Jagora ga Kwamfuta Ayyukan Tsarin Kasuwancin

Hakanan adaftar cibiyar sadarwa ya haɗa na'urar zuwa cibiyar sadarwa. Kalmar da aka samo asali ta hanyar Ethernet ƙara-in katunan ga PCs amma kuma ya shafi wasu nau'ikan adaftar cibiyar sadarwa na USB da ƙananan adaftar cibiyar sadarwa.

Yawancin na'urori na zamani sun zo ne da NIC, ko katin sadarwa na cibiyar sadarwa, wanda aka shigar a cikin mahaifiyar na'urar. Wannan ya haɗa da na'urorin da aka haɗa da kwamfutar tafi-da-gidanka kawai da kwamfyutocin kwamfyutoci amma har allunan, wayoyin salula, da sauran na'urorin mara waya.

Duk da haka, katin sadarwar ya bambanta cewa yana da ƙarin na'urar da ke bada damar mara waya ko waya a na'urar da ba ta tallafawa baya ba. Kwamfuta ta kwamfutar tafi-da-gidanka kawai, alal misali, wannan ba shi da NIC mara waya, zai iya amfani da adaftar cibiyar sadarwa mara waya don yin amfani da Wi-Fi.

Hanyoyin na'urorin sadarwa

Ƙunƙiri na cibiyar sadarwar za su iya aiki da maƙasudin watsawa da karɓar bayanai a kan hanyar sadarwa da waya mara waya. Akwai nau'i daban-daban na adaftar cibiyar sadarwa, saboda haka zabar abin da yafi dacewa da bukatunku ya zama dole.

Ɗaya daga cikin adaftar cibiyar sadarwa mara waya yana iya samun eriya mai mahimmanci da aka haɗe ta don ƙara ƙarfin da za ta iya kai ga cibiyar sadarwa mara waya, amma wasu na iya samun eriyar ɓoye a cikin na'urar.

Ɗaya daga cikin adaftar cibiyar sadarwa yana haɗuwa da na'urar tare da haɗin USB, irin su Asusun USB na Networkys Wireless-G USB ko TP-Link AC450 na Nano USB Adapter. Wadannan suna da amfani a lokuta inda na'urar ba ta da katin sadarwa mara waya ta aiki amma yana da tashar USB na budewa. Kebul na cibiyar sadarwa mara waya (wanda ake kira Wi-Fi dongle) kawai a cikin tashar jiragen ruwa kuma yana bada damar mara waya ba tare da bude kwamfutar ba kuma shigar da katin sadarwa.

Ma'aikatan cibiyar sadarwar USB kuma zasu iya tallafawa haɗin haɗi, kamar su Linksys USB 3.0 Gigabit Ethernet Adapter.

Duk da haka, don samun adaftar cibiyar sadarwa wanda ke haɗa kai tsaye zuwa cikin katako za a iya cika tare da adaftan cibiyar sadarwar PCI . Wadannan sun zo cikin duka nau'ikan waya da wayoyin waya kuma suna da yawa kamar NICs masu ɗawainiya waɗanda mafi yawan kwakwalwa suke. Mai amfani da PCI mai amfani na Linksys Wireless-G, D-Link AC1200 Wi-Fi PCI Express Adapter, da kuma TP-Link AC1900 Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Kasuwancin TP-Link ne kawai 'yan misalai.

Wani nau'in adaftar cibiyar sadarwar Google ne na na'urar kirista na Chromecast, na'urar da ta ba ka damar amfani da Chromecast akan hanyar sadarwa. Wannan wajibi ne idan siginar Wi-Fi ya yi rauni sosai don isa na'urar ko kuma idan ba'a iya samar da damar mara waya a cikin ginin ba.

Wasu adaftar cibiyar sadarwar ne kawai nau'ikan software ne wanda ke daidaita ayyukan katin sadarwa. Wadannan maƙallan masu kirkiro masu mahimmanci sunfi dacewa a tsarin sadarwar masu zaman kansu (VPN) .

Tukwici: Duba waɗannan katunan adaftan mara waya da mahaɗin sadarwar waya marar amfani don wasu misalai na adaftar cibiyar sadarwar, da haɗi don inda za saya su.

Inda za a sayi Hakanan Hanya

Ana samun masu adaftar cibiyar sadarwa daga masana'antun da yawa, mafi yawa daga cikinsu ma suna da hanyoyin da sauran kayan sadarwa.

Wasu kamfanonin adaftar cibiyar sadarwa sun haɗa da D-Link, Linksys, NETGEAR, TP-Link, Rosewill, da ANEWKODI.

Yadda za a samo direbobi na na'urorin na'urorin sadarwa

Windows da sauran tsarin aiki suna tallafawa masu daidaitaccen hanyar sadarwa ta waya da mara waya ta hanyar software da ake kira direba ta na'ura . Dole ne direbobi na cibiyar sadarwa su wajaba don shirye-shiryen software don yin nazari tare da hardware na cibiyar sadarwa.

Wasu direbobi na na'ura na cibiyar sadarwa sun shigar ta atomatik lokacin da aka shigar da adaftar cibiyar sadarwa da kuma kunna ta. Duk da haka, duba yadda zaka sabunta direbobi a Windows idan kana buƙatar taimako don samun direba na cibiyar sadarwa don adaftarka a cikin Windows.