Bincika don Maɓallin Harkokin Ma'aikatar Harkokin Kayan Cikin Gyara Kashe

Hakanan wutar lantarki sukan yi amfani da wayo daga masu dubawa a tsawon lokaci ko kuma bayan an motsa su. Binciken kowane batu inda wutar lantarki da aka kaiwa ga mai saka idanu yawanci shine matsala ta farko lokacin da mai saka idanu ba shi da komai.

01 na 03

Bincika Ƙarfin Wuta Bayan Abubuwan Kulawa

Ƙungiyar wutar lantarki ta Haɓaka bayan Siffar. © Jon Fisher

Kebul na USB da aka haɗa zuwa na'urar kula ya kamata ya dace da tashar jiragen ruwa guda uku a bayan bayanan. Wannan wutar lantarki na yawanci daidai ne daidai da nau'in wutar lantarki zuwa kwakwalwar kwamfuta amma yana iya zama launi daban-daban.

Abinda ke gani a cikin wannan hoton yana da USB na USB wanda aka haɗa ta a dama; ikon wutar yana samuwa a gefen hagu a wannan hoton.

Gargaɗi: Tabbatar da ikon kashewa daga na'urar kula, ta amfani da maɓallin wuta a gaban mai saka idanu, kafin kulla wutar lantarki a bayan bayanan. Idan an yi amfani da na'urar kula da kuma sauran ƙarshen wutar lantarki an shigar dashi a cikin wani tashar aiki, za ka gudu da hadarin wutar lantarki.

Lura: Wasu masu sa ido na tsofaffi suna da ƙananan igiyoyi waɗanda suke "sauƙaƙen haɗi" kai tsaye zuwa ga saka idanu. Wadannan igiyoyi ba yawanci ba ne. Idan ka yi tsammanin batun tare da irin wannan haɗin wutar, kiyaye kariya ta sirri a zuciyarsa kuma ba sa kulawa da kanka.

Sauya saka idanu ko neman taimako daga sabis na gyara kwamfuta.

02 na 03

Tabbatar da Kula da Ƙananan Hanya Ana Ɗaukaka A cikin

Ƙungiyar wutar lantarki a kan Wuta. © Jon Fisher

Bi hanyar wutar lantarki daga baya na saka idanu zuwa ɓangaren bango, mai karewa mai tasowa, ragawar wuta, ko UPS cewa yana (ko ya kamata) a shigar da shi zuwa.

Tabbatar cewa ana amfani da wutar lantarki ta atomatik a cikin.

03 na 03

Tabbatar da Rigon Wuta ko Mai Tsaro Mai Tsaro Ana Ɗauka Shirin Tsaro A Gidan Ginin Mur

Ƙungiyar wutar lantarki ta haɗi a kan Gidan Ginin. © Jon Fisher

Idan an cire wutar lantarki ta hanyar dubawa zuwa cikin bayanan bango a mataki na karshe, tabbatarwarka ta riga ta cika.

Idan wutar lantarki naka ta kasance a kusa da shi a cikin mai tsaro, UPS, da dai sauransu, tabbatar da cewa an saka na'urar ta musamman a cikin fitarwa na bango.