Yadda za a yi gwajin ƙararrawa don tabbatar da wutar lantarki

Idan kana da matsala ta batun fitowar wuta tare da kwarewa ko tsinkayyar wutar lantarki amma ba ka da multimeter a hannunka, wannan "gwajin fitilun" mai sauki zai iya tabbatar idan ana samar da wutar lantarki.

Lura: Wannan jarabawar kawai aikin gwaji ne / ba aiki, saboda haka baza'a iya sanin idan wutar lantarki wani abu ne babba ko babba, wani abu da zai iya zama ɗan bambanci ga fitila mai haske amma ya zama da muhimmanci ga kwamfutarka. Idan wannan damuwa ne, gwada gwaji tare da multimeter shine mafi kyawun ra'ayi.

A "gwajin fitilar" yana da sauƙin yi kuma yawanci yana daukan kasa da minti 5

Yadda za a yi gwajin ƙararrawa don tabbatar da wutar lantarki

  1. Kashe kwamfutarka, saka idanu ko wasu na'urorin daga bangon bango kuma toshe a ƙananan fitilar ko wata na'urar da ka sani yana aiki lafiya.
    1. Idan fitilar ta zo a yanzu sai ka san ikonka daga bango yana da kyau.
  2. Idan kana amfani da tsutsiyar wutar lantarki, bi ka'idodi iri ɗaya kamar yadda a cikin mataki na ƙarshe don tsutsawar wutar lantarki.
  3. Har ila yau, cire kullun kwamfutarka, saka idanu da duk wani na'ura daga kantuna a kan tashar wutar lantarki da kuma yin wannan "gwajin fitilu" a kan ɗakunan tasirin wutar lantarki don ganin idan suna aiki daidai.
    1. Tabbatar cewa sauya wutar wuta a kan tashar wutar lantarki an kunna!
  4. Idan kowane ɗakunan bango bai samar da iko ba, warware matsalar ko kiran mai lantarki.
    1. A matsayin bayani na gaggawa, za ka iya motsa kwamfutarka zuwa wani yanki inda ɗakunan bango ke aiki yadda ya kamata.
    2. Idan gilashin wutarku ba ta aiki (ko da marar ɗaya) maye gurbin shi.