Koyi Yadda za a Aiwatar Launin Launi zuwa Tables a cikin Kalma

Tsarin baya yana ƙarfafa wani ɓangaren tebur

A cikin Maganar Microsoft, zaka iya amfani da launin launi don takamaiman nau'i na tebur ko zuwa dukan tebur. Wannan yana da taimako lokacin da kake so ka haskaka wani ɓangaren tebur. Alal misali, idan kana aiki tare da tallace-tallace tallace-tallace, zaku iya amfani da launi daban-daban zuwa shafi, jere, ko tantanin halitta wanda ya ƙunshi cikakkun abubuwa. Wasu lokuta, ana yin amfani da layuka ko kuma ginshiƙai don yin sauƙi mai sauƙi don karantawa. Akwai hanyoyi da yawa don ƙara launin launi a tebur.

Ƙara Shafi Tare da Shading

  1. Click da Saka shafin a kan kintinkin kuma zaɓi Tables shafin.
  2. Jawo mai siginanka a cikin grid don zaɓar yawan layuka da ginshiƙai da kake so a cikin tebur.
  3. A cikin Shafin Talla , danna kan Borders .
  4. Zaɓi hanyar layi, girman, da launi.
  5. Zaɓi iyakokin da kake so ka yi amfani da su daga menu mai saukewa a ƙarƙashin Borders ko danna Border Painte r don zana a kan teburin don nuna wanda ya kamata a canza launin jikin.

Ƙara Launi zuwa Tabba Tare Da Borders da Shading

  1. Gano sel da kake so kayi tare da launin launi. Yi amfani da maballin Ctrl ( Umurnin kan Mac) don zaɓar sel wanda ba ta da alaƙa.
  2. Danna-dama kan ɗayan da aka zaɓa.
  3. A cikin menu na pop-up, zaɓi Borders da Shading.
  4. Bude Shading shafin.
  5. Danna menu mai saukewa a ƙarƙashin Cika don buɗe launi don zaɓi launi na baya.
  6. Daga Yankin menu saukarwa zaɓi launin digi ko alamu a cikin launi zaɓaɓɓe.
  7. Zaɓi Saka a cikin Aiwatar don saukewa akwatin don amfani da launi da aka zaɓa kawai ga sel masu haske. Zaɓin Table ya cika dukan teburin tare da launin launi.
  8. Danna Ya yi.

Ƙara Launi Tare Da Tabbacin Tsarin Borders

  1. Danna kan Shafin zane a kan kintinkiri.
  2. Nuna layin tebur wanda kake son amfani da launin launi.
  3. Danna shafin Page Borders kuma zaɓi Shading .
  4. A cikin menu mai saukewa a ƙarƙashin Cika , zaɓi launi daga launi.
  5. Zaɓi nau'i na launin ko alamomi daga menu na kasa-kasa.
  6. Sanya Aikace-aikacen don saitawa a Cell don ƙara daɗaɗɗen bayanan zuwa ɗayan da aka zaɓa.