Kebul: Abin da Kayi Bukatar Ku sani

Duk abin da kake buƙatar sanin game da Universal Serial Bus, aka USB

Kebul, madaidaiciya ga Universal Serial Bus, shi ne nau'in haɗin kai na nau'i na yawancin na'urorin.

Kullum, kebul yana nufin nau'ikan igiyoyi da masu haɗin da ake amfani dasu don haɗa wadannan nau'ikan na'urori na waje zuwa kwakwalwa.

Ƙarin Game da Kebul

Tsarin Serial Bus na Universal Ship ya ci gaba sosai. Ana amfani da tashoshi na USB da igiyoyi don haɗa kayan aiki kamar masu bugawa, masarufi, maɓalli , ƙuƙwalwa , ƙwaƙwalwa na lantarki , ƙwaƙwalwar waje, abubuwan farin ciki, kyamarori, da sauransu zuwa kwakwalwa na kowane nau'i, ciki har da kwamfyutocin, kwamfutar tafi-da-gidanka, netbooks, da dai sauransu.

A gaskiya ma, USB ya zama na kowa da cewa za ku sami haɗin da ake samuwa a kusa da kowane na'ura na komfuta kamar wasan kwaikwayo na bidiyo, kayan gida / kayan gani, har ma a cikin motocin da yawa.

Mutane da yawa na'urorin haɗi, kamar wayowin komai da ruwan, masu karatu na ebook, da kananan allunan, amfani da USB farko don caji. Kebul na caji ya zama na kowa da cewa yana da sauƙi a samo canjin kayan lantarki a ɗakunan ajiya na gida tare da tashoshi na USB sun gina shi, ba tare da buƙatar bukatar adaftan USB ba.

Kayan USB

Akwai manyan manyan na'urori na USB uku, 3.1 kasancewa mafi sabuwar:

Yawancin na'urorin USB da igiyoyi a yau suna bin USB 2.0, kuma lambar girma zuwa USB 3.0.

Muhimmanci: Sassan ɓangaren haɗin kebul, ciki har da mai karɓa (kamar kwamfutar), na USB, da na'urar, duk zasu iya tallafa wa ka'idodi na USB daban-daban muddin suna cikin jituwa. Duk da haka, duk sassa dole ne su goyi bayan wannan daidaitattun idan kuna so ya cimma matsakaicin adadin bayanai.

USB Haɗin

Akwai nau'o'in daban-daban haɗin USB, duk abin da muka bayyana a kasa. Dubi shafukan mu na Kayan Kayan Kayan Kayan USB don shafi ɗaya-shafi na abin da ya dace-da-me.

Tip: Mai haɗin namiji a kan kebul ko ƙwallon ƙafa yana yawanci ake kira toshe . Mai haɗin mata a kan na'ura, kwamfuta, ko tsawo na USB ana kiran shi mai karɓa .

Lura: Kamar don bayyanawa, babu na'urori na USB Micro-A ko USB Mini-A, kawai USB Micro-A matosai da USB Mini-A matosai . Wadannan matakan "A" sun dace a cikin sassan "AB".