Koyon yadda ake aiwatar da Ɗawainiyar Ɗawainiya

Mataki na Desktop Mataki-by-Mataki

Koyo yadda za a yi wallafe-wallafen rubutu yana hade da sarrafa ayyukan ɗakin labarun tebur wanda ya fada cikin yankuna 6: zane, saitin, rubutu, hotuna, shirye-shiryen fayil, da bugu.

Dabaran Da ake Bukata

Ƙarin Bayanai don Ɗaukar Ɗawalolin Ɗawainiya

Rubutun Desktop
Duk da yake gabatar da mataki-mataki-mataki, koyo da kuma yin rubutun tallace-tallace ba gaba ɗaya ba ne.

Za ku sami kanka kuna dawo da sau da dama a tsakanin ɗawainiya da kuma tsakanin kowane lokaci kuma yayin da kake karatun ɗakin labarun allo da kuma lokacin da aka samar da takardun da aka buga.


  1. Kafin a ƙirƙirar daftarin aiki shine lokacin tsarawa. Wannan tsari ne mai ci gaba amma da farko ya haɗa da ƙayyade ainihin nauyin takardun. Tsarin tsari na wallafe-wallafe na intanet zai iya shafar:
    • Tsarin tsarin tsarin fayil
    • Conceptualization
    • Zaɓin launi
    • Font zaɓi
    • Zaɓin hoto
      TUTORIAL DESIGN
  2. Shigar da Shirin Takardun
    Wannan shi ne inda rubutun tebur ya fara. Zaɓuɓɓukan shigar daftarin aiki na iya hada da:
    • Zaɓin samfurin
    • Page size da kuma riɓan martaba
    • Taswirar ko grid saitin
    • Babbar shafukan yanar gizo
    • Shirye-shiryen launi na launin launi
    • Siffar jigilar tsarin saiti
      LABARI Shirye-shiryen TUTORIALS
  3. Takaddun rubutu
    Rubutun na iya ɗauka da yawa siffofin. Ana iya kawarda shi zuwa mai wallafe-wallafe ta hanyar abokin ciniki ko mai kulawa ko mai wallafe-wallafe na iya ƙirƙirar nasu rubutun. Za'a iya ƙirƙira rubutu a cikin mawallafin kalma ko kai tsaye a aikace-aikacen wallafe-wallafe. Ayyukan rubutun rubutu na rubutun gidan tebur sun fada cikin kashi biyu:
    • Takaddun rubutu
      Samun rubutun shine hanyar da aka sanya rubutu (kamar bugawa a cikin maɓallin kalma) kuma ana shigo da shi zuwa aikace-aikacen wallafe-wallafe.
    • Rubutun rubutu
      Rubutun rubutun yana ƙunshe da ayyuka masu yawa game da inda kuma yadda aka tsara rubutu a shafi kuma yadda aka tsara rubutu, ciki har da wuri, tsawa, da kuma tsarin rubutu. Nau'in abu yana ɗaya daga cikin matakan da ya fi dacewa wajen koyon yadda za a yi wallafe-wallafe.
      TUTORIAL TEXT
  1. Hotuna Hanya
    Zaɓin hoto da shirye-shiryen na iya faruwa a kowane lokaci a lokacin tsaraftar daftarin aiki. Yin aiki tare da hotuna a wallafe-wallafe na iya ƙila:
    • Binciken hoto
      Zane hotunan zai iya zama daga dubawa ko ta hanyar hotunan hotunan hoto ko hotuna.
    • Tsarin hoto da gyarawa
    • Juyin hoto
    • Matsayi hoto
      Shirin hoto yana nufin hanyar kawo hotuna a aikace-aikacen wallafe-wallafe.
      TUTORIAL IMAGES
  1. Shirin Shirin Fasaha
    Bayan daftarin aiki ya dubi yadda mai buƙatar kwamfutar ke so ya duba, lokaci ya yi don tabbatar da cewa zai buga yadda za'a buga shi. Wannan lokaci kuma ana san shi a matsayin lokaci na prepress. Prepress ko shirye-shiryen fayil zai iya haɗa da wasu ko duk waɗannan ayyuka:
    • Tabbatarwa
    • Ƙungiyar Font
    • Hotowa
    • Tabbatar da takaddun launin launi
    • Matsayi
    • Ajiyayyen fayil ɗin dijital
      GABATARWA NA FITUWA
  2. Bugu da kuma kammalawa Phase
    Bayan an tsara rubutun kuma fayil ɗin da aka shirya don bugawa, mataki na ƙarshe a wallafe-wallafe shi ne ainihin bugu, tare da kowane buƙatar buƙatar da ake bukata. Wadannan ayyuka zasu iya zama ɓangare na bugawa da ƙarewa lokaci:
    • Buga zuwa kwaturar tebur
      ko
    • Bayar da fayil na dijital zuwa ɗakin sha'anin aiki ko bugun rubutu
    • Ƙarshe (Wuta, Gyara, Firi ...)
    • Rarrabaccen rubutu
      BABI NA BUKATA DA KASA DA LITTAFI

Yadda za a Yi Ɗawainiya na Ɗawainiya> Ɗaukaka Taswira na Magana > Rubutun Desktop

Zaba hanyarku zuwa Ɗauki Ɗawainiya
Zabi Software: Ɗaukaka Taswirar Dandali da Zane
Horo, Ilimi, Ayyuka: Ma'aikata a Ɗaukaka Taswira
A cikin aji: Komawa zuwa Makaranta Tare da Ɗawainiyar Ɗawainiya
Yi wani abu: Abubuwan da za a Yi don Ranaku Masu Tsarki
Yi amfani da Samfura: Samfura don Fitarwa da Yanar Gizo