Mene ne Labarin Ƙaƙwalwar Ƙira?

Ƙididdigar Labarin Ƙara, Ƙuntatawa, da Ƙari

Lambar girma, wani lokaci ana kiran sunan mai girma , yana da sunan musamman wanda aka ba shi dashi, diski, ko wasu kafofin watsa labaru. A cikin Windows, ba'a buƙatar lambar lakabi amma yana da amfani sosai don ba da suna ga drive don taimakawa wajen gane amfaninsa a nan gaba.

Za'a iya canza lambar ƙwaƙwalwa a kowane lokaci amma an saita shi a yayin tsara tsarin.

Ƙuntataccen Ƙaƙidar Labarun

Wasu hane-hane suna amfani da lokacin da suke sanya alamun ƙararraki, dangane da abin da tsarin fayil yake a kan drive - NTFS ko FAT :

Alamar Ƙararren NTFS Drives:

Ƙararren ƙwaƙwalwa akan FAT Drives:

Ana bar wurare a cikin lakabin rubutu ko da wane ɗayan fayiloli guda biyu suna amfani.

Abinda keɓaɓɓun bambancin da ke tsakanin matakan girma a cikin tsarin NTFS vs FAT shine cewa lakabin rubutu a kan kundin tsarin NTFS zai riƙe shari'ar yayin lakabin rubutu a kan na'urar FAT za'a adana a matsayin babba ko ta yaya aka shigar.

Alal misali, lambar lakabin da aka shiga kamar yadda Music za a nuna a matsayin Music a kan kayan NTFS amma za a nuna su kamar MUSIC a kan FAT drives.

Yadda za a Duba ko Canza Labarin Ƙara

Canja lakabin murya yana taimakawa wajen rarrabe kundin daga juna. Alal misali, ƙila ka sami ɗaya da ake kira Ajiyayyen da kuma sauran Filin da aka lakafta don haka yana da sauƙi don ganewa da sauri abin da aka yi amfani da shi don ajiye fayiloli na fayil kuma wanda wanda yake da tashar fim ɗinka kawai.

Akwai hanyoyi guda biyu don nema da canza lambar lakabi a cikin Windows. Zaka iya yin haka ta hanyar Windows Explorer (ta buɗe windows da menus) ko tare da layin umarni ta hanyar Umurnin Umurnin .

Yadda za a Samu Labarin Ƙara

Hanyar mafi sauki don samun lambar lakabi tare da umurnin Prompt. Akwai umurni mai sauƙi da ake kira umurnin kullin wanda ya sa wannan yana da sauƙi. Dubi jagoranmu game da yadda za a sami Labarin Ƙaƙwalwar Drive ko lambar Serial don ƙarin koyo.

Hanyar mafi kyau ta gaba ita ce duba cikin lissafin da aka lissafa a cikin Disk Management . Kusa da kowane rukuni shine harafi da suna; sunan shine lakabin ƙara. Duba yadda za a bude Gidan Disk ɗin idan kana buƙatar taimako samun wurin.

Wani hanyar da ke aiki a wasu sigogi na Windows, shine bude Windows Explorer da kanka kuma karanta abin da aka nuna a gaba ga drive. Wata hanya mai sauri don yin wannan ita ce ta danna Ctrl + E haɗin haɗin haɗi, wanda shine gajeren hanya don buɗe jerin jerin matsalolin da aka haɗa zuwa kwamfutarka. Kamar tare da Management Disk, ana nuna alamar lakabi kusa da wasikar wasikar.

Yadda za a Sauya Labarin Ƙara

Komawa ƙarar sauƙi ne mai sauƙi ya yi daga Dokokin Umurni guda biyu kuma ta hanyar Windows Explorer ko Disk Management.

Gudanar da Disk Management da kuma danna dama-danna da kake so sake suna. Zaɓi Properties sannan, a cikin Gaba ɗaya shafin, shafe abin da yake can kuma saka a cikin lakabin ku.

Zaka iya yin irin wannan abu a Windows Explorer tare da hanyar Ctrl + E. Danna-dama duk kullun da kake son sake suna kuma sannan ka shiga Properties don daidaita shi.

Tip: Duba Yadda za a Sauya Harafin Harafi idan kuna so kuyi haka ta hanyar Management Disk. Matakan suna kama da canza layin rubutu amma ba daidai ba.

Kamar kallon lakabin murya daga Dokar Umurnin, zaka iya canza shi, amma ana amfani da umarnin lambar a maimakon. Tare da Umurnin Umurnin Kira, rubuta wannan don canza lambar lakabi:

lakabi a: Seagate

Kamar yadda kake gani a cikin wannan misali, alamar girman I: drive an canja zuwa Seagate . Daidaita umarnin don zama duk abin da ke aiki don halinka, canza harafin zuwa wasikar ka kuma sunan zuwa duk abin da kake so a sake sa shi.

Idan kana canza lakabin ƙararrakin "babban" wanda Windows ya shigar a kanta, zaka iya buƙatar bude Umurnin Mai Girma kafin ya yi aiki. Da zarar ka yi haka, zaka iya tafiyar da umurnin kamar haka:

lakabi c: Windows

Ƙarin Game da Labarun Ƙara

Ana adana lakabin ƙara a cikin ɓangaren matakan faifan , wanda shine ɓangare na rikodin rikodin ƙara .

Ana iya dubawa da sauya takardun girma tare da shirin software na ɓangare na kyauta , amma yana da sauƙi tare da hanyoyin da aka bayyana a sama saboda ba sa buƙatar ka sauke shirin na ɓangare na uku.