Car USB Port Ba Cajan waya

Abin mamaki don me yasa motarka ta kebul na USB ba ta caji wayarka ba? Ba ku kadai ba. Yana faruwa a duk tsawon lokacin kuma yana ɗaya daga cikin tambayoyin da aka saba da mu da yawa.

Idan motarka tashar USB ba ta cajin wayarka ba, matsalar zata iya kasancewa tare da tashar jiragen ruwa, na USB, ko ma wayar. Ba duk motar USB ɗin da aka tsara domin cajin wayoyi, ko na'urorin haɗakar wutar lantarki ba, don haka akwai damar cewa kana fuskantar irin wannan halin. Akwai kuma damar cewa akwai batun daidaitawa tsakanin tashar jiragen ruwa da wayarka, wanda mai yiwuwa ko ba za a iya warware ta ta amfani da kebul daban ba.

Ƙarfi da rashin ƙarfi na kebul na waya caji a Cars

Kebul yana da kyau saboda yana da daidaitattun abin da kowa ya dauka, don haka zaka iya amfani da igiyoyi guda ɗaya don haɗuwa da dukan nau'in abubuwa daban-daban. Matsalar ita ce yayin da kebul na iya aikawa duka iko da bayanai ta hanyar haɗi ɗaya, ba kowane tashoshin USB ba an haɗa su don yin haka. Kuma ko da an tsara tashar USB don samar da wutar lantarki, ƙananan bambance-bambance kamar yadda wasu kamfanoni, kamar apple, riƙe cajin USB zai iya samun hanyar.

Lokacin da aka fara gabatar da USB, daidaitattun ma'auni na ƙila daban-daban na ɗakunan USB: wuraren shafukan yanar gizo da kuma samar da tashoshin bayanai. Bayanai na bayanan USB kawai suna watsa bayanan da ke tsakanin na'ura da kwamfuta, yayin da aka sanya tashoshin bayanai suna watsa duka bayanai da iko. Wannan shine dalilin da ya sa wasu na'urori, irin su kayan aiki da ƙwaƙwalwa da ke samo wutar lantarki ta hanyar haɗin USB, dole ne a shigar da su a wasu tashoshin USB don yin aiki.

Kebul na Haɗin Bayanan Cars a Cars

A wasu motocin da suka hada da tashar USB, an tsara tashar jiragen ruwa kawai don watsa bayanai. Irin wannan tashar USB ɗin yana ba ka damar haɗawa a cikin wayar USB don sauraron kiɗa ko shigar da sabuntawa na firmware, kuma zaka iya iya haɗawa a cikin wani smartphone ko na'urar MP3 don sauraron kiɗa. Tun da irin wannan tashar jiragen ruwa kawai yana amfani da bayanan jigilar bayanai kuma ba magunan wutar lantarki, ba zai iya ikon kowane nau'i na jiki ko caji wayarka ba.

Idan ba ku da tabbacin ko motarku ta ƙunshi tashar jiragen ruwa na data-kawai kebul, kuma ba ya ce hanya guda ko ɗaya a cikin littafin mai shi ba, akwai wasu hanyoyi don dubawa. Mafi sauki ita ce gwada iri-iri na USB da kuma na'urori don ganin idan wani daga cikinsu yana nuna haɗi zuwa iko.

Kebul na USB na USB zuwa Cables Caji

Tsarin USB yana ƙayyade daidaitattun ƙaranan hudu waɗanda aka ƙidaya ta ta hudu. Tsayar da iko guda ɗaya da huɗu, yayin da tashoshi biyu da uku ke watsa bayanai. Yawancin igiyoyin USB ne kawai haɗin kai tsaye a tsakanin iyakoki a kan ƙarshen kebul da kuma tashoshi a gefe ɗaya, wanda ya ba da damar kebul don watsa duka bayanai da iko.

Sakamakon bayanai kawai ƙananan igiyoyi sun ƙetare sigogi guda ɗaya da huɗu, kuma igiyoyi masu iko kawai suna watsar da sauti biyu da uku. Duk da haka, halin da ake ciki shi ne ainihin kadan mafi rikitarwa da wannan. Don kwakwalwa ko kuma wasu tsarin infotainment don samar da amperage mafi girma, kawai shigarwa a cikin kebul na caji kawai ba zai yi abin zamba ba. Kwamfuta ya karbi takamaiman bayanin da ya gaya masa don samar da amperage mafi girma, kuma wannan bambancin ya danganci na'urar da ake tambaya.

Bayanin USB yana kira don ƙananan igiyoyi kawai don samun ƙananan maɓuɓɓuka, ko ƙafafunni biyu da uku, ƙuntata a ƙarshen na'urar. Saboda haka don kunna kebul na USB na USB a cikin cajin caji, iyakoki guda biyu da uku akan iyakar na'urar na USB za a iya ragu. Wannan yana aiki don mafi yawan na'urorin, amma samfurorin Apple suna yin abubuwa daban.

Shafukan kebul na USB a Cars

Duk da yake yiwuwar mota ya ƙunshi tashar jiragen ruwa kawai, mafi yawan wuraren da ke cikin layin USB wanda aka samo a cikin motoci suna da alaka da tsarin infotainment. Don haka ko da lokacin da motar ta ƙunshi tashar jiragen ruwa, an yi amfani da tashar jiragen ruwa na farko don watsa bayanai. Batsa a nan shine cewa a wasu lokuta, za ka iya toshe wayarka, kuma tsarin infotainment zai kasa fahimtar irin nau'in na'urar. Idan wannan ya faru, yana iya kasa cajin wayarka ko da tashar jiragen ruwa tana iya yin haka.

Wata hanyar da za ku iya samun wani lokaci game da wannan batu shine amfani da kebul na USB wadda aka tsara musamman don caji. Wannan irin kebul na USB ba shi da ikon aikawa bayanai, don haka baza ku iya amfani da shi don canja wurin fayiloli ko saurari kiɗa ba. Duk da haka, gaskiyar cewa tsarin infotainment ba shi da wata hanya ta faɗi cewa an saka na'urar ne ta hanyar cewa wayarka za ta karbi iko daga tashar jiragen ruwa ta kowace hanya.

Wani batu tare da tashoshin USB da aka yi amfani da shi da cajin na'urorin kamar wayoyi shi ne cewa kamfanonin daban daban na USB suna caji a hanyoyi daban-daban. Matsalar ita ce yayin da dukkanin tashoshi na USB sun tsara su don aiki a 5v, suna iya fitar da kayan aiki iri-iri, kuma lambobin sadarwa daban-daban sun buƙaci samfurori daban-daban don cajin. Alal misali, wasu wayoyi za su cajin lafiya a kan 1.5A, yayin da wasu za su caji sosai a hankali ko kuma amfani da wutar lantarki fiye da yadda cajar USB ke cike da shi.

Idan motarka ta san wayar ka kuma ta haɗa shi a yanayin mai jarida, ta hanyar kebul na USB na al'ada, akwai damar cewa samar da cajin amperage ba zai isa ba don kula da matakin cajin wayarka. A kowane hali, zaka iya gwada ta amfani da kebul na caji wanda aka tsara don aiki tare da wayarka ta musamman, wanda zai iya yin trick. Idan ba haka ba, ana iya makale ta amfani da adaftan USB na cigaba .