Yi Tsabtaccen Tsaren OS X Lion a kan Mac

01 na 04

Yi Tsabtaccen Tsaren OS X Lion a kan Mac

Zaka iya ƙirƙirar ƙaunin mai tsabta na Lion a kan ƙwaƙwalwar ciki, ɓangare, ƙirar waje, ko ƙila na USB. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Apple ya sa tsarin shigarwa don OS X Lion ya bambanta fiye da yadda aka saba da sassan tsarin aiki. Amma har ma da bambance-bambance, har yanzu zaka iya ƙirƙirar mai tsabta na Lion a kan ƙwaƙwalwar waje, ɓangare, ƙirar waje, ko ƙila na USB.

A cikin wannan mataki na gaba-daya, za mu dubi shigar da Lion a kan kaya ko bangare, ko dai a ciki a kan Mac ko kuma a kan fitarwa na waje. Ga wadanda daga cikinku da suke son ƙirƙirar kayatarwar USB ta USB tare da Lion da aka shigar, bincika jagorar: Ƙirƙirar na'urar Mac OS na gaggawa ta amfani da USB Flash Drive .

Abin da Kuna buƙatar shigar da Lion

Tare da duk abin da aka shirya, bari mu fara tsarin shigarwa.

02 na 04

Shigar da Lion - Tsarin Tsaftace Tsabta

Dole ne ku shafe motsi na gaba kafin ku fara tsarin shigarwar Lion. Hotuna mai suna Coyote Moon, Inc.

Don yin sahun tsabta na Lion, dole ne ka sami faifai ko ɓangaren samuwa wanda ke amfani da Gidan Hoto na GUID kuma an tsara shi tare da tsarin Mac OS X Extended (Journaled). Ya kamata a share ƙarancin ci gaba a mafi kyau; a ƙalla, bai kamata ya ƙunshi tsarin OS X ba.

Tare da sababbin sigogi na OS X, za ka iya shafe na'urar da aka sa ido a matsayin ɓangare na tsarin shigarwa. Tare da mai sakawa na Lion, akwai hanyoyi biyu na yin tsabta mai tsabta. Ɗaya daga cikin hanya yana buƙatar ka ƙirƙirar zaki mai kwakwalwa shigar DVD; na biyu yana baka damar yin tsabta mai amfani ta amfani da mai sakawa Lion wanda ka sauke daga Mac App Store.

Bambanci tsakanin hanyoyi guda biyu shine cewa don amfani da mai sakawa Lion ɗin kai tsaye, dole ne ka sami kundin ko ɓangare da za ka iya shafe kafin gudu mai sakawa. Yin amfani da zaki mai zanawa na DVD yana baka dama ka shafe kullun ko ɓangare a matsayin ɓangare na tsarin shigarwa.

Idan kuna son yin amfani da buƙatar farawarku na yau a matsayin manufa don tsaftace mai tsabta, kuna buƙatar amfani da zaki mai dadi don shigar da hanyar DVD wanda muka tsara a cikin labarin mai zuwa:

Zaki Lion - Yi amfani da DVD mai dadi don yin aikin tsabta

Idan kuna aiki ne mai tsabta na Lion a kan wani kaya ba tare da kullun farawarku ba, yanzu kun kasance a shirye don ci gaba.

Yi Ajiyayyen

Kafin ka fara tsarin shigarwa na Lion, yana da kyau ra'ayin da za a goyi bayan tsarin OS X na yanzu da kuma bayanan mai amfani. Yin tsabta mai tsabta a kan raba ko ɓangare ya kamata ba sa kowane irin asarar data tare da tsarinka na yau ba, amma abubuwan baƙo sun auku, kuma ina mai gaskanta da kasancewa a shirye.

A mafi ƙaƙa, tabbatar da cewa kana da ajiya na yanzu. Don ƙarin kariya, sai ku sanya clone mai kwakwalwa na motar farawa ta yanzu. Zaka iya samun hanyar da na yi amfani da su a cikin labarin mai zuwa:

Ajiyayyen Mac ɗinku: Na'urar Kasuwanci da kuma SuperDuper Yi Don Sauƙi Saukewa

Idan kuna son yin amfani da Cloner Criner Carbon, za ku ga mai samar da sabbin matakan da aka samo wanda zai yi aiki tare da Leopard OS X da Lion.

Shirya Kirar Kasuwanci

Dole ne ku shafe motsi na gaba kafin ku fara tsarin shigarwar Lion. Ka tuna cewa don amfani da mai saitin Lion kamar yadda aka sauke daga Mac App Store, dole ne ka yi aiki na OS X don fara mai sakawa daga. Wannan yana nufin ƙila za ku buƙaci ƙirƙirar sabon ɓangare don shigar da, ko sake mayar da sassan layi don ƙirƙirar sararin samaniya.

