Taswirar Sauya Hotunan Hotuna da iPhoto da Hotuna

Lokaci guda Canza Sunan Hotunan Hotuna

Hotuna da iPhoto duka suna da siffar sauyawa don ƙara ko musanya sunayen sarauta. Wannan damar zai iya zama da amfani ƙwarai idan ka shigo da sababbin hotuna a cikin takaddun app; chances su sunayensu ba su da cikakken kwatanta, musamman idan hotunan sun fito ne daga kamarar ka. Sunaye kamar CRW_1066, CRW_1067, da kuma CRW_1068 ba za su iya gaya mini a kallo cewa wadannan siffofi uku ne daga cikin gidanmu na fashe a cikin bazara.

Yana da sauƙi don canza sunan mutum; hanya ɗaya ta yin hakan shine ta amfani da wannan mahimman bayani. Amma yana da sauƙi, da kuma rage yawan lokaci, don canja sunayen sararin rukuni na hotuna a lokaci guda.

Hotuna da iPhoto suna ba da hanyoyi daban-daban don canja sunayen hotuna. A cikin iPhoto , zaka iya sauya canje-canje na hotunan da aka zaɓa don samun suna na kowa tare da lambar haɓaka wanda aka haɗa da sunan don yin kowane hoto na musamman.

A cikin Hotuna , za ka iya zaɓar ƙungiyar hotuna da tsari don canja sunaye su zama iri ɗaya, amma aikace-aikacen Photos, kamar yadda yake a yanzu, bai bada damar yin amfani da lambar ƙara ba. Kodayake ba kamar yadda iPhoto ba da kuma ikon yin kirkirar sunaye, har yanzu yana da taimako; yana baka damar canza sunayen hotuna mai shigo da shi zuwa wani abu akalla Semi-taimako, irin su Backyard Summer 2016. Zaka iya amfani da hanyoyi daban-daban don ƙara mai ganowa na musamman ga sunayen.

Bari mu fara kallonmu don yin gyaran tsari tare da iPhoto app.

Sauya Sunaye Sunaye a cikin iPhoto

  1. Kaddamar da iPhoto, ta latsa gunkin iPhoto a cikin Dock, ko danna sau biyu a aikace-aikacen iPhoto a cikin fayil / Aikace-aikace.
  2. A cikin labarun iPhoto, zaɓi sashen da ke riƙe da hoton da kake sha'awar aiki. Wannan yana iya zama Hotuna, wanda zai nuna hoton ɗaukar hoto na duk hotunanka, ko watakila An shigar da shi, don ƙayyade nuni ga ɗakin hoton da ka kwanta kwanan nan zuwa iPhoto.
  3. Zaɓi nau'un takaitaccen siffofi daga nuni ta amfani da ɗayan hanyoyin da ake biyowa.
    • Zaɓi ta hanyar jawowa: Latsa ka riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na farko, sannan kuma amfani da linzamin kwamfuta don jawo madaidaicin zaɓi a kusa da takaitaccen siffofin da kake son zaɓar.
    • Canja-zaɓi: Riƙe maɓallin motsawa, kuma danna kanfikan farko da na karshe da kake son zaɓar. Dukkanin hotuna tsakanin hotuna da aka zaba za a zaba.
    • Umurnin-zaɓi: Riƙe umarnin (cloverleaf) yayin danna kan kowane hoton da kake son hadawa. Zaka iya zaɓar siffofin ba tare da kwata-kwata ta amfani da hanyar danna umarni ba.
  4. Da zarar hotunan da kake son yin aiki tare suna alama, zaɓi Sauya Tasho daga menu Photos.
  1. A cikin takardar Taswirar Sauƙi wanda ya sauke ƙasa, zaɓi Rubutun daga Saitin zaɓuɓɓukan menu, da Rubutu daga Yankin zaɓuka.
  2. Wata filin rubutu zai nuna. Shigar da rubutun da kake so ka yi amfani dashi a matsayin take don duk hoton da ka zaba a baya; misali, tafiya zuwa Yosemite .
  3. Sanya alamar rajista a cikin akwatin 'Ƙara lamba zuwa kowane hoto'. Wannan zai sanya adadin lambar zuwa kowane nau'i na kowane hoto da aka zaɓa, kamar 'Tafiya zuwa Yosemite - 1.'
  4. Danna maɓallin OK don fara tsarin gyaran tsari.

