Mene ne Mafi Girmomin Kasuwanci?

Wadannan su ne wasu daga cikin manyan TLDs

Mafi tsawo na yankin da ka saba da shine kusan hakika .com, kamar wanda kake gani a cikin URL . Duk da haka, .com ba kawai ƙananan yanki ne ba, kuma ba lallai ba ne kadai ba.

Daga cikin wuraren da aka fi dacewa da su a saman su ne waɗanda aka adana don amfani da takamaiman. Alal misali, yayin da .com za a iya amfani da shi, duk wasu ƙananan yankuna ba za a iya amfani dasu ba don dalilai na musamman, kamar hukumomin gwamnati ko makarantun ilimi.

Mene ne Mafi Girma Kira 5?

Sauran Sunaye Sunan Farko

Tare da wasu daga cikin TLDs a sama, waɗannan hudu sun kasance ɓangare na asali na asali na intanet don kariyar kari:

Duk da haka, an shigar da sababbin TLDs a kan intanet tun lokacin da aka fara. Wasu daga cikin waɗannan ana nufin su kasance masu amfani a cikin duniya baki ɗaya, yayin da an tsara wasu don bauta wa kungiyoyi na musamman. Kodayake ba su da mahimmanci kamar TLDs na ainihi, ƙila za ka iya haɗu da wasu daga cikin waɗannan ƙarin kariyar yankin lokacin da kake bincika yanar gizo:

Ƙungiyar ICANN tana kula da aiwatar da ayyukan yanar gizon intanet ciki har da ba kawai ƙwarewar kariyar yanki ba amma har da kowane sabon TLDs. Za ka iya rajistar wani yanki ta wurin yawan masu rejista, kamar 1 & 1, Google Domains, Namecheap, GoDaddy, da kuma Network Solutions.

Tip: Duba ma'anar yankin matakin saman don ƙarin bayani game da abin da wasu mahimmancin TLDs suka fi sani da yadda ake amfani da su.

Ƙunshin Ƙungiyar Ƙasa-Yanki na Ƙarshe

Baya ga TLDs na generic, akwai kuma kariyar yanki ga kowace ƙasa don taimakawa wajen tsara shafukan intanet a cikin kowace ƙasa. Wadannan kari suna suna kamar yadda duniya ta kasance daidai da lambobin ƙira biyu na lakabi kamar waɗanda waɗanda aka yi amfani da su a cikin gidan waya.

Wasu misalai na lambar ƙasa TLDs sun haɗa da:

More a kan Domain Names Names

Wasu TLDs ba dole ba ne kawai sun adana kawai don abin da suke gani hade da a nan.

Alal misali, yayin da .co shine lambar ƙasar don Colombia, ba dole ba ne a yi amfani dashi kawai don yankuna a Colombia. Wasu kamfanoni suna amfani da .co don sunan shafin yanar gizonsu tun lokacin da haruffan ma sau da yawa suna nufin "kamfanin."

Ted .ly TLD wani misali ne inda wasu suna amfani dashi a matsayin wasa akan kalma mai mahimmanci ko magana tun lokacin da "ly" ya kasance ƙarshen kalmomi na yau da kullum.

Yankin matakin saman .us shine wani misali mai kyau na wannan, kamar abin da kuke gani tare da wandas.amung.us URL.