Idan kana buƙatar umarnin don ƙarawa, tsarawa, ko yin musayar sassan kaya, za ka iya samun su a nan:

Amfani da Disk - Ƙara, Share, da Sake Gyara Ayyukan Da ke faruwa tare Da Abubuwan Taɗi

Da zarar ka kammala shiri a kan ƙararradi na girman, kana shirye ka fara shigarwar Lion.

03 na 04

Yi amfani da OS X Lion Installer

Jerin samfuran da aka samo wanda za ka iya shigar da Lion a kan zai bayyana. Gungura ko da lissafin kuma zaɓi manufa faifai. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Kayi shirye don farawa mai tsabta na Lion. Ka yi duk wani tsararren kayan aiki, sannan ka goge wani ƙaramin maɗaukaki don shigarwa. Yanzu lokaci ya yi don fara tsarin shigarwa.

  1. Kafin ka fara mai sakawa Lion, kusa da sauran aikace-aikacen da za a iya gudana a halin yanzu a kan Mac.
  2. Mai sakawa na Lion yana samuwa a / Aikace-aikace; an kira fayil ɗin Shigar Mac OS X Lion. Shirin sauke daga Mac App Store kuma ya ƙirƙiri wani Shigar Mac OS X Lion icon a cikin Dock. Kuna iya fara tsarin shigarwa ta Lion ta danna mai sakawa Layin Dock, ko danna sau biyu akan Shigar da aikace-aikacen Mac OS X Lion a cikin fayil / aikace-aikacen aikace-aikace.
  3. Shigar da Shigar Mac OS X zai bude. Danna maɓallin Ci gaba.
  4. Gungura ta hanyar sharuddan amfani, kuma danna maɓallin Yarjejeniya.
  5. Ayyukan da aka saukewa zai bayyana, tambayarka ka yarda da ka'idodin amfani. Danna maɓallin Amince.
  6. Mai sakawa na Lion yana ganin kana so ka saka Lion a kan kullun farawa. Don zaɓar wata maƙalli daban-daban, danna maɓallin Show All Disks.
  7. Jerin samfuran da aka samo wanda za ka iya shigar da Lion a kan zai bayyana. Gungura ko da lissafi kuma zaɓi manufa faifai; wannan ya kamata kashin da kuka share a cikin mataki na baya.
  8. Da zarar an yi hasken na'urar mai sauƙi, danna maɓallin Shigar.
  9. Mai sakawa yana buƙatar kalmar sirri ta sirri don fara tsarin shigarwa. Shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri, sa'an nan kuma danna Ya yi.
  10. Mai sakawa na Lion zai kwafe fayiloli masu dacewa zuwa manufa mai mahimmanci. Da zarar an kwashe ya gama, za a tambayeka ka sake fara Mac ɗinka. Danna maɓallin farawa.
  11. Bayan Mac ɗin ya sake farawa, tsarin shigarwa zai ci gaba. Barikin ci gaba zai nuna, tare da kimanta lokacin da za a dauka domin kammala aikin shigarwa. Shigarwar saurin gudu daga 10 zuwa 30 minutes.

Lura: Idan kana da hanyoyi masu yawa da aka haɗa da Mac ɗinka, tabbatar da juya dukansu kafin ka fara tsarin shigarwa na Lion. Mai sakawa zai iya nuna barikin ci gaba a wani nuni ba tare da allon dinku na al'ada ba; idan wannan nuni ba a kunne ba, za ku yi mamakin abin da ke faruwa.

04 04

OS X Lion Setup Mataimakin ya kammala Shigar

Da zarar ka kammala aikin shigarwa za a nuna kwamfutar ta OS X Lion. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Da zarar shigar da OS X Lion ya cika, Mac ɗinka zai nuna mashi maraba. Wannan shine alamar rajista da tsarin saitin Lion. Bayan kawai wasu matakai kaɗan, za ku kasance a shirye don amfani da Lion.

  1. A cikin Bakin Maraba, zaɓi ƙasar ko yankin da kake amfani da Mac, kuma danna Ci gaba.
  2. Jerin nau'ukan keyboard zasu nuna; zaɓi nau'in da ya dace da naka kuma danna Ci gaba.
  3. Mataimakin Matafiya

    Mataimakin Mataimakiya zai nuna yanzu. Saboda wannan tsabta ne na OS X Lion, zaka iya amfani da Mataimakin Migration don canja wurin bayanai daga wani Mac, PC, Time Machine, ko wani faifai ko rabuwa a kan Mac.

