Ƙirƙiri Hotuna a Excel

Hotuna suna amfani da hotunan don wakiltar bayanan lambobi a cikin taswira ko hoto. Sabanin zane-zane, hoto ya ƙunshi hotuna don maye gurbin ginshiƙai ko ƙananan da aka fi gani sosai a cikin gabatarwa, karɓar sha'awa ga masu sauraro ta hanyar yin amfani da launi da hotuna.

Yi gabatarwa na gaba da ya fi kyau kuma ya fi sauki don fahimta ta hanyar hada hoto a Excel.

daga http://www.inbox.com/article/how-do-create-pictograph-in-excel-2010.html

A cikin hoto, hotuna suna maye gurbin ginshiƙai ko sanduna a cikin jerin shafuka ko shafuka. Wannan koyaswar ta shafi yadda za a sauya ma'auni na ma'auni don zane-zane a cikin Microsoft Excel.

Koyarwar da suka shafi: Ƙirƙirar Hotuna a Excel 2003

Matakai na koyawa shine:

01 na 04

Misali na samfurin Mataki na 1: Samar da Bar Shafi

Ƙirƙiri Hotuna a Excel. © Ted Faransanci
  1. Domin kammala wannan koyawa, ƙara bayanai da aka samo a mataki na 4 zuwa lissafin Excel 2007.
  2. Jawo zaɓi Kwayoyin A2 zuwa D5.
  3. A kan rubutun, zaɓa Saka> Shigar> Kayan Clustered 2-d .

An halicci ginshiƙi na asali kuma an sanya shi a kan takardar aikinka.

02 na 04

Misali na samfurin Mataki na 2: Zaɓi samfurin Kayan Dama

Ƙirƙiri Hotuna a Excel. © Ted Faransanci

Domin taimako tare da wannan mataki, duba hoto a sama.

Don ƙirƙirar hotunan kana buƙatar canza fayil ɗin hoto don ɗaukar launin launi na kowane ma'auni a cikin jadawali.

  1. Danna-dama a kan ɗaya daga cikin sandunin bayanai na blue a cikin jadawalin kuma zaɓi Harshen Data Data daga menu na mahallin.
  2. Mataki na sama ya buɗe akwatin maganganu na Data Data Series .

03 na 04

Misali na samfurin Misali 3: Ƙara Hoto zuwa Hotuna

Ƙirƙiri Hotuna a Excel. © Ted Faransanci

Domin taimako tare da wannan mataki, duba hoto a sama.

A cikin jigon maganganu na Data Data na bude a mataki na 2:

  1. Latsa Zaɓuɓɓukan Cika a hannun hagu don samun dama ga zaɓuɓɓukan abubuwan da aka samu.
  2. A cikin hannun dama, danna kan Hoton hoto ko rubutun kalmomi .
  3. Danna kan maballin Clip Art don buɗe maɓallin hoto na hoto .
  4. Rubuta "kuki" a cikin Sakon Bincike kuma danna maɓallin Go don ganin hotunan hotunan hotunan da aka samo.
  5. Danna kan hoton daga waɗanda aka samo kuma latsa maɓallin OK don zaɓar shi.
  6. Danna kan zaɓi Stack a ƙarƙashin maɓallin zane-zane.
  7. Latsa maɓallin Buga a kasa na akwatin maganganu don komawa zuwa zane.
  8. Ya kamata a maye gurbin sanduna masu launin shuɗi a cikin jadawali tare da hoton kuki da aka zaɓa.
  9. Maimaita matakan da ke sama don canza wasu sanduna a cikin jadawalin zuwa hotuna.
  10. Da zarar an kammala, hotunanku ya kamata ya zama misali a shafi na 1 na wannan tutorial.

04 04

Bayanan Tutorial

Ƙirƙiri Hotuna a Excel. © Ted Faransanci

Don bi wannan koyawa, ƙara bayanai da aka sama zuwa wani asusun Excel yana farawa a cikin cell A3.