Ayyuka na Ƙasar MUKA

Yi amfani da aikin MONTH don cire watan daga kwanan wata a Excel. Dubi misalan misalai da samun umarnin mataki-by-step a kasa.

01 na 03

Kashe Watan daga Ranar da Halin KOWANE

Kashe Watan Daga Wata Kwanan wata tare da Sakamakon Hanya na Kayan Wuta. © Ted Faransanci

Za a iya amfani da aikin MONTH don cirewa da nuna wata na wata daga kwanan wata da aka shigar da aikin.

Ɗaya daga cikin aikace-aikacen da aka yi amfani dashi don aikin shine a cire takardun kwanakin a Excel wanda ke faruwa a wannan shekara kamar yadda aka nuna a jere na 8 na misali a cikin hoto a sama.

02 na 03

HANYAR HALKAR KUMA DA GUDATARWA

Haɗin aikin yana nufin layout na aikin kuma ya haɗa da sunan aikin, shafuka, da muhawara .

Hadawa don aikin MONTH shine:

= MONTH (Serial_number)

Serial_number - (da ake buƙata) lamba da ke wakiltar ranar da aka fitar da wata.

Wannan lambar zai iya zama:

Lissafin Jirgin

Excel ya adana kwanakin azaman lambobi - ko lambobi - don haka za'a iya amfani da su a lissafi. Kowace rana lambar yana ƙaruwa ta ɗaya. An shigar da lokuta marasa lokaci a matsayin ɓangarori na rana - kamar 0.25 a cikin kashi ɗaya cikin huɗu na rana (sa'a shida) da 0.5 na rabin yini (12 hours).

Ga sassan Windows na Excel, ta hanyar tsoho:

Namar wata Sa'a Misali

Misalai a cikin hoton da ke sama suna nuna amfani da dama don aikin MONTH, ciki har da haɗa shi tare da aikin da aka zaɓa a wata hanyar da za a mayar da sunan watan daga ranar da aka samu a tantanin halitta A1.

Ta yaya ma'anar aiki shine:

  1. Halin na MONTH yana cire yawan watan daga ranar a cikin salula A1;
  2. Ayyukan da aka zaɓa ya sake dawo da sunan watan daga jerin sunayen da aka shigar a matsayin Magana mai kyau don aikin.

Kamar yadda aka nuna a cikin tantanin halitta B9, ma'anar ta ƙarshe tana kama da wannan:

= KASHI (MONTH (A1), "Jan", "Feb", "Mar", "Apr", "May", "Yuni", "Yuli", "Aug", "Satumba", "Oktoba", "Nov "," Dec ")

Da ke ƙasa an jera matakan da ake amfani dasu don shigar da dabara a cikin sashin layi.

03 na 03

Shigar da aikin KASHI / MONTH

Zaɓuɓɓukan don shigar da aikin da ƙididdigar sun hada da:

  1. Rubuta cikakken aikin da aka nuna a sama a cikin sashin layin aiki;
  2. Zabi aikin da kuma muhawarar ta amfani da akwatin maganganu na CHOOSE aiki

Ko da yake yana yiwuwa a rubuta aikin da aka yi tare da hannu, mutane da yawa sun fi sauƙi don amfani da akwatin maganganun da suke kallon bayan shigar da haɗin daidai don aikin - irin su alamomi da ke kewaye da kowanne wata suna da rabuwa tsakanin su.

Tun lokacin aikin MONTH ya kasance a ciki a cikin KASHI, ana amfani da akwatin maganganu na CHOOSE aiki kuma an shigar da MONTH a matsayin shaida ta Index_num .

Wannan misali ya sake dawo da takaddun kira na kowane wata. Don samun ma'anar ta sake dawo da sunan watanni - kamar Janairu maimakon Jan ko Fabrairu a gaban Feb, shigar da cikakken suna na watanni don Muhawarar Magana a matakan da ke ƙasa.

Matakai don shigar da ma'anar sune:

  1. Danna kan tantanin halitta inda za a nuna sakamakon zafin - irin su cell A9;
  2. Danna maɓallin Formulas na shafin ribbon ;
  3. Zabi Duba da kuma Magana daga ribbon don buɗe jerin aikin sauke aikin;
  4. Danna kan Zaɓi a cikin jerin don kawo akwatin maganganu na aikin;
  5. A cikin akwatin maganganu, danna kan jerin Index_num
  6. Rubuta MONTH (A1) a kan wannan layin akwatin maganganu;
  7. Danna maɓallin Value1 a cikin akwatin maganganu;
  8. Rubuta Jan a wannan layin don Janairu ;
  9. Danna maɓallin Value2 ;
  10. Rubuta Feb ;
  11. Ci gaba da shigar da sunayen don kowane wata a kan layi daban a cikin akwatin maganganu;
  12. Lokacin da aka shigar da sunaye sunaye, danna Ya yi don kammala aikin kuma rufe akwatin maganganu;
  13. Sunan Mayu ya bayyana a cikin ɗigon ayyukan aiki inda tsarin ya kasance tun watan Mayu shine watan ya shiga cikin salula A1 (5/4/2016);
  14. Idan ka danna kan salula A9, cikakken aikin yana bayyana a cikin maɓallin tsari a sama da takardun aiki .