Mene ne Fitilar Flash?

Ƙarin fassarar ƙwallon ƙafa, yadda za a yi amfani da ɗaya, da kuma yadda girman suke

Kulle ƙirar wani ƙananan ƙwayar kayan aiki, wanda ba shi da wani kayan aiki mai kwaskwarima ko rumbun kwamfutar gargajiya, ba shi da motsi.

Filanin Flash sun haɗa zuwa kwakwalwa da wasu na'urori ta hanyar tarin USB irin-A , yin kullun kwamfutarka irin nau'in haɗin USB da kebul.

Ana kiransa filayen Flash a matsayin mai kwakwalwa, ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa, ko tsalle magoya. Ana amfani da ƙayyadadden kebul na USB da kuma kwaskwarima mai kwakwalwa (SSD) wasu lokuta amma yawancin lokutan wadanda ke nuna zuwa na'urori masu kwakwalwa na USB da ba su da hannu.

Yadda za a Yi amfani da Kayan Fita

Don amfani da wayoyin flash, kawai saka na'urar zuwa cikin tashoshin USB kyauta a kan kwamfutar .

A kan mafi yawan kwakwalwa, za a sanar da ku cewa an saka mafin flash kuma abin da ke ciki na drive zai bayyana akan allon, kamar yadda sauran na'urori a kwamfutarka sun bayyana yayin da kake nemo fayiloli.

Daidai abin da ke faruwa idan ka yi amfani da kwamfutarka ta kwamfutarka ya dogara ne da irin layinka na Windows ko sauran tsarin aiki, da kuma yadda aka tsara kwamfutarka.

Samun Ƙarar Flash mai Ruwa

Yawancin tafiyarwa na flash suna da damar ajiya daga 8 GB zuwa 64 GB. Ƙananan ƙwaƙwalwar filayen flash kuma suna samuwa amma suna da wuya a gano.

Ɗaya daga cikin tafiyarwa na farko na farko shine kawai 8 MB a girman. Mafi mahimmanci na san shi shine wayar USB 3.0 flash drive tare da damar TB (1024 GB).

Ƙarin Game da Ƙwararren Ƙwararrawa

Ana iya rubuta katunan Flash kuma sake sake rubutawa zuwa sau da yawa yawan lokuta, kama da matsaloli masu wuya.

Ƙananan ƙwaƙwalwa sun maye gurbin matsalolin jirgin ruwa don ƙwaƙwalwar ajiyar ajiya, kuma, idan akai la'akari da yadda manyan ƙananan ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa suka zama, sun kusan maye gurbin CD, DVD, da kuma BD diski don dalilan bayanai.