Yadda za a Share wani bangare na farfadowar Windows

Kafin ka yanke shawara kana so ka share Saurin Farkowa, ya kamata ka fahimci dalilin da ya sa suke wanzu, abin da ake amfani dasu, da yadda aka halicce su.

Sau ɗaya a wani lokaci (wato, yana da wuya, amma yana faruwa) sashi na rumbun kwamfutarka wanda ke adana Windows kuma ya bar kwamfutarka farawa, ya zama ɓarna kuma bazai aiki ba. Wannan ba yana nufin kayan aiki ba daidai ba ne, wannan yana nufin software yana buƙatar gyarawa kuma wannan shine abin da Farfadowa na Farkowa yake.

01 na 04

Me yasa Kuna son Share Hotunan Sake Ajiye Windows?

Gudanar da Disk.

Babu shakka (ko watakila ba a bayyane yake), idan kullun motsa jiki ya rushe (ambaliyar ruwa, wuta) sannan wasan kwallon ya kare. Sakamakon sake dawowa ɗinka, duk da haka, zai iya rayuwa a kan daban-daban drive a kan kwamfutar ɗaya ko kuma fitar da waje waje a wasu wurare waɗanda za a iya amfani da su don samun kwamfutarka har ma da sake gudana sake kuma mafi mahimmanci adana bayaninka mai mahimmanci.

A cikin hoto za ku lura cewa kwamfutar ta yana da direbobi 2 da aka haɗa da ita da ake kira disk 0 da faifai 1.

Disk 0 shine mai kwakwalwa mai karfi (SSD). Wannan yana nufin yana da sauri, amma ba shi da dakin da yawa akan shi. Ya kamata a yi amfani da sarari a kan SSD don adana fayilolin da aka yi amfani dashi da tsarin Windows kamar yadda wannan zai inganta aikin.

Disk 1 shine kundin dilla mai tsabta tare da kuri'a na sarari kyauta. Yayinda bangare na dawowa wani abu ne da zai yi amfani da shi sosai ba abu ne mai kyau ba don motsa shi daga faifai 0 zuwa faifai 1.

A cikin wannan jagorar zan nuna muku kayan aikin kyauta na kyauta wanda ake kira Macrium Ƙara wanda za a iya amfani dashi don ƙirƙirar bangare na dawowa a kan wata hanya. (Akwai wata maɓalli na zaɓi wanda za ka iya biyan ku idan kuna son yin haka).

Zan kuma nuna muku yadda za a cire raƙuman dawo da halittar Windows.

02 na 04

Create Media Media

Ƙirƙiri Hoton Fayil na Windows.

Windows na samar da kayan aiki na asali don ƙirƙirar tsarin dawo da tsarin amma don ƙarin sarrafawa yana da kyau mafi alhẽri don amfani da software mai ɗaura.

Wannan jagorar ya nuna yadda za a ƙirƙirar kullun dawo da Windows ta amfani da kayan aiki da ake kira Macrium Reflect

Macrium Reflect shi ne kayan kasuwanci da ke da kyauta kyauta kuma an biya shi don version. Fassara kyauta yana aiki a kan dukkan sassan Windows daga XP har zuwa Windows 10 kuma za'a iya amfani dasu don ƙirƙirar korar USB ko DVD, madauwamin ajiya wanda za'a iya adana shi zuwa wani ɓangare a kan rumbun kwamfutarka, rumbun kwamfyuta na waje, kebul na USB ko saitunan DVD.

Sauyawa ta amfani da Macrium yana da kyau a gaba. Saka shigar da komowar dawowa sannan ka zaɓa na'urar inda aka adana ajiyar ajiya.

Akwai dalilai masu kyau don amfani da wannan tsarin.

  1. Zaka iya ƙirƙirar kafofin watsa labarun da ba su dogara da Windows
  2. Zaka iya adana bayanan ajiya a kan kafofin watsa layi na waje idan rumbun kwamfutarka ya kasa kasa za ka iya dawo da tsarinka idan ka samu sabon rumbun kwamfutarka
  3. Zaka iya cire sassan dawo da Windows

Samar da hanyar dawowa da kuma tsarin tsari yana da kyau don ƙirƙirar kafofin watsa labaru wanda za ka iya warke daga cikin halin gaggawa na gaggawa.

Yana da kyakkyawan ra'ayin duk da haka don ƙirƙirar manyan takardunku da wasu fayiloli ta yin amfani da software mai ɗorewa irin su ɗaya daga cikin waɗannan aikace-aikacen .

Wannan jagora ga "Maida Ajiyayyen" yana nuna yadda za a ajiye fayiloli da manyan fayiloli don yin amfani da Windows.