    Na fi son kada in yi amfani da Mataimakin Migration a wannan batu, sai dai maimakon wurin shigarwa mai tsabta na Lion. Da zarar na san zaki da aka shigar da aiki daidai, sai in yi aiki da Mataimakin Migration daga shigarwar Lion don motsa kowane bayanan mai amfani da nake buƙata zuwa kwakwalwar Lion. Zaka iya nemo Mataimakin Migration a cikin / Aikace-aikace / Kayan aiki.

  4. Zaɓi "Kada a canja wuri yanzu" kuma danna Ci gaba.
  5. Rijistar

    Rijistar yana da zaɓi; za ka iya danna kawai ta hanyar fuska biyu idan ka so. Idan kun cika bayanan rajista, wasu aikace-aikacen da za ku yi amfani da su a Lion zasu kasance sun kasance tare da bayanai masu dacewa. Musamman, Mail da Adireshin Adireshin zasu riga sun kafa adireshin imel ɗinku na farko, kuma Littafin Adireshi zai sami shigarwar sirrin ku.

  6. Na farko na takardun rajista yana buƙatar bayanin ku na Apple; shigar da adireshin imel da kalmar wucewa, kamar yadda ake nema. Ba tabbace abin da kamfanin Apple yake ba? Ga yawancin mutane, zai kasance asusun da suke amfani da su a iTunes Store ko Mac App Store. Idan ka manta kalmarka ta sirri, za ka iya shigar da adireshin imel naka kawai. Wannan zai taimaka wajen kafa Mail a baya.
  7. Shigar da bayanin asusun Apple dinku, kuma danna Ci gaba.
  8. Wurin rajista zai nuna. Shigar da bayanin da ake nema, idan kuna so. Lokacin da ka gama, ko kuma idan ka fi so kada ka yi rajista, danna Ci gaba.
  9. Mai sarrafa Adireshin

    Lion yana buƙatar a kalla ɗaya daga cikin asusun mai gudanarwa da za a kafa. Zaka iya amfani da asusun mai gudanarwa don aiwatar da ayyukan ɗakunan gidan Lion, don ƙirƙirar masu amfani, da kuma shigar da duk wani aikace-aikace da ake buƙatar alhakin sarrafawa.

  10. Shigar da cikakken suna. Wannan zai zama sunan asusun mai gudanarwa.
  11. Shigar da sunan ɗan gajerenka. Wannan sunan da aka saba amfani da ita don asusun mai gudanarwa, da sunan asusun ajiyar asusun. Ba za a iya canza sunayen layi ba, saboda haka tabbatar kana farin ciki tare da sunan da ka shiga; za ku kasance tare da shi na dogon lokaci.
  12. Shigar da kalmar sirri da kake so ka yi amfani da shi, tare da kowane ƙarin bayani da aka nema, sannan ka danna Ci gaba.
  13. Za ka iya haɗa hoto ko hoto tare da asusun da kake samarwa, idan kana so. Idan kana da shafin yanar gizon da aka haɗi zuwa Mac ɗinka, zaku iya hotunan hoto kan kanku don amfani. Hakanan zaka iya zaɓar ɗayan hotuna da yawa da aka shigar a cikin Lion. Yi zabinka, kuma danna Ci gaba.
  14. Koyo don Gungura

  15. Maimakon saitin zaki na Lion yana kawai game da aikatawa. Mataki na ƙarshe ya nuna maka yadda za a yi amfani da sabon tsarin gwaninta a Lion. Dangane da irin nau'in kayan shigarwa da aka mallaka da kake da shi (Maballin Miki, Magic Trackpad, ko kuma kungiya ta trackpad), za ku ga bayanin yadda za a gungurawa. Bi umarnin don gungurawa ƙasa ta hanyar yankin rubutu, kuma danna Fara Amfani da maɓallin Mac OS X Lion.
  16. Daidai Ɗaya

    Shi ke nan; zaka iya fara binciken Lion. Amma kafin ka tashi, yi amfani da Sabis na Ɗaukaka Sabis don tabbatar da cewa kana da duk sababbin alamu, direbobi, da sauran kayan da Mac ɗinka zai iya buƙatar yi a mafi kyau.

  17. Daga menu Apple, zaɓa Sabunta Sabis, sa'an nan kuma bi umarnin kange.
  18. Da zarar Software Software ya gama, kun kasance a shirye don ɗaukar sabon shigarwa na Lion don yin wasa.

Yanzu an shigar da Lion X X ya kamata ka ɗauki ɗan lokaci kuma ka duba cewa duk abin yana aiki kamar yadda aka sa ran. Da zarar an cika, zaka iya amfani da Sabis na Software, wanda ke ƙarƙashin tsarin Apple domin sabunta OS X Lion ɗin shigarwa zuwa sabon sakon Lion Lion.