Ya kamata ku dogara da shi tare da littafin kundinku?

Binciken wadata da kwarewa na adana kiɗanka da aka adana a kan layi

Me ya sa ake ajiye kundin kiɗa a cikin girgije?

Kamar yadda ka sani yanzu, kalmar kallon ajiyar iska shine ainihin wata kalma don sararin samaniya. Ayyukan da ke kula da ajiya na kiɗa musamman suna da samfuran fasali wanda zasu iya haɗawa da haka:

Amma babban tambaya da za ku iya tambaya ita ce, "Me yasa zan buža ɗakin ɗakunan music na farko?"

Babu shakka akwai dama da yawa ga amfani da sabis na kan layi wanda ke adana kundin kiɗa. Duk da haka, akwai kuma ƙasa don yin amfani da wannan fasaha kuma. Don taimaka maka ka daɗa amfani da amfanin da kuma lalacewar yin amfani da ajiyar intanet ka dubi ɓangarorin biyu da ke ƙasa da ke rufe abubuwan da suka samu da fursunoni.

Kayayyakin Kariya na Kiyaye don Kiɗa

Samun kiɗa daga ko'ina

Jinƙai shine mai yiwuwa dalilin da ya sa mutane suke so su sami dukkanin kida a kan layi. Maimakon an kulle shi zuwa na'urar ajiya guda ɗaya wanda watakila ba zai zama abin da kewayar ba, za ka iya amfani da ikon yanar gizo. Yana sa sauƙi don samun dama ga waƙoƙin da kuka adana (kuma ku ɓuye su idan wannan kayan yana samuwa) ga kowane na'ura wanda ke da haɗin Intanet.

Rigakawar annoba

Ɗaya daga cikin manyan kyawawan amfani na adana ɗakin ɗakin kaɗaɗɗen ka a yanar gizo shi ne kare kariya daga bala'i. Yin amfani da ajiyar nesa yana ware tarin kuɗi daga manyan masifu kamar ambaliyar, wuta, sata, cutar, da dai sauransu. Kuna iya farfado da ɗakin ɗakin kaɗa bayan karon daga kabad na kan layi.

Share kiɗa

Adana wajanka ta kan layi ta amfani da wasu ayyuka yana sa ya yiwu a raba ta ta jerin waƙoƙin. Yawancin shafukan yanar gizo na yanar gizo suna samar da kayan aiki don raba kafofin watsa labaran kan hanyoyin sadarwar kuɗi kamar Facebook da dai sauransu. Wannan ya ce, ka tuna cewa ba za ka taba raba fayilolin kiɗa tare da wasu a kan tashoshin P2P ko wasu siffofin rarraba ba wanda zai saba wa hakkin mallaka.

Abubuwan da ba sa amfani da shi wajen kiyaye sauti naka a yanar gizo

Kana buƙatar haɗin Intanit

Don samun damar samun dama ga ajiyar intanit ɗinku, lallai kuna buƙatar haɗin Intanet. Idan kun ga cewa kuna buƙatar gaggawa don samun damar gadon kiɗanku kuma ba ku da haɗin Intanet, to wannan zai iya haifar da jinkirin.

Tsaro

Domin samun damar yin amfani da ɗakin ɗakin kiɗanku nagari yana sarrafawa ta hanyar takardun shaidar tsaro (sunan mai amfani, kalmar sirri, da dai sauransu), fayilolin fayilolinku na iya zama marasa tsaro idan wannan yankin yana da rauni. Koyaushe amfani da passphrases na tsaro mai ƙarfi lokacin amfani da ajiyar iska.

Ƙara Kira

Ko da yake fayilolin kiɗa na iya zama amintacce, ba za ka iya samun rinjaye akan yadda ko inda (wuraren uwar garke) an adana shi ba. Kamfanin da ke karɓar fayilolinku zai iya zaɓar yadda yake adana bayanai a kan sabobin asali.

Batutuwa mafi banƙyama shine "idan kamfanin ya fita daga kasuwanci?" Ko kuma, "menene ya faru da fayilolinku idan kamfani ya yanke shawarar canja yanayin?" Alal misali, zai iya rage adadin ajiyar da aka bari. Wannan ya faru don kyauta asusun a baya. Wadannan sun ko dai an kulle gaba ɗaya ko ragewa sosai a girman.