Yanayin sauyawa na tsari a cikin iPhoto hanya ce mai sauki don sauya sunayen sararin samani na alamu da suka shafi. Amma wannan ba shine kawai samfurin iPhoto zai iya; za ka iya samun karin a cikin Tips da Tricks iPhoto .

Batch canza sunayen a cikin hotuna

Hotuna, aƙalla 1.5 version wanda yake a yanzu a lokacin wannan rubutun, ba shi da yanayin canza yanayin da zai ba da dama don canja ƙungiyar sunayen hotunan ta hanyar ƙaddamar da lambar canza sauƙi kamar yadda tsoho iPhoto app ya iya yi . Amma har yanzu zaka iya canza canza rukuni na hotunan da aka zaɓa zuwa sunan ɗaya. Wannan yana iya ba da alama taimakawa da dama ba, amma zai iya yin gyare-gyare da kuma aiki tare da babban adadin hotunan da aka shigo da sauƙi.

Alal misali, watakila ka tafi hutu kwanan nan, kuma suna shirye su shigo duk hotuna da ka ɗauki tafiya. Idan ka shigo da su gaba ɗaya, za ku ƙarasa tare da babban rukuni na hotunan tare da ƙayyadadden yarjejeniyar da aka tsara ta software na kyamararku. A cikin akwati, wannan zai ƙare zama hotunan da sunaye kamar CRW_1209, CRW_1210, da CRW_1211; ba cikakken kwatanta ba.

Kuna iya yin amfani da Hotuna don canza duk hotunan da aka zaɓa zuwa sunan kowa, wanda zai taimake ka ka tsara hotonka.

Batch canza image Names a cikin Photos

  1. Idan ba a riga an bude hotuna ba, kaddamar da app ta danna gunkin Dock, ko kuma danna sau biyu a cikin Hotuna da aka samo a cikin fayil / Aikace-aikace.
  2. A cikin hotuna masu mahimmanci a cikin Hotuna, zaɓi ƙungiyar hotunan da sunayen da kuke son yin canji. Kuna iya amfani da matakai don yin jerin da aka tsara a cikin sashin iPhoto, a sama.
  3. Tare da takaitaccen mažallan hoto da aka zaɓa, zaɓi Bayani daga menu na Windows.
  4. Wurin Bayani zai buɗe kuma nuna nau'in bayanai game da hotunan da aka zaɓa, ciki har da shigarwa wanda zai ce ko dai "Sake-Dangane" ko "Add a Title," dangane da ko siffofin da aka zaɓa suna da sunayen da aka sanya ko ba.
  5. Danna sau ɗaya a filin filin; ka tuna za a lakafta shi ko dai "Siffofin Titan" ko "Ƙara wani suna"; wannan zai ƙayyade wurin shigarwa don shigar da rubutu.
  6. Shigar da suna na kowa da kake so duk hotunan da aka zaɓa su sami.
  7. Latsa dawowa ko shigar da kan kwamfutarku.

Hotuna da aka zaɓa suna da sabon suna da kuka shigar.

Hotunan Hotuna na Bonus

Zaka iya amfani da Wurin Bayanan don sanya bayanin da bayanin wuri zuwa hotunanka kamar yadda ka sanya sabon lakabi.

Lura : Kodayake Hotuna ba su da damar yin amfani da lambar sabuntawa ta hanyar amfani da maɓallin ƙari, Ina tsammanin za a ƙara haɓaka a sake sakewa a nan gaba. Lokacin da irin wannan damar ya zama samuwa, zan sabunta wannan labarin don bada umarnin kan yadda za a yi amfani da sabuwar alama.