Ƙirƙirar Ƙararren Ƙararrawa Mai Sauƙi tare da OS X Lion Installer

Ƙirƙirar ƙirar ta hanyar amfani da OS X mai sakawa na Lion zai iya zama kamar tsari mai wuya, amma aikin DIY ne duk wani mai amfani da Mac zai iya yi idan kuna da ɗan gajeren lokaci da wannan jagorar mai kyau don ɗaukar ku ta wurin tsari.

OS X Lion da mai sakawa mai saukewa sun ƙirƙirar masu amfani da Mac waɗanda suke so su sami kafofin watsa labaru masu amfani da su don shigar da Lion.

Dalilin da yawa mutane suna so su sami kayan aiki mai dadi shine ƙirƙirar tsararru: wato, don shigar da Lion a kan kwamfutarka mai kwakwalwa wanda ba'a kunshe da OS ba. Wani dalili mafi mahimmanci don so mai saka kayan zaki mai kwakwalwa shi ne don tayar da hankalin gaggawa da kuma gyara kwamfutarka ta Mac . Gaskiya ne cewa Lion yana ƙirƙirar ɓangaren komfutawa na farfadowa wanda zaka iya amfani dashi don warware matsalar. Amma farfadowa na farfadowa kawai yana amfani dashi idan drive din yana cikin tsari na asali. Idan kwamfutarka tana da launi na ɓangaren lalacewa, ko ka maye gurbin kullun, to, Sashin farfadowa ba shi da amfani.

Tunda muna da dalilai masu mahimmanci don neman buƙataccen mai sakawa na Lion, za mu nuna maka yadda za ka ƙirƙiri mutum ta yin amfani da lasisin USB. Idan kuna son ƙirƙirar DVD na mai sakawa na Lion, mun sami ku a can, ku ma. Dubi Ƙirƙiri Ɗab'in DVD na OS X Lion Lion .

Sauran ayoyin Mac OS

Idan kuna son ƙirƙirar lasisin USB na USB don wani daban-daban na Mac OS, bincika waɗannan jagororin:

Wannan karshe link covers duk versions na Mac OS tun OS X Yosemite.

Idan kun kasance a shirye don ƙirƙirar layin USB na USB, to sai mu ci gaba.

01 na 03

Abin da kuke buƙata don OS X Lion Flash Drive

Za ku buƙaci:

02 na 03

Shirya Ƙungiyar Flash don OS X Lion Installer

Yi amfani da shafin Siffar don tsara tsarin ƙirar USB. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Yawancin tafiyarwa na flash basu zo ba tare da tsarin tsarin OS X na asali don haka dole ne a share gogera da kuma tsara don yin amfani da Gidan Hoto na GUID da kuma Mac OS X Ƙara (Journaled) fayil tsarin.

Kashe kuma Yaɗa Fitilar Flash ɗinka

Idan wannan sabon ƙirar kebul na USB, za ka iya gano cewa an riga an tsara shi don amfani tare da Windows. Idan ka riga ta yi amfani da kwamfutarka ta kwamfutarka tare da Mac ɗinka, an riga an riga an tsara shi daidai, amma har yanzu yana da mafi kyau don shafewa da kuma tsara kullun kwamfutar don tabbatar da cewa mai saka kwamfutar Lion OS X da ka kwashe zuwa kwamfutar wuta zai kora yadda ya dace.

Gargaɗi: Za a share duk bayanan da ke kan lasisin USB

  1. Saka da kebul na USB a cikin Mac na USB na tashar jiragen ruwa.
  2. Kaddamar da Amfani da Fassara , wanda yake a / Aikace-aikace / Abubuwan amfani .
  3. A cikin Disk Utility taga, bincika flash drive a cikin jerin kayan haɗe. Binciken sunan na'ura, wanda yawanci yana bayyana a matsayin girman ƙirar da sunan masu sana'a ke bi, kamar 16 GB SanDisk Cruzer . Zaži drive (ba sunan mai girma , wanda zai iya bayyana a kasa da sunan mai sayar da kayan aiki), kuma danna shafin Siffar .
  4. Yi amfani da Shirin Tsarin Ƙari don zaɓi 1 Siffar .
  5. Shigar da suna don ƙarar da kake game da ƙirƙirar. Na fi so in yi amfani da sunan da Apple ya ba da kyautar hotunan zanen Lion wanda za mu kwafi a mataki na gaba, don haka sai na shiga Mac OS X Shigar da ESD a matsayin sunan mai girma.
  6. Tabbatar cewa an saita menu na saukarwa zuwa Madonna zuwa Mac OS X (Gudura).
  7. Danna maballin Zaɓuɓɓuka , zaɓi GUID a matsayin Siffar Nau'in Tsarin, kuma danna Ya yi .
  8. Danna maɓallin Aiwatarwa.
  9. Kayan amfani da Disk zai nuna tambayar takarda idan kun tabbata kuna so ku raba kwamfutarku na USB. Click Sashe don ci gaba.
  10. Da zarar Abubuwan Ɗabi'ar Disk ta ƙare tsarawa da kuma rabu da ƙila na USB, kashe Disk Utility .

