Ayyuka da Ayyuka a Excel

Shafin aiki ko takarda yana ɗaya shafi a cikin fayil da aka kirkiro tare da shirin kayan shafukan lantarki irin su Excel ko Google Sheets. Littafin littafi ne sunan da aka ba da takardar Excel kuma ya ƙunshi ɗaya ko fiye da ɗawainiya. Kalmar ana yin amfani da maƙallan rubutu don amfani da littafin littafi, lokacin da, kamar yadda aka ambata, shi ya fi dacewa da tsarin kwamfuta kanta.

Sabili da haka, mai magana sosai, lokacin da ka buɗe shirin shafukan yanar gizo na lantarki yana ɗauka wani fayil ɗin ɗakunan ajiya wanda ya kunshi takardun aiki guda ɗaya ko fiye don amfani da kai.

Bayanin aikin aiki

Ana amfani da takardun aiki don adanawa, sarrafawa, da nuna bayanai .

Gidan ɗakin ajiya na asali don bayanai a cikin takardun aiki shine ɗakunan gwanon rectangular da aka shirya a cikin wani tsarin grid a kowace takarda.

Ana gano kwayoyin halitta guda ɗaya da kuma yin amfani da su ta hanyar amfani da haruffan haruffan haruffa da jerin jeri na kwance na takardun aiki waɗanda suke ƙirƙirar ƙirar salula - irin su A1, D15, ko Z467.

Ƙayyadaddun takardun aiki na sassan Excel na yanzu sun haɗa da:

Don Google Sheets:

Sunaye Ayyukan aiki

A cikin takardun Excel da na Google, kowanne takardun aiki yana da suna. Ta hanyar tsoho, ana kiran takardun aiki Sheet1, Sheet2, Sheet3 da dai sauransu, amma waɗannan za a sauya sauƙi.

Lissafi na Ayyuka

Ta hanyar tsoho, tun da Excel 2013, akwai takardar aiki kawai ta sabon littafi na Excel, amma ana iya canza wannan darajar ta asali. Don yin haka:

  1. Danna kan menu na Fayil .
  2. Danna Zaɓuɓɓuka a cikin menu don buɗe akwatin maganganu na Excel Zabuka.
  3. A yayin da kake ƙirƙira sabbin littattafan littattafai a cikin matakan dama na akwatin maganganu, ƙãra darajar kusa da Ƙara wannan ɗigon yawa.
  4. Danna OK don kammala canjin kuma rufe akwatin maganganu.

Lura : Ƙididdigar takardun da aka samo a cikin fayil ɗin Fassara na Google ɗaya ne, kuma wannan baza'a canza ba.

Littafin Ayyuka