Irin nau'i na Apple da Ta yaya kuma lokacin da zaka iya amfani da su

Ƙin fahimtar sashi na Sanya don Mac

Dabbobi na bidiyon, ko kamar yadda Apple yake nufin su, tsarin sashi, ƙayyade yadda aka tsara ɓangaren gefe a kan rumbun kwamfutar. Apple yana tallafawa tsarin tsare-tsaren daban-daban na uku: GUID (Ƙididdigar Gida ta Duniya) Sashe na Sanya, Tsarin Siffar Apple, da Babbar Jagora. Tare da taswirar bangare daban daban uku, wanda ya kamata ka yi amfani dashi lokacin da kake tsara ko raba bangare mai wuya?

Fahimtar Harkokin Sanya

Shirin Gida na GUID: An yi amfani dashi don farawa da kwasfan farawa tare da kowane kwamfutar Mac wanda ke da na'ura na Intel. Yana buƙatar OS X 10.4 ko daga baya.

Macs masu basira na Intel za su iya tayawa kawai daga masu tafiyarwa da ke amfani da Gidan Hanya na GUID.

Macs masu ƙarfi na PowerPC wanda ke gudana OS X 10.4 ko daga bisani za su iya hawa da amfani da kundin da aka tsara tare da Gidan Hoto na GUID, amma ba za ta iya taya daga na'urar ba.

Tsarin Bidiyo na Apple: An yi amfani dashi don farawa da kuma ba tare da farawa ba tare da MacPC mai ƙarfi.

Macs na Intel na iya hawa da kuma amfani da tsarin da aka tsara tare da Tsarin Sashin Apple, amma ba zai iya taya daga na'urar ba.

Macs masu ƙarfi na PowerPC na iya amfani da su duka tare da yin amfani da kaya da aka tsara tare da Tsarin Wayar Apple, kuma zaka iya amfani dashi azaman na'urar farawa.

Babbar Jagora Boot (MBR): An yi amfani don farawa DOS da Windows kwakwalwa. Haka kuma za a iya amfani da su don na'urorin da ke buƙatar tsarin DOS ko Windows masu jituwa. Misali ɗaya ne katin ƙwaƙwalwar ajiyar da aka yi amfani da shi ta kyamara na dijital

Yadda za a zaɓa shirin makirci don amfani da lokacin tsara wani rumbun kwamfutarka ko na'urar.

WARNING: Canza shirin ƙaddamarwa yana buƙatar gyara tsarin. Dukkanin bayanan da ke cikin drive za a rasa a cikin tsari. Tabbatar da samun adana ta yanzu don haka zaka iya mayar da bayananka idan an buƙata.

  1. Kaddamar da Kayan Amfani , wanda yake a / Aikace-aikacen / Abubuwan amfani /.
  2. A cikin jerin na'urori, zaɓi maɓallin ƙwaƙwalwa ko na'urar wanda sashi na ɓangaren da kake son canjawa. Tabbatar zaɓin na'urar kuma ba wani ɓangare na ƙira da za a iya lissafa ba.
  3. Danna maɓallin 'Sashe'.
  4. Kayan amfani da Disk zai nuna nau'in ƙararrawa a halin yanzu a amfani.
  5. Yi amfani da menu na Zaɓin Ƙira don zaɓi ɗaya daga cikin makircen da aka samo. Lura: Wannan ƙirar ƙararraki, ba shirin makirci ba. Ana amfani da jerin zaɓuka masu zaɓuɓɓuka don zaɓar yawan lambobin (sashe) da kake son ƙirƙirar a kan drive. Ko da ma tsarin makircin da aka nuna a yanzu yana da daidai da abin da kake son amfani da shi, dole ne ka yi zaɓi daga jerin zaɓuka.
  6. Danna maɓallin 'Zaɓi'. Za a nuna maballin 'zaɓi' kawai idan ka zaɓi makircin ƙara. Idan ba a nuna maɓallin ba, kana buƙatar komawa zuwa mataki na baya kuma zaɓi tsarin ƙara.
  7. Daga jerin jerin tsare-tsaren ɓangaren da aka samo (Shirin Shirye-shiryen GUID, Tsarin Sashe na Apple, Babbar Jagorar Jagora), zaɓi shirin ɓangaren da kuke so don amfani, kuma danna 'Ok.'

Don kammala tsari / ɓangaren tsari, don Allah a duba ' Kayan Kwalliya: Sanya Gidan Hard Drive Tare da Abubuwan Kayan Disk .'

An buga: 3/4/2010

An sabunta: 6/19/2015