Yi amfani da hotuna na OS X tare da Multiple Photo Libraries

01 na 04

Yi amfani da hotuna na OS X tare da Multiple Photo Libraries

Hotunan suna goyan bayan aiki tare da ɗakin ɗakunan hoto. Za mu iya amfani da wannan alama don sarrafa farashin iCloud ajiya. Alamar hoto na Mariamichelle - Pixabay

Ayyukan OS X, da aka gabatar da OS X Yosemite 10.10.3 a matsayin maye gurbin iPhoto, yana samar da wasu ƙananan cigaban, ciki har da aiwatar da sauri don aiki tare da nuna ɗakunan karatu na hotuna. Kamar iPhoto, hotuna suna da ikon yin aiki tare da ɗakin ɗakunan karatu na hoto, ko da yake guda ɗaya a lokaci kawai.

Tare da iPhoto , sau da yawa ina ba da shawarar ƙaddamar ɗakin ɗakunan karatu a ɗakunan karatu na iPhoto da yawa, kuma kawai ke ɗora ɗakin ɗakin karatu inda kuka yi niyyar aiki. Wannan gaskiya ne idan kuna da manyan dakunan ɗakunan karatu, wanda ke nuna alamar iPhoto kuma ya sa ya gudu da sauri fiye da molasses.

Hotuna na OS X basu sha wahala daga wannan matsalar ba; Zai iya yin iska ta hanyar babban ɗakin hoto tare da sauƙi. Amma akwai wasu dalilan da za ku iya so su kula da ɗakunan karatu masu yawa tare da Hotuna, musamman idan kuna shirin yin amfani da Hotuna tare da iCloud Photo Library.

Idan ka zaɓi maɓallin iCloud Photo Library, Hotuna za su ɗora ɗakin ɗakin hotunanka zuwa iCloud , inda za ka iya ajiye na'urori masu yawa (Mac, iPhone, iPad) waɗanda aka haɗa tare da ɗakin ɗakin hotonka. Hakanan zaka iya amfani da ICloud Photo Library don yin aiki a kan hoto a fadin dandamali. Alal misali, zaku iya kama hotuna na hutunku tare da iPhone, adana su a iCloud Photo Library, da kuma shirya su a kan Mac. Kuna iya zauna tare da iyali ko abokai, kuma amfani da iPad don bi da su zuwa zane-zane na hutu. Zaka iya yin duk wannan ba tare da sakawa ba, fitarwa, ko kwafe hotunan hotunan daga na'urar zuwa na'ura. Maimakon haka, an ajiye su a cikin girgije, a shirye don ku sami dama a kowane lokaci.

Sauti mai kyau, har sai kun sami kudin. Apple kawai offers 5 GB of free ajiya tare da iCloud; ICloud Photo Library zai iya cinye kowane wuri na wannan wuri. Ko da mawuyacin hali, Ayyuka na OS X za su ɗora dukkan hotunan daga ɗakin ɗakin Photos zuwa iCloud. Idan kana da babban ɗakin ɗakunan hoto, zaka iya ƙare tare da lissafi mai yawa.

Abin da ya sa yana da cibiyoyin ɗakunan hoto masu yawa, kamar yadda kuka yi don iPhoto, na iya zama kyakkyawar ra'ayi. Amma a wannan lokacin, dalilin kaddamar da ɗakunan ajiyar ku shine ajiyar ajiya, ba gudu ba.

02 na 04

Yadda za a ƙirƙirar sabon tsarin Photo Library a cikin hotuna na OS X

Za ka iya zaɓar daga ɗakin ɗakin karatu na ɗakuna ta amfani da maɓallin zaɓi lokacin da ka kaddamar da Hotuna. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Zaka iya amfani da ɗakunan ɗakin karatu da yawa tare da Hotuna, amma wanda za a iya sanya shi a matsayin Kundin Kayan Intanit.

Aikin Hoto na Kamfanin Photo

Mene ne na musamman game da Kundin Kayan Intanit? Kawai ɗakin ɗakunan hoto ne wanda za a iya amfani dashi tare da ayyukan hotuna na iCloud, ciki har da iCloud Photo Library, iCloud Photo Sharing , da kuma Siffar Hotuna na .

Idan kuna son ci gaba da farashin kimar ajiyar iCloud zuwa mafi ƙarancin, ko mafi kyau duk da haka, kyauta, zaka iya amfani da dakunan ɗakuna biyu, ɗayan tare da babban ɗakon hotunan, da kuma na biyu, ƙananan ɗakunan karatu wanda kawai za a yi amfani dashi don raba hotuna ta hoto na iCloud ayyuka.

Za a iya samun kawai Ɗauren Kayan Intanet, kuma zaku iya tsara duk ɗakin ɗakunan hotunanku don zama Kamfanin Hoto na Kamfanin.

Tare da haka a zuciyarsa, a nan akwai umarnin don amfani da tsarin ɗakunan biyun-hotunan tare da Hotuna na OS X.