03 na 04

Yadda za a Cire Sashin Farko na Windows

Share Windows Partition Recovery.

Yawanci matakai don share bangare suna kamar haka:

  1. Danna dama a kan "Fara" button
  2. Danna kan "Gudanarwar Disk"
  3. Danna dama a kan ɓangaren da kake son sharewa
  4. Zabi "Share Volume"
  5. Danna "Ee" lokacin da aka yi gargadin cewa za a share duk bayanan

Abin baƙin ciki wannan ba ya aiki don rabawa na Windows. Ana kare katangar farfadowa ta Windows don haka danna dannawa ba shi da wani tasiri.

Don share ɓangaren dawowa bin wadannan matakai:

  1. Danna dama a kan "Fara" button
  2. Danna "Dokar Umurni (Admin)"
  3. Rubuta nau'in
  4. Rubuta jerin faifai
  5. Za'a nuna jerin jerin kwakwalwa. Ka lura da lambar faifan wanda ke da bangare da kake so ka cire. (Idan cikin shakka ya buɗe sarrafawar faifai kuma duba a can, duba matakan sama)
  6. Rubuta zaɓi faifan n (Sauya n tare da lambar faifan tare da bangare da kake so ka cire)
  7. Rubuta jerin jerin
  8. Za'a nuna jerin jerin sassan da fatan za ku ga wanda ake kira maidawa kuma yana da girman daidai kamar yadda kuke so ya cire
  9. Rubuta zaɓi bangare n (Sauya n tare da ɓangaren da kake son sharewa)
  10. Rubuta share ɓangaren ɓata

Za a share sharewar dawowa yanzu.

Lura: Yi hankali lokacin bin wadannan umarnin. Share partitions ta kawar da dukkan bayanai daga wannan bangare. Yana da muhimmanci mahimmanci don zaɓin lambar ɓangaren daidai a kan daidai faifai.

04 04

Ƙara ƙaddamar da wani ɓangare don Yi amfani da Sararin Yanki

Ƙara Siffar Windows.

Share wani bangare zai haifar da wani ɓangare na sararin samaniya a kan kundin ku.

Domin yin amfani da sararin samaniya ba ku da zabi biyu:

Kuna buƙatar amfani da kayan aikin Disk Management don yin kowane abu daga waɗannan abubuwa.

Don buɗe kayan aiki na kwakwalwa ya bi wadannan matakai:

  1. Danna dama a kan "Fara" button
  2. Zabi "Gudanarwar Disk"

Don tsara bangare kuma amfani da shi a matsayin wani wuri don adana bayanan bayan wadannan matakai:

  1. Danna madaidaiciya a kan sararin da ba a daɗe kuma zaɓi "Sabuwar Ƙananan Ƙara
  2. Wizard zai bayyana. Danna "Next" don ci gaba.
  3. Fusho zai bayyana kuma zaka iya zabar yawan sararin samaniya sabon ƙara ya kamata ya yi amfani da shi daga cikin sararin samaniya.
  4. Don amfani da dukkanin sarari bar tsoho kuma danna "Ƙara" ko don amfani da wasu daga cikin sarari shigar da sabon lambar kuma latsa "Ƙarin"
  5. Za a umarce ku don aika wasika ga bangare. Zaɓi wasika daga saukewa
  6. A ƙarshe za a umarce ku don tsara kundin. Tsarin fayil na tsoho shi ne NTFS amma zaka iya canza shi zuwa FAT32 ko wani tsarin fayil idan kuna so.
  7. Shigar da lambar rubutu kuma danna "Gaba"
  8. A karshe danna "Gama"

Idan kana so ka shimfiɗa bangare na Windows don amfani da sarari to sai kana bukatar ka san cewa sararin samaniya ba dole ba ne ya bayyana nan da nan zuwa dama na ɓangaren Windows a cikin kayan aikin Disk Management. Idan ba haka ba to baka iya mikawa cikin shi ba.

Don mika sashi na Windows:

  1. Danna dama a kan Windows Partition
  2. Danna "Ƙara Volume"
  3. Wizard zai bayyana. Danna "Next" don ci gaba
  4. Za'a zaɓi ragar don mikawa cikin zaɓin ta atomatik
  5. Idan kana so ka yi amfani da wasu daga cikin sararin samaniya ba za ka iya rage girman ta amfani da akwatin da aka samar ko danna latsa "Next" don amfani da dukkanin sararin da ba a yi ba.
  6. A karshe danna "Gama"

Za a sake kunshin bangare na Windows don haɗawa da karin sarari.