Irin Solder

Ba duka samfurin an halicce su daidai ba - kowane ma'auni yana dacewa da yanayin yanayi da aikace-aikace. Zaɓin ƙuƙwalwar mai dacewa yana da muhimmanci a sami kyakkyawan haɗin lantarki wanda zai ƙare rayuwa na kewaye kuma ba maƙasudin gazawar ba .

Irin Solder

Kayan lantarki yana da yawa a cikin ɗaya daga cikin nau'ikan nau'ikan, nau'in haɗari mai haɗari, mai sulɓi marar gubar ko ƙarancin aljihun azurfa. Turawa mai tushe yana da wuya wanda aka yi daga wani nau'i na tin da gubar, wani lokaci ma sauran karafa. Dalilin da yasa jagoran ya haɗa tare da tin shi ne cewa kayan aiki mai mahimmanci yana da ƙananan zazzabi, wani abu mai mahimmanci na solder lokacin da yawancin kayan lantarki suna zafi sosai! Ana yin amfani da nauyin alloy mai sauƙi da nauyin haɗin da ya hada da 60/40 ko 63/37, tare da lambar farko ta kasance nauyin nauyin nauyin nauyin nau'i kuma lambar na biyu shine yawan gubar da nauyi. Dukkanin wadannan allo na kowa suna da kyau ga kayan lantarki na yau da kullum, amma 63/37 na da ƙarancin eutectic, wanda ke nufin cewa yana da matsakaicin matsakaici tsakanin ruwa da jihohi masu karfi kamar yadda canjin yanayi yake. Wannan dukiya yana taimakawa rage dakatar da kayan sanyi wanda zai iya faruwa idan wani ɓangare yana motsawa kamar yadda mai sanyi yake da shi.

Sanya kayan haɗaka da aka yi amfani da su a cikin ƙididdigar da aka yi amfani da shi a cikin shekarun da suka gabata, amma saboda matsalar lafiyar da ke hade da gubar, mun fara tafiya daga abokan gaba . Turai ta jagoranci hanya don rage gubar ta hanyar Saukewar abubuwa masu haɗari (RoHS) da Kayan lantarki da kayan aikin lantarki (WEEE) wanda ya iyakance adadin gubar a duk wani nau'i zuwa 0.1%. Ɗaya daga cikin allo mafi kyawun gubar-girasar shi ne 96.5 / 3 / 0.5 mota da 96.5% tin, 3% azurfa, da 0.5% jan ƙarfe. Abin baƙin ciki shine, mafi yawan allo masu kyauta ba su da tsada fiye da mayaƙan haɗin jagora, sun narke a matsanancin zafin jiki kuma don haka suna buƙatar haɗuwa da yawan zafin jiki, da kuma samar da karfi, amma mafi yawan kayan aiki. An yi amfani da amfani na tsawon lokaci ba tare da amfani da allo na solder ba tare da gubar ba, ko da yake wasu alamun da suke ciki kamar yatsun fata da kuma ƙarfin baƙin ƙarfe sun riga an gano su suna tasiri na tsawon lokaci na na'urorin lantarki mara kyau.

Ƙarfin alloy na azurfa zai zama ko kyauta ko kyauta tare da gubar. An ƙaddamar da azurfar azurfa don jagorantar kayan aiki don hana haɗin da aka sani da gudun hijira na azurfa lokacin da aka hana kayan aikin azurfa. Tare da haɗin gwanon mai sauƙi, azurfar da za a yi da azurfa za ta shiga cikin ƙuƙwalwa kuma ta haifar da haɗin gwiwa don haɗuwa da ƙyama. Sanya alloy solder tare da azurfa, kamar 62/36/2 solder tare da 2% azurfa, 62% tin, da kuma 36% gubar, ƙayyade tafiyar da migration sakamako kuma yana da mafi alhẽri dukiya fiye da gubar solder, amma bai isa ba don tabbatar da karuwa a farashi.

Zaɓin Ƙarƙashin Ƙama

Wasu nau'o'i daban-daban na iya yin zaɓin ƙalubalancin ƙalubale mai kyau. Dogaro mai dacewa ya kamata ya ɗauka don yin la'akari da abin da aka hana shi, yin amfani da haɗari , yawan girman sassan da aka hana, da kuma matsalolin lafiyar lafiyar lafiya.

Ana iya samun sulɓi tare da babu, ɗaya ko sau da yawa rosin (hawan) yana gudana ta hanyar tsakiyar waya. Wannan jigidar rosin ya taimaka wajen ragewa da kuma haɗuwa ga sassan da aka hana, duk da haka, wani nau'i na rosin wanda aka saka a cikin solder ba shine wanda ake bukata ba saboda dalilan da dama, kamar tsarin tsaftacewa wanda dole ne a yi amfani da shi bayan bin kayan aiki ko kasancewar karfi mai karfi na ruwa (irin su suturar ruwa da aka yi amfani da shi a foda wanda bai kamata a yi amfani da shi a kan kayan lantarki ba) kuma raguwa dabam dabam yana da kyawawa.

Har ila yau, akwai samfuri mai yawa a cikin adadin diameters, tare da 0.02 ", 0.063" da kuma 0.04 "masu amfani da kaya mai zurfi ne masu girma da yawa. da wuya mafi mahimmanci.A wannan shine inda nauyin 0.02 "da kuma 0.04" ya zama da amfani sosai. A karshe, mafi yawan aikin za a iya aiki tare da nauyin nauyin 0.04 "na diamita, musamman idan an hade tare da ɗan kwarewa da isasshen isasshen ruwa.