Yin amfani da DATEDIF zuwa Kwanakin Kuɗi, Watanni, ko Ƙarshe a cikin Excel

Kira lokacin lokaci ko bambancin tsakanin kwanaki biyu

Excel yana da yawa da aka gina a cikin kwanan wata da za a iya amfani dashi don lissafin adadin kwanaki tsakanin kwana biyu.

Kowace kwanan wata yana aiki ne daban domin sakamakon ya bambanta daga wannan aiki zuwa gaba. Wanda kake amfani dashi, ya dogara da sakamakon da kake so.

Za'a iya amfani da aikin DATEDIF don lissafin lokacin lokaci ko bambancin tsakanin kwanaki biyu. Wannan lokaci zai iya lissafi a:

Amfani da wannan aikin ya haɗa da tsarawa ko rubuta bayanan don ƙayyade lokaci don aikin mai zuwa. Ana iya amfani da shi, tare da ranar haihuwar mutum, don lissafin shekarunta a cikin shekaru, watanni, da kwanakin .

DATEDIF Ayyukan Magana da Magana

Ƙidaya Ƙidaya, Watanni, ko Ƙarshen kwana biyu a Excel tare da aikin DATEDIF. © Ted Faransanci

Haɗin aikin yana nufin layout na aikin kuma ya haɗa da sunan aikin, shafuka, da muhawara .

Haɗin aikin DATEDIF shine:

= DATEDIF (start_date, end_date, naúrar)

start_date - (da ake buƙata) ranar farawa na lokacin da aka zaba. Za a iya shigar da ainihin kwanan wata don wannan jayayya ko kuma tantance tantanin halitta zuwa wuri na wannan bayanan a cikin aikin aiki zai iya shiga a maimakon.

End_date - (da ake buƙata) ƙarshen zamani na lokacin zaɓaɓɓen lokacin. Kamar yadda Start_date, shigar da ƙarshen kwanan ƙarshe ko tantancewar salula akan wurin da wannan bayanan ke cikin aikin aiki.

Na'urar (wanda ake kira aukuwa) - (buƙatar) ya gaya wa aikin don samun adadin kwanakin ("D"), cikakke watanni ("M"), ko cikakkun shekaru ("Y") tsakanin kwanakin biyu.

Bayanan kula:

  1. Excel tana fitar da lissafin kwanan wata ta hanyar juyawa kwanakin zuwa lambobin waya , wanda farawa a cikin zero don ranar da aka kashe ranar Janairu 0, 1900 akan kwakwalwar Windows da kuma Janairu 1, 1904 a kwakwalwa ta Macintosh.
  2. Dole ne a yi la'akari da hujja ta ɗayanin ta alamomi kamar "D" ko "M".

Ƙarin bayani a kan Ƙungiyar Ƙungiyar

Ƙwararrakin naúra na iya ƙunsar haɗuwa na kwanakin, watanni, da shekaru don samun lambar watanni tsakanin kwana biyu a wannan shekara ko yawan kwanakin tsakanin kwanaki biyu a cikin wannan watan.

DATEDIF Ayyukan Kuskuren Ɗawainiya

Idan ba a shigar da bayanan da aka yi ba akan waɗannan ayyuka ba daidai ba sun kasance a cikin tantanin halitta inda aikin DATEDIF yake samuwa:

Misali: Yi la'akari da Bambancin tsakanin Dates Biyu

Wani abu mai ban sha'awa game da DATEDIF shine cewa aiki ne mai ɓoye a cikin cewa ba'a lissafa shi tare da wasu kwanan wata a ƙarƙashin tsari shafin a Excel ba, wanda ke nufin:

  1. Babu wata akwatin maganganu da aka samo don shigar da aikin da kuma muhawararsu.
  2. kayan aiki na kayan aiki ba ya nuna jerin jayayya lokacin da sunan aikin ya shiga cikin tantanin halitta.

A sakamakon haka, dole ne a shigar da aikin da jayayyar da hannu tare da hannu a cikin tantanin halitta don a yi amfani dasu, ciki har da rubuta takamaimai tsakanin kowace gardama don aiki a matsayin mai raba.

DATEDIF Misali: Ana kwatanta Bambancin a cikin kwanaki

Matakan da ke ƙasa suna rufe yadda za a shigar da aikin DATEDIF da ke cikin tantanin halitta B2 a cikin hoton da ke sama wanda ya nuna yawan kwanakin tsakanin kwanaki Mayu 4, 2014 da Agusta 10, 2016.

  1. Latsa sel B2 don sa shi tantanin halitta - wannan shine inda za'a nuna yawan kwanakin tsakanin kwanakin biyu.
  2. Nau'in = datedif ( "zuwa cikin cell B2.
  3. Danna kan salula A2 don shigar da wannan tantanin halitta kamar ƙaddamarwar farko don aikin.
  4. Rubuta wakafi ( , ) a cikin tantanin halitta B2 bayan bin salula na A2 don yin aiki a matsayin mai raba tsakanin maɓallin farko da na biyu.
  5. Danna kan A3 a cikin maƙallan rubutu don shigar da wannan tantanin halitta a matsayin hujja ta ƙarshe.
  6. Rubuta lamba na biyu ( , ) bi bin tantanin salula na A3.
  7. Don ƙwaƙwalwar siginar , rubuta harafin D a quotes ( "D" ) don faɗi aikin da muke so mu san yawan kwanakin tsakanin kwanakin biyu.
  8. Rubuta adireshin rufewa ")".
  9. Latsa maɓallin shigarwa a kan keyboard don kammala tsari.
  10. Yawan kwanakin - 829 - ya kamata ya bayyana cikin tantanin halitta B2 na takardar aiki.
  11. Lokacin da ka danna kan tantanin halitta B2 cikakkiyar tsari = DATEDIF (A2, A3, "D") ya bayyana a cikin maɓallin tsari a sama da takardun aiki.