Tare da shirin USB na USB ya shirya, lokaci ya yi don matsawa kan shirya da kuma kwafin siffar mai sakawa OS X Lion.

03 na 03

Kwafi OS X Lion Fitar da Hoton zuwa Fayil ɗinku na Flash

Yi amfani da Terminals Sabunta aikin don ƙirƙirar mai sarrafawa USB flash drive. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Shirin OSP na OS X wanda kuka sauke daga Mac App Store ya haɗa da wani hoto wanda aka yi amfani da shi wanda ake amfani dashi a lokacin shigarwa. Don ƙirƙirar namu na USB mai kwakwalwa ta hanyar kwashe-kwakwalwa mai sa ido, zamu buƙata kawai mu kwafe wannan hoton da aka saka a kullun kwamfutar.

Za mu yi amfani da Disk Utility don kulla siffar mai sakawa OS X Lion zuwa flash drive. Saboda tsarin ƙwaƙwalwar Disk Utility ya kamata su iya ganin fayil ɗin hoto, dole ne mu fara kwafin fayilolin da aka saka a kan tebur, inda Disk Utility zai iya ganin shi ba tare da wata matsala ba.

Kwafi na'urar mai sakawa zuwa ga Desktop

  1. Bude mai neman taga kuma kewaya zuwa / Aikace-aikace / .
  2. Danna-dama a kan shigar OS X Lion (wannan shi ne mai sakawa wanda aka sauke shi daga Mac App Store), sannan ka zaɓa Nuna Abun Lissafi daga menu na pop-up.
  3. Bude fayil ɗin Abubuwa .
  4. Bude Jakar SharedSupport .
  5. A cikin Jakar SharedSupport ne fayil ɗin da ake kira InstallESD.dmg .
  6. Danna-dama kan fayil InstallESD.dmg kuma zaɓi Kwafi daga menu na up-up.
  7. Rufe mai binciken .
  8. Danna-dama a cikin ɓangaren blank na tebur, sannan ka zaɓa Taɗa abu daga menu na up-up.
  9. Wannan zai haifar da kwafin fayil ɗin InstallESD.dmg a kan tebur .

Yi kyamara da Shigar InstallESD.DMG zuwa Filayen Flash

  1. Kaddamar da amfani da Disk , idan ba a riga an bude ba.
  2. Danna maɓallin motsi na flash (ba sunan mai girma) a cikin Fayil ɗin Abubuwan Ɗauki ba .
  3. Danna Maimaita shafin.
  4. Jawo InstallESD.dmg daga jerin na'ura zuwa filin Fayil .
  5. Jawo Mac OS X Shigar da sunan girma na ESD daga jerin na'ura zuwa filin Sanya .
  6. Tabbatar an duba akwatin da aka ƙare.
  7. Danna Sauyawa .
  8. Amfani da Disk zai tambayi idan kun tabbatar kuna son yin aikin sakewa. Click Kashe don ci gaba.
  9. Ana iya tambayarka don kalmar sirri ta mai gudanarwa; samar da bayanan da suka dace kuma danna Ya yi .
  10. Tsarin clone / maidawa zai iya ɗaukar lokaci. Da zarar tsari ya cika, zaka iya barin Disk Utility .

Amfani da Gidan Jagorar Bootable

Don amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka mai sauƙi azaman mai sakawa na OS X, kuna buƙatar kawai yin haka:

  1. Shigar da kebul na USB a cikin ɗaya daga cikin tashoshin USB ta Mac.
  2. Sake kunna Mac.
  3. Lokacin da allon Mac din ya kashe, riƙe ƙasa da maɓallin zaɓi yayin da Mac ɗinka ya sake komawa .
  4. Za a gabatar da ku tare da OS X Startup Manager , da jerin duk na'urorin da aka haɗi a haɗe zuwa Mac. Yi amfani da maɓallin kibiya don zaɓar gunkin ƙwaƙwalwar da ka ƙirƙiri, sa'an nan kuma latsa dawo ko shiga .
  5. Mac ɗinku zai gama sake farawa ta yin amfani da wayan kwamfutar. Daga can zaka iya amfani da umarnin a cikin wannan jagorar mataki zuwa mataki don kammala OS X Lion installation.