Kafin Ka saya SolidWorks

SolidWorks ne babban tsari, matakin kamfanoni na 3D.

Kamfanonin Dassault suna tallafawa samfurori na SolidWorks a matsayin "Matsalolin Intanit ga Dukkan Hannun Tsarin Zane naka." Yana bada cikakkiyar zane-zane na 3D don saurin halitta da sassa, majalisai, da zane-zanen 2D tare da horarwa kadan. Wannan ƙwaƙwalwar ƙarewa ta ƙarshe tana da ƙarfi, kuma yana haɗa da ayyuka don tasowa game da kowane nau'i na jiki wanda zaku iya mafarki. Kafin ka kama takalmin ka, ga wasu matakan da kake so ka yi la'akari.

Bukatunku na Software

Ƙari ba koyaushe mafi kyau, musamman idan yazo don tsara kayan aiki. Masu amfani da masu amfani da software zasuyi aiki a ƙarƙashin wannan ra'ayi, amma a mafi yawan lokuta, kai ne mafi alhẽri daga samun kunshin da ke yin abin da kake buƙatar shi kawai kuma ya yi kyau. Daɗaɗɗen tsari na kunshin ya zama, ƙimar lokacin da kuke buƙatar ciyar da horarwa da yin gwagwarmaya tare da matakan sifofin wuce gona da iri don cimma abin da ya kamata ya zama ayyuka masu sauki.

SolidWorks wani tsari ne mai mahimmanci tare da fasaha mai yawa da aka tsara da kayan aiki, da farashi, da kuma juriya. Masu haɓaka sunyi ƙoƙari don kiyaye ƙwaƙwalwar mai amfani kamar yadda ya kamata kuma mai dorewa sosai. Yana ba kawai matakan da ake bukata don ƙaddamar da zane da kuma adana duk kayan aiki a cikin nuni wanda ya dace da haɗin mai amfani. Kayan kayan aikin gyaran suna dacewa da zane-zane mai ban mamaki.

SolidWorks kunshi abubuwa da dama. Zaka iya saya su daban ko don amfani tare. Sun hada da:

Koyarwar ilmantarwa

Lokacin da ya kamata ya zama mai albarka a cikin kowane tsari na zane yana da muhimmiyar mahimmanci a yanke shawara ko saya. Kamfanin SolidWorks ya yi iƙirarin cewa yana bukatar karamin horo. Ba wai masu amfani da karfi ba da wuya su koyi, amma akwai tsarin ilmantarwa mai mahimmanci.

Kasuwanci da Amfani da Ƙungiyar

SolidWorks wani shiri ne mai mahimmanci don yanayin samar da abinci mai girma. Idan kai mai amfani ne mai zaman kansa wanda ke neman yin wasu samfurin yin amfani da shi don sabon ƙirarka ko samfurin don tunanin lokaci guda, wannan shine mai yiwuwa ba software a gare ka ba.

Gaskiyar da ke da bayan SolidWorks shine haɗuwa tare da ɗakunan ɗakunan masana'antu da ƙananan masana'antu, bayanan kayan aiki, da ayyukan sarrafa bayanai. Kamfanoni masu tsarawa da masana'antu suna iya samun damar ɓangarori daga bayanan da aka gina ciki kuma suna ƙarawa ko tsara al'amuran ɗakunan su don yin amfani da wani abu ɗaya a cikin ƙananan kayayyaki. Idan kamfaninka yana da daidaitattun nau'in widget din da kake amfani da shi a cikin sassa daban-daban na 200, ba buƙatar ka sake yin shi a cikin kowane fayil ba, kawai ka haɗa zuwa gare ta ta hanyar ɗakin karatu. Lokacin da aka sabunta widget ɗin, ana sauya canje-canje ta atomatik zuwa duk abin da aka haɗa.

Ƙasasshen iko ba wajibi ne ga mai amfani ba; Mafi yawancin abokan aiki a gida bazai iya bunkasa daruruwan kayan aikin injiniya ba a lokacin da suka dace. Don ƙaddamar da ƙananan ƙananan haɓakawa da ƙaddamar da ƙayyadaddun kayan aiki ko samfurin guda ɗaya, za ku fi dacewa da ƙananan lambobi, ƙari mafi tsabta kamar DesignCAD 3D Max ko TurboCAD.

Packages Software da Bukatun Hardware

Ana sayar da SolidWorks ta abubuwan da aka gyara. Kuna buƙatar tuntuɓar kamfanin ta hanyar shafin yanar gizon don farashin a kan daidaitattun da aka kwatanta da bukatunku. Kudin da ake ciki yana ɗauke da shi daga yawancin masu amfani da su, amma Dassault Systems yana ba da dalilai na ɗaliban ƙananan daliban makarantar sakandare da daliban digiri wanda ya ba su zarafi don koyon tsarin CAD ba tare da keta banki ba.

Kuna buƙatar komfuta mai iko don gudanar da kunshin SolidWorks. Alal misali, ƙwallon CAD 3D yana buƙatar tsarin Windows 10 ko Windows 8.1, 64-bit, aƙalla 8GB na RAM, mai sarrafa Intel ko AMD tare da goyon bayan SSE2, haɗin Intanit mai sauri, da katin bidiyon da aka ƙulla da kamfanin. direba.

Kuna buƙatar katin kirki mai girma idan kuna yin saitunan. SolidWorks yana da shafin taimako wanda ya kirki katunan katunan da aka yarda da su da kuma direbobi masu alaka dangane da yin kwamfutarka da OS ɗin da kake amfani da shi.