Ƙirƙirar Sabbin Hotuna

Kila ka sami Hotuna na OS X tare da ɗakin ɗakunan hoto guda ɗaya saboda ka yarda da shi don sabunta ɗakunan library na iPhoto. Ƙara ɗakin karatu na biyu yana buƙatar ƙarin karin keystroke lokacin da ka fara Hotuna.

  1. Riƙe maɓallin zaɓi a kan maɓallin Mac na Mac , sannan kuma kaddamar da Hotuna.
  2. Da zarar Zaɓin Rubutun Magana ya buɗe, za ka iya saki maɓallin zaɓi.
  3. Danna maɓallin Ƙirƙirar Saɓo a kasa na akwatin maganganu.
  4. A cikin takardar da ke saukad da ƙasa, shigar da suna don sabon ɗakunan hoto. A cikin wannan misali, za a yi amfani da ɗakin ɗakin hotunan sabon hoto tare da sabis na hotuna iCloud. Zan yi amfani da iCloudPhotosLibrary a matsayin sunan, kuma zan adana shi a cikin hoton Hotuna na. Da zarar ka shigar da suna kuma zaɓi wuri, danna Ya yi.
  5. Hotuna za su buɗe tare da tsohuwar allo. Tun da yake yanzu ana amfani da ɗakin ɗakunan ajiya don hotunan da aka raba ta hanyar aiyukan hotuna iCloud, muna buƙatar kunna zaɓi na iCloud a cikin abubuwan da aka zaɓa.
  6. Zaɓi Zaɓuɓɓuka daga menu na Hotuna.
  7. Zaɓi Gaba ɗaya shafin a cikin taga mai so.
  8. Latsa Amfani da maɓallin Kayan Kayan Intanet.
  9. Zaɓi shafin iCloud.
  10. Sanya alamar dubawa a akwatin akwatin ɗakin yanar gizo na iCloud.
  11. Tabbatar da zaɓi don Sauke Asali zuwa Wannan Mac an zaɓi. Wannan zai ba ka damar aiki tare da duk hotonka, ko da idan ba a haɗa ka da sabis na iCloud ba.
  12. Tsayar da alamar rajista a cikin Hoton Hotuna na Hotuna zai shigo da hotuna daga mazan Siffar Gida ta Gida.

03 na 04

Yadda za a Aika da Hotuna daga Hotuna na OS X

Zaɓuɓɓukan fitarwa sun baka damar zaɓar tsarin hotunan bidiyo da kuma jigon sunayen fayil. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Yanzu kana da takamaiman Hoto na Hoto don iCloud raba, kana buƙatar fadada ɗakin karatu tare da wasu hotuna. Akwai hanyoyi da yawa don yin wannan, ciki har da hotunan hotuna zuwa shafin yanar gizon iCloud ta amfani da burauzar, amma mafi yawancinmu za mu iya fitar da hotuna daga ɗakin ɗakunan Hotuna a cikin Photos Library na iCloud da muka halitta kawai.

Fitar da Hotuna Daga Hotunan Hotuna

  1. Dakatar da hotuna, idan yana gudana.
  2. Kaddamar da hotuna yayin riƙe da maɓallin zaɓi.
  3. Lokacin da akwatin Zaɓin Zaɓin Zaɓin ya buɗe, zaɓi ɗakunan da ake so don fitar da hotuna daga; ɗakin ɗakin karatu na asali mai suna Photos Library; Kuna iya ba da ɗakin ɗakin hotunan ku na daban.
  4. Zaɓi hoto ɗaya ko fiye don fitarwa.
  5. Daga Fayil menu, zaɓi Fitarwa.
  6. A wannan lokaci kana da zabi don yin; zaku iya fitarwa da hotunan da aka zaɓa kamar yadda suke a yanzu, wato, tare da duk wani gyare-gyare da kuka yi a kansu, kamar canza launin fari, tsinkaye, ko daidaitawa haske ko bambanci; kuna samun ra'ayin. Ko, za ka iya zaɓar don fitarwa da asali marasa asali, waɗanda suke hotunan kamar yadda suke bayyana lokacin da ka fara da su zuwa hotuna.

    Kowane zabi zai iya yin hankali. Kawai tuna cewa duk zaɓin da kuka yi don hotunan fitar da ku, za su zama sabon mashagan, da kuma tushen kowane gyare-tsaren da kuke yi lokacin da kuka shigo da hotuna zuwa wani ɗakin karatu.

