Xbox 360 Network Shirya matsala

Gyara matsalolin da ke haɗawa da sabis ɗin Xbox Live

Shafukan Microsoft Xbox suna goyan bayan haɗin cibiyar gida don sabis na Xbox Live don wasanni na Intanit da yawa. Abin takaici, waɗannan haɗin sadarwa suna iya kasa saboda dalilai daban-daban. Idan kun haɗu da kurakurai yayin haɗi zuwa Xbox Live, bi hanyoyin da ke ƙasa don warware matsalar Xbox 360.

Shin Ayyukan Sabis na Intanit ɗinku?

Kafin warware matsalar Xbox 360 da kanka, yi bincike mai sauri don tabbatar da haɗin Intanit yana aiki. Idan babu kwamfutarka na yanar gizo ka iya isa shafukan intanit a intanit, ya kamata ka magance cibiyar sadarwa ta farko.

Ƙari - Gidan Matsalar Network Network

Matsala na Jigal mara waya

Wasu daga cikin shafukan yanar gizo na Xbox 360 da suka fi dacewa sun danganci al'amurran da suka shafi maganin Wi-Fi.

& rarr. Ƙari - Matsalar Cibiyar Sadarwar Sadarwar Xbox 360 mai mahimmanci ta hanyar sadarwa ta Intanet

Xbox 360 Dashboard - Gwajin Harkokin Sadarwar Yanar Gizo

Xbox 360 yana ƙunshe da mai amfani da bincike na cibiyar sadarwa mai amfani don magance kurakuran haɗi. Don yin amfani da wannan mai amfanin, kewaya zuwa Yankin Yankin Dashboard, zaɓi Zaɓuɓɓukan menu na Network Network , sannan zaɓi Test Xbox Live Connection don gudanar da gwajin a kowane lokaci.

Idan bincike na cibiyar sadarwa na Xbox 360 ya kasa tare da sakon da ke biyowa:

Wannan yana nuna batun cibiyar sadarwa da ake buƙatar ƙarin bincike. Hulɗar cibiyar sadarwar Xbox 360 ta ƙunshi gwaje-gwaje masu zuwa kamar yadda aka tsara a ƙasa. Matakan da za a magance matsalar Xbox 360 dangane da haɗin kai ya dogara ne akan abin da gwaji ya yi rahoton rashin nasara.

Ƙungiyar Cibiyar Wannan gwajin ya tabbatar da cewa akwai hanyar haɗi tsakanin Xbox 360 da adaftar cibiyar sadarwarka . Sakamakon yana nuna "Kashewa" idan wannan rajistan ya kasa.

Mara waya mara waya Idan mai haɗa katin sadarwa ta WiFi an haɗa shi zuwa tashar USB a kan Xbox 360 , wannan gwaji ya tabbatar da an haɗa adaftar zuwa maɓallin isa ga cibiyar sadarwa ta gida.

Xbox 360 ya tsallake wannan gwajin idan an haɗa adaftar cibiyar zuwa tashar Ethernet . Xbox ta atomatik yana amfani da adaftar Ethernet wanda aka haɗa idan ya gabatar maimakon madadin USB .

Adireshin IP Wannan gwajin ta tabbatar da cewa Xbox 360 tana da adireshin IP mai aiki.

DNS Wannan gwaji ya yi ƙoƙarin tuntuɓar sabobin Domain Name (DNS) na Mai ba da sabis na Intanit (ISP) . Xbox 360 na buƙatar ayyukan DNS don gano sabobin Xbox Live game. Wannan gwajin zai kasa idan Xbox 360 ba shi da adireshin IP mai aiki, wanda shine muhimmiyar aikin aikin DNS.

MTU Da sabis na Xbox Live yana buƙatar hanyar sadarwar ku na da Ƙungiyar Harshen Tsaro (MTU) . Duk da yake wannan ƙwarewar fasaha za a iya watsi da ita a cikin gidan yanar sadarwa, masu daraja MTU suna da muhimmanci ga yin wasanni na layi. Idan wannan gwajin ta kasa, za ka iya daidaita tsarin MTU a kan hanyar sadarwa na cibiyar sadarwarka ko na'urar da ta dace don magance matsalar.

ICMP Xbox Live yana buƙatar wasu goyon bayan fasaha a kan hanyar sadarwarka don saƙonnin Intanet na Intanet (ICMP) . ICMP wani fasaha ne na fasaha na Intanit sau da yawa ba a kula da shi cikin sadarwar gida, amma wannan fasahar yana da muhimmanci ga tabbatarwa da aikin XBox Live. Idan wannan gwajin ta kasa, za a iya buƙatar ka haɓaka na'urarka ta na'ura mai ba da hanya ta hanyoyin sadarwa ko kuma gyara wasu matakai.

Xbox Live Yarda da gwaje-gwacen da aka samo a sama, gwajin Xbox Live kullum yana ɓacewa kawai idan akwai batun tare da bayanan asusunka ta Xbox Live ko kuma sabobin Xbox Live da kansu. Kila bazai buƙatar yin gyaran matsala a cikin wannan yanayin ba.

Harkokin sadarwa ta hanyar sadarwa ta NAT (NAT) wani fasaha ne da aka yi amfani da shi a hanyoyin sadarwar gidan don kula da sirrinka lokacin da aka haɗa da Intanet. Ba kamar sauran gwaje-gwaje ba, wannan na ƙarshe bai wuce ko ya kasa ba. Maimakon haka, yana bada rahoton hanyar haɗinka ta hanyar NAT ta ƙuntatawa a cikin ɓangarorin Open, Matsakaici, ko Tsarin. Wadannan ƙuntatawa basu hana ka daga haɗawa zuwa Xbox Live amma zai iya ƙuntata ikonka na gano abokai da sauran 'yan wasa sau ɗaya a kan sabis.