Yadda za a ƙirƙirar layin zane a Excel 2010

Ana amfani da haɗin layi don tsara fasalin canje-canje a cikin bayanai a tsawon lokaci, irin su canjin yanayi ko canje-canjen yau da kullum a farashin kasuwar jari. Ana iya amfani da su don yin la'akari da bayanai da aka rubuta daga nazarin kimiyya, kamar yadda sinadarin ya haifar da canza yanayin zafin jiki ko matsin yanayi.

Kamar misalin sauran sigogi, jadawalin layi suna da wuri na tsaye da kuma hasashen da aka kwance. Idan kuna yin makirci canje-canje a cikin bayanai a tsawon lokaci, lokaci yana ƙulla tare da gefen kwance ko x da sauran bayananku, irin su ruwan sama yana ƙaddara kamar yadda mutum yake tare da gefen tsaye ko y-axis.

Lokacin da ma'aunin bayanan mutum ya haɗa ta layi, suna nuna canje-canje a bayananka - kamar yadda yanayin sinadaran ya canza tare da sauya matsalolin yanayi. Zaka iya amfani da waɗannan canje-canje don gano yanayin da ke cikin jikinka kuma zai yiwu ya hango sakamakon sakamakon gaba. Biye da matakai a cikin wannan jagorantar koyaushe ta hanyar samar da tsara tsarin layin da aka gani a hoton da ke sama.

Differences na Shafin

Matakan da ke cikin wannan koyaswa suna amfani da zabin da aka tsara a cikin Excel 2010 da 2007. Wadannan sun bambanta da waɗanda aka samo a cikin wasu sigogi na shirin, kamar Excel 2013 , Excel 2003 , da kuma juyi na farko.

01 na 06

Shigar da Shafin Bayanan

Shafin Shafin Excel. © Ted Faransanci

Shigar da Bayanan Shafin

Domin taimako tare da waɗannan umarnin, duba samfurin misali a sama

Ko da wane nau'i na chart ko hoto kake samarwa, mataki na farko a ƙirƙirar ginshiƙi na Excel shine sau da yawa don shigar da bayanai a cikin takardar aiki .

Lokacin shigar da bayanai, kiyaye waɗannan dokoki a hankali:

  1. Kada ku bar layuka marasa launi ko ginshiƙai lokacin shigar da bayanai.
  2. Shigar da bayanai a cikin ginshikan.

Don wannan koyawa

  1. shigar da bayanan dake cikin mataki na 8.

02 na 06

Zaɓi Lissafin Lissafi

Shafin Shafin Excel. © Ted Faransanci

Biyu Zɓk. Don Zaɓin Bayanan Shafin

Amfani da linzamin kwamfuta

  1. Jawo zaɓi tare da maɓallin linzamin kwamfuta don haskaka da kwayoyin dauke da bayanan da za a hada a cikin layi na layi.

Yin amfani da keyboard

  1. Danna kan hagu na hagu na bayanan layi.
  2. Riƙe maɓallin SHIFT akan keyboard.
  3. Yi amfani da maɓallin kiban a kan keyboard don zaɓin bayanan da za a haɗa a cikin layi na layi.

Lura: Tabbatar zaɓin kowane lakabi da layi da kake son kunshe cikin jadawali.

Don wannan koyawa

  1. Gano gunkin sel daga A2 zuwa C6, wanda ya haɗa da sunayen shafi da jigo na jere

03 na 06

Zabi wata Layin Shafuka

Shafin Shafin Excel. © Ted Faransanci

Zabi wata Layin Shafuka

Domin taimako tare da waɗannan umarnin, duba samfurin misali a sama.

  1. Danna kan Saka shafin ribbon.
  2. Danna kan jerin sigogi don buɗe jerin abubuwan da aka samo asali na samfuran samfurin (Yin amfani da maɓallin linzamin ka a kan nau'in hoto zai kawo bayanin hoto).
  3. Danna kan nau'in hoto don zaɓar shi.

Don wannan koyawa

  1. Zaɓi Saka> Layin> Layin da alamomi .
  2. An tsara jeri na layi kuma an sanya shi a kan takardar aikinku. Shafuka masu shafe suna shafe tsara wannan jadawali don daidaita layin layin da aka nuna a Mataki na 1 na wannan tutorial.

04 na 06

Tsarin layin zane - 1

Shafin Shafin Excel. © Ted Faransanci

Tsarin layin zane - 1

Lokacin da ka danna kan hoton, ɗakunan uku - An tsara Zane, Layout, da Tsarin shafukan zuwa rubutun karkashin rubutun kayan aikin Chart .

Zaɓin salo don layin jeri

  1. Danna kan jeri na layi.
  2. Danna kan Shafin zane .
  3. Zabi Style 4 na Siffofin Shafin

Ƙara take zuwa layin jeri

  1. Danna kan Layout tab.
  2. Danna maɓallin Chart a ƙarƙashin ɓangaren Labels .
  3. Zaži zaɓi na uku - Shafi na sama .
  4. Rubuta a cikin taken " Matsayi na Farko (mm) "

Canza launin launi na jigogi mai suna

  1. Danna sau ɗaya a kan Shafin Hotuna don zaɓar shi.
  2. Danna kan shafin shafin a kan menu na rubutun.
  3. Danna kan maɓallin ƙasa na Yankin Font Color don buɗe menu da aka saukar.
  4. Zaɓi Dark Red daga ƙarƙashin Yanayin Launuka Tsare na menu.

Canza launin launi na jigidar bayanan

  1. Danna sau ɗaya akan Girman Hotuna don zaɓar shi.
  2. Yi maimaita matakai 2 - 4 a sama.

Canza launin launi na alamomi na gabar

  1. Danna sau ɗaya a kan takardun da aka yi a wata a ƙarƙashin X axis don zaɓar su.
  2. Yi maimaita matakai 2 - 4 a sama.
  3. Latsa sau ɗaya a lambobi kusa da gefen Y a tsaye don zaɓar su.
  4. Yi maimaita matakai 2 - 4 a sama.

05 na 06

Tsarin layin zane - 2

Shafin Shafin Excel. © Ted Faransanci

Tsarin layin zane - 2

Yarda launin hoto

  1. Danna kan bayanan bidiyo.
  2. Danna kan Zaɓin Ƙarin Shafi don buɗe menu mai saukewa.
  3. Zaɓi Red, Haɗi 2, Fitarwa 80% daga Sassan Launuka na menu.

Gyara layin filin yanki

  1. Danna kan ɗaya daga cikin layin grid na kwance don zaɓar yanki na yanki .
  2. Zaɓi Kayan Shafi> Jagora> Daga Tsarin Cibiyar daga menu.

Bada kallon hoto

  1. Danna kan hoton don zaɓar shi.
  2. Danna kan Zaɓin Ƙarin Shafi don buɗe menu mai saukewa.
  3. Zabi Rubin> Gudu daga menu.

A wannan batu, zane-zanenku ya dace da layin jadawalin da aka nuna a Mataki na 1 na wannan koyawa.

06 na 06

Layin Shafin Zama na Layi

Shigar da bayanan da ke ƙasa a cikin kwayoyin da aka nuna don ƙirƙirar layin layin da aka rufe a wannan koyo.

Cell - Data
A1 - Matsayi na Tsakanin (mm)
A3 - Janairu
A4 - Afrilu
A5 - Yuli
A6 - Oktoba
B2 - Acapulco
B3 - 10
B4 - 5
B5 - 208
B6 - 145
C2 - Amsterdam
C3 - 69
C4 - 53
C5 - 76
C6 - 74