  7. Yi zaɓinku, ko dai "Fitarwa (lambobi) Hotuna" ko "Fitarwa da asali marasa asali."
  8. Idan ka zaɓi zuwa Hotuna (lamba) Hotuna, za ka iya zaɓar nau'in fayil ɗin image (JPEG, TIFF , ko PNG). Hakanan zaka iya zaɓar ya haɗa da lakabi, kalmomi, da kuma bayanin, da kowane bayanin wuri wanda ke cikin matakan na hoton.
  9. Dukkanin fitarwa guda biyu sun baka damar zaɓar yarjejeniyar kiran sunan fayil don amfani.
  10. Za ka iya zaɓar sunan na yanzu, sunan fayil ɗin yanzu, ko jerin abubuwan da suka dace, wanda ya ba ka damar zaɓar prefix fayil, sa'an nan kuma ƙara lamba a cikin kowane hoton.
  11. Tun da yake muna nufin mu motsa waɗannan hotunan zuwa wani ɗakin ɗakin Hotunan, Ina bayar da shawarar ta amfani da sunan Fayil ko Takarda. Idan hoto ba shi da suna, za a yi amfani da sunan fayil a wurinsa.
  12. Yi zabi don fitarwa.
  13. Yanzu za ku ga akwatin tashar maganganun Ajiye , inda za ku iya zaɓar wuri don ajiye fayilolin da aka fitar. Idan kana kawai fitar da dintsi na hotuna, zaka iya zaɓar wuri mai dacewa, kamar tebur. Amma idan kana fitar da wasu hotuna, ka ce 15 ko fiye, Ina bayar da shawarar samar da sabon babban fayil don ɗaukar hotuna da aka fitar. Don yin wannan, a cikin Ajiyayyen akwatin maganganu, kewaya zuwa wurin da kake son ƙirƙirar sabon fayil; Har ila yau, tebur yana da kyau. Danna maɓallin Sabuwar Buga, ba sunan mai suna, kuma danna maɓallin Ƙirƙiri. Da zarar an shirya wurin, danna maɓallin Export.

Za a ajiye hotuna a matsayin fayilolin mutum a wurin da aka zaɓa.

04 04

Shigar da Hotuna A cikin Hotuna don OS X Yin Amfani da Wannan Tsarin Ɗaukaka

Hotuna zasu iya shigo da nau'in iri iri. Girman allon hotunan Coyote Moon, Inc.

Yanzu muna da rukuni na hotuna da aka fitar daga ɗakin karatu na asalin mu, zamu iya tura su zuwa ɗakin ɗakin Hotuna na musamman wanda muka halitta don raba su ta iCloud. Ka tuna, muna amfani da dakunan ɗakunan hoto guda biyu don kiyaye farashin iCloud ajiya. Muna da ɗakin ɗakin karatu inda muke adana hotunan da muke son rabawa ta hanyar iCloud, da kuma ɗakin ɗakin karatu don hotuna da aka adana kawai a kan Macs.

Shigo da Hotuna zuwa iCloudPhotosLibrary

  1. Dakatar da hotuna, idan an bude.
  2. Duk da yake riƙe da maɓallin zaɓi, kaddamar da hotuna.
  3. Da zarar Zaɓin Rubutun Magana ya buɗe, za ka iya saki maɓallin zaɓi.
  4. Zaɓi ɗakin karatu na iCloudPhotosLibrary wanda muka halitta. Har ila yau, lura da cewa iCloudPhotosLibrary yana da (Ma'anar Hotuna na Yanar gizo) da aka ambaci sunansa, don haka za ku ga shi an nuna shi azaman iCloudPhotosLibrary (Ma'anar Hotuna na Kayan Gida).
  5. Danna Maɓallin Bincike.
  6. Da zarar hotunan ya buɗe, zaɓi Shigo daga menu na Fayil.
  7. Dole ne maganganun maganganun Gabatarwa za su nuna.
  8. Nuna zuwa inda hotunan da kuka fitar.
  9. Zaɓi duk fayilolin da aka fitar (zaka iya amfani da maɓallin kewayawa don zaɓar hotuna masu yawa), sa'an nan kuma danna maɓallin Review for Import.
  10. Za a kara hotuna a cikin Hotuna kuma a sanya su a cikin wani tashar mai shigowa na wucin gadi don ku duba. Zaka iya zaɓar siffofin mutum don shigo ko shigo da dukan rukuni. Idan ka zaɓi mutum hotunan, danna Maballin Zaɓin Zaɓin Shiga; in ba haka ba, danna Shigar da All New Photos button.

Sabbin hotuna za a kara zuwa your iCloudPhotosLibrary. Za a kuma aika su zuwa ɗakin yanar gizo na iCloud, inda za ka iya samun damar su daga shafin intanet na iCloud , ko kuma daga wasu na'urori na Apple.

Sarrafa ɗakin ɗakunan Ɗaukar hotunan biyu shine kawai batun yin amfani dasu ta amfani da maɓallin zaɓi lokacin da ka kaddamar da Hotuna. Wannan ƙwaƙwalwar kullun din ta baka damar zaɓar ɗakin ɗakin Hotunan da kake so ka yi amfani da ita. Hotuna za su yi amfani da ɗakin ɗakin ɗakin hotunan da aka zaɓa a lokacin da ka kaddamar da app; idan ka tuna da ɗakin ɗakin karatu ne, kuma kana so ka sake amfani da ɗakin ɗakin karatu, zaka iya kaddamar da Hotuna a al'ada. In ba haka ba, riƙe ƙasa da maɓallin zaɓi lokacin da ka kaddamar da Hotuna.

Zan kawai amfani da maɓallin zaɓi, a kalla har sai Hotuna za su sami tsarin gudanar da ɗakin karatu a wani saki na gaba.