zaman kansu ba amma har yana samar da karamin karuwa a kan wasu shafukan intanet, wani tasiri maraba da kariya ga masu sauraro.

Dukkanin saitunan masu bincike na mai bincike suna samun dama ta wurin siffar gear-shaped, dake cikin kusurwar hannun dama na babban taga. Matsa wannan maballin don samun dama ga Keɓaɓɓen Ƙaƙwalwar Saiti , yana nuna waɗannan zaɓuɓɓuka.

Injin Binciken

Lokacin da ka shigar da wata kalma ko kalmomi a cikin adireshin Adreshin da ke cikin layi / filin bincike, kamar yadda ya saba da buga wani URL , an sallama su zuwa bincike na bincike na tsoho. Mai bada wanda aka yi amfani da ita an saita shi ta hanyar Zaɓin Bincike na Binciken , wanda ya samo zuwa saman shafin Saituna .

Zaɓi wannan zaɓin don tsara aikin injiniyar mai bincike, saita zuwa Google ta hanyar tsoho. Sauran zabi masu kyauta ne Amazon, DuckDuckGo , Twitter , Wikipedia da kuma Yahoo. Kawai zaɓar ɗaya daga cikin waɗannan hanyoyi daga jerin don kunna shi, ta hanyar saitunan Saituna a cikin kusurwar hagu na sama don komawa zuwa allon baya.

Haɗuwa

Ƙungiyar haɓaka tana ƙunshe da wani zaɓi, tare da maɓallin kunnawa / kashewa da kuma labeled Safari . Disabled ta tsoho, wannan wuri yana ba ka damar yin amfani da siffofin kare kariya na app ta hanyar amfani da na'urar Safari na Apple. Domin kunna wannan haɗin gwiwa, dole ne ka fara taimakawa Firefox a cikin jerin abubuwan da ke cikin Abubuwan Bincike na Safari.

Don yin haka, da farko dawo da Gidan Gidanku na na'urar ku kuma zaɓi saitunan Saitunan iOS, yawanci ana samuwa a kan shafin farko na apps. Kusa, gungura ƙasa kuma zaɓi zaɓi na Safari . Dole ne a nuna saitunan sauti na Safari a yanzu. Gungura ƙasa kuma danna abun ciki na Blockers abun ciki. Gano hanyar Firefox a cikin jerin da aka ba kuma zaɓi taɗin kunnawa / kashewa don ya juya kore. Zaka iya komawa zuwa ga Masarrafar Intanit na Saitunan Intanit kuma kunna haɗin haɗin Safari ta danna maɓallin kunnawa / kashewa a kan sau ɗaya.

Sirri

Saitunan da ke cikin ɓangaren ɓangaren Sirri wanda aka sanya waƙa daga cikin masu waƙa da aka ambata. Su ne kamar haka, kowannensu ya kunna ta kuma danna ta danna kan maɓallin shi.

Ayyukan

Mutane da yawa masu zane-zane na yanar gizo suna zaɓar yin amfani da fontsai waɗanda ba'a samuwa ta hanyar tsoho a kan mafi yawan na'urori, musamman saboda akwai yawanci ba mai yawa don zaɓar daga. Maimakon dakatar da kerawa da gabatar da kwarewar kwarewa, waɗannan zane-zane na dijital za su zabi wani zaɓi na samun ka sauke wadannan rubutun yanar gizon yanar gizon a baya yayin da shafin ke gudana.

Duk da yake wannan zai iya haifar da bayyanar da ya fi kyau, kuma zai iya rage jinkirin sauke shafi; musamman a kan cibiyoyin sadarwa tare da iyakaccen bandwidth. Yanayin da aka samo a cikin Sashin Ayyuka , wanda aka lalace ta tsoho, ya adana wannan iyakance ta hana tsoffin fayilolin yanar gizo daga yinwa a cikin mai bincike naka. Don toshe duk fayilolin da ba'a adana su a cikin na'urarka ba, kunna saitin shafin yanar gizon Block ta danna kan maɓallin bin saƙo sau ɗaya.

Mozilla

Sashe na ƙarshe wanda aka samo akan Saitunan Shafin yana ƙunshe da wani zaɓi, da ake kira Aika bayanan mai amfani . An saita ta hanyar tsoho kuma tare da maɓallin kunnawa / kashewa, wannan wuri ya bayyana ko da takamaiman bayanai na na'urar da suka hada da yadda an sauke aikace-aikacen (watau, daga App Store) kuma waɗanne siffofi da aka saba amfani dashi ana sallama zuwa Mozilla. Don dakatar da aika wannan bayanan amfani, danna maɓallin saiti sau ɗaya don launinsa ya juya daga blue zuwa fari.