Yadda za'a bayyana CMOS

3 Sauƙaƙe hanyoyin da za a share Maɓallin Gidanku CMOS Memory

Kashe CMOS a kan mahaifiyarka zai sake saita saitunan BIOS zuwa ga kayan aiki na ma'aikata, saitunan da mahaifiyar ta yanke shawarar sune mafi yawan mutane zasu yi amfani da su.

Ɗaya daga cikin dalilan da za a share CMOS shine don taimakawa wajen warware matsalar ko magance wasu matsaloli na kwamfuta ko matsala ta matakan . Yawancin lokuta, saiti na BIOS mai sauƙi shine duk abin da kake buƙatar samun kwakwalwa mai kwakwalwa ta PC.

Kuna iya so a cire CMOS don sake saita kalmar BIOS ko kalmar sirri na tsarin, ko kuma idan kun yi canje-canje ga BIOS da kukayi zargin yanzu sun sa wasu matsala.

Da ke ƙasa akwai hanyoyi uku daban daban don share CMOS. Duk wata hanya ɗaya ta fi dacewa da kowane ɗayan amma zaka iya samun ɗaya daga cikinsu ya fi sauƙi, ko duk abin da matsala za ka iya kasancewa na iya ƙuntata ka don share CMOS a wata hanya.

Muhimmanci: Bayan kammala CMOS za ka iya buƙatar samun dama ga mai amfani da BIOS da kuma sake saita wasu daga cikin matakan hardware. Duk da yake saitunan tsoho don yawancin mahaifiyar zamani sunyi aiki sosai, idan kun yi canje-canje, kamar wadanda suke da alaka da overclocking , za ku sake yin canje-canjen bayan sake saita BIOS.

Sunny CMOS Tare da "Factory Defaults" Option

Fita Zabin Menu (PhoenixBIOS).

Hanyar mafi sauki don share CMOS ita ce shigar da mai amfani na BIOS kuma zaɓa don Sake saita BIOS Saituna zuwa ga ma'aikata masu tsohuwar matakan.

Zaɓin zaɓi na ainihi a cikin BIOS naka na kwaskwarima na iya bambanta amma nemi kalmomin kamar saiti zuwa tsoho , ma'aikata na asali , bayyana BIOS , ƙwaƙwalwar ajiyar saiti , da dai sauransu. Duk masu sana'a suna da hanyar yin amfani da su.

Zaɓin Saitin BIOS yana yawanci yana kusa da ƙasa na allon, ko kuma a ƙarshen zaɓukan BIOS ɗinku, dangane da yadda aka tsara shi. Idan kana da matsala ta gano shi, duba kusa da inda zaɓin Ajiye ko Ajiye & Fitawa saboda saboda suna yawancin waɗannan.

A karshe, zaɓi don ajiye saitunan sannan kuma sake farawa kwamfutar .

Lura: Hanyoyin da na danganta da ke ƙasa dalla-dalla yadda za a iya amfani da mai amfani na BIOS amma ba a nuna yadda za a share CMOS ba a cikin mai amfani na BIOS. Ya kamata ya zama mai sauki, duk da haka, idan dai za ka iya samun wannan zaɓi na sake saiti . Kara "

Cire CMOS ta hanyar bincike na batirin CMOS

P-CR2032 CMOS Baturi. © Dell Inc.

Wata hanyar kawar da CMOS ita ce ta ninka batirin CMOS.

Fara da tabbatar da kwamfutarka an cire shi. Idan kana amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar hannu , ka tabbata an kawar da babban baturin, ma.

Kashewa, bude asusun kwamfutarka idan kana amfani da komfuta na PC, ko kuma gano ko bude kananan kwamandan baturi na CMOS idan kana amfani da kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

A karshe, cire batirin CMOS na mintoci kaɗan sa'an nan kuma saka shi a ciki. Rufe akwati ko kwamandan baturi sannan kuma toshewa, ko sake sake baturin babban komfuta.

Ta hanyar cire haɗi sannan kuma sake haɗawa da batirin CMOS, zaka cire tushen ikon da ke adana saitunan BIOS na kwamfutarka, sake sa su zuwa tsoho.

Kwamfuta & Kwamfuta: Batirin CMOS da aka nuna a nan an nannade cikin ɗakuna na musamman kuma yana haɗuwa da mahaifiyar ta hanyar mai haɗin gilashi 2. Wannan wata hanya ce ta karuwa wanda masana'antun ƙananan kwakwalwa sun haɗa da batirin CMOS. Ana share CMOS, a wannan yanayin, ya haɗa da kaddamar da haɗin mai farin daga mahaifiyar sa'an nan kuma toshe shi a cikin.

Kwamfuta: Batirin CMOS a yawancin kwakwalwa na kwakwalwa yana da sauƙin samowa kuma yana kama da batirin baturi kamar yadda kuke so a cikin kananan kayan wasan kwaikwayo ko na gani na al'ada. Ana share CMOS, a wannan yanayin, ya shafi yin amfani da baturin sannan ya sake dawo da shi.

Bai taba bude kwamfutarka ba a kwamfuta kafin? Dubi yadda za a bude Kwamfuta na Kwamfuta Kati don cikakken hanyar shiga.

Sunny CMOS Amfani da Wannan Gidan Jakadan Jumper

KASHE KASA KASAWA.

Duk da haka wata hanya ta share CMOS ita ce ta taƙaice Cumar CMOS jumper a kan mahaifiyarka, ta ɗauka cewa mahaifiyarka tana da ɗaya.

Yawancin wayoyin kwamfutarka za su yi kama da wannan amma mafi yawan kwamfyutoci da Allunan ba za su iya ba .

Tabbatar cewa kwamfutarka ba kullun ba sannan ka bude shi. Duba a kusa da gidan mahaifiyar ku don jumper (kamar yadda aka nuna a hoton) tare da lakabin CLEAR CMOS , wadda za a kasance a kan katako da kuma kusa da jumper.

Wadannan masu tsalle suna a kusa da kusa da ginin BIOS kanta ko kusa da batirin CMOS. Wasu wasu sunayen da za ku iya ganin wannan jumper da aka lakafta sun hada da CLRPWD , KASHEWA , ko ma kawai CLEAR .

Matsar da ƙananan jigon filastik daga jigon 2 har zuwa wasu nau'in (a cikin saiti 3-inda aka sanya ramin cibiyar) ko kuma cire cirewa gaba ɗaya idan wannan shine saitin 2-pin. Duk wani rikici a nan za a iya yuwuwa ta hanyar duba tsarin matakan CMOS da aka tsara a kwamfutarka ko manhajar katako.

Koma komfuta a kan kuma tabbatar cewa saitunan BIOS sun sake saiti, ko kalmar sirri ta yanzu an barye-idan wannan shine dalilin da kake share CMOS.

Idan komai abu ne mai kyau, kashe kwamfutarka, dawo da jumper zuwa matsayinsa na asali, sa'an nan kuma kunna kwamfutar. Idan ba haka ba, CMOS za ta share a duk komowar komfutarka!