Yadda za a Tsaftace Hanya Kamara

Cire Kuskuren - kuma Ka guji Scratches - A lokacin da Ana Gyara Hanya

Lokacin da kake motar motarka, baza ka bari turbaya, ƙugiyoyi, ko ruwan sama don ginawa a kan iska ta hanyar yin amfani da shi ta hanyar taga. Rayawa lokacin da baza ku iya gani sosai ba ya aiki sosai, a fili. Ka yi la'akari da ruwan tabarau a cikin kyamarar kyamarar ku a matsayin taga don hotunanku. Idan kana da ruwan tabarau ko ƙurar ƙura, kyamara zai sami wahalar "ganin" ta ta taga, kuma hoton hotunan zai sha wahala. Tsaftace ruwan tabarau yana buƙatar wasu kulawa na musamman, duk da haka, don kauce wa raguwa da sauran lalacewar kamara. Wadannan shawarwari zasu taimake ka ka koyi yadda za a tsaftace ruwan tabarau ta atomatik kuma a amince.

Dusty Lens

Idan ka yi amfani da ruwan tabarau a cikin wuri mai laushi, yana da kyau na farko cire ƙura daga ruwan tabarau ta amfani da goga mai laushi. Cip da ruwan tabarau tare da ƙura har yanzu a kan ruwan tabarau na iya haifar da scratches. Yi hankali a cire ƙura daga tsakiyar ruwan tabarau zuwa gefuna. Sa'an nan kuma cire ƙura daga gefuna ta hanyar riƙe kyamara tare da gilashin ruwan tabarau yana nunawa ƙasa, yana barin ƙura ya fāɗi ƙasa a yayin da kake gogewa. Tabbatar yin amfani da buroshi tare da bristles mai taushi.

Gidan Gwangwani

Wasu mutane suna amfani da iska mai kwakwalwa don tsaftace ƙura daga ruwan tabarau, amma iska mai gwangwani yana iya ɗaukar karfi sosai a wasu lokutan da zai iya fitar da ƙurar ƙura a cikin gidaje na ruwan tabarau, musamman ma ƙananan ruwan tabarau. A mafi yawan lokuta, za ku kasance mafi alhẽri ta amfani da goga ko hurawa a hankali a kan ruwan tabarau. Wasu goge sun hada da karamin kwan fitila, wanda zai iya aiki sosai. Tabbatarwa, tare da buƙatar ruwan tabarau tare da bakinka zai iya haifar da wasu launi don karewa a kan ruwan tabarau, don haka zaka fi kyau ta amfani da goga da iska, idan kana da samuwa ɗaya.

Microfiber Cloth

Bayan cire turɓaya, mai yiwuwa kayan aiki mafi kyau don tsabtace ruwan tabarau na kamara shine zanen microfiber , wanda shine zane mai laushi wanda zaka iya samun don kasa da $ 10. Ana sanya musamman don tsaftace murfin gilashi a kan ruwan tabarau na kamara. Yana aiki da kyau don cire ƙugiyoyi, tare da ko ba tare da ruwan tabarau ba, kuma zane na microfiber zai iya wanke sauran sassan kyamara . Lokacin amfani da zanen microfiber, fara shafawa a tsakiyar ruwan tabarau, ta amfani da madauwari motsi yayin da kake motsa zuwa gefuna na ruwan tabarau. Cire a hankali tare da zanen microfiber.

Ruwan tsarkakewa

Idan ba za ku iya tsaftace ruwan tabarau da kyau ba tare da goga da zane-zanen microfiber, gwada ta amfani da 'yan sauƙi na tsabtace ruwan tabarau, wanda ya kamata ya samuwa daga kantin kayan kyamara. Koyaushe sanya ruwa akan zane, maimakon kai tsaye a kan ruwan tabarau. Ruwa mai yawa zai iya lalata ruwan tabarau, don haka farawa tare da ƙananan saukad da kuma ƙara yawan adadin ruwa kawai idan an buƙata. Mafi yawan saurin sauƙi zai zo tsabta sauƙi bayan kawai 'yan saukad da ruwa.

Ruwa Bayani

A cikin tsuntsu, zaka iya amfani da ruwa don shafe wani takarda na fata don tsaftace ruwan tabarau. Yi ƙoƙari don kaucewa yin amfani da wani zane mai tsauri, kamar ka samo tare da wasu t-shirts, ko kuma takarda mai tsabta don tsabtace ruwan tabarau. Bugu da ƙari, kada ku yi amfani da nama ko zane tare da duk wani lotions ko ƙanshi a ciki, kamar yadda suke iya ƙila da ruwan tabarau fiye da tsaftace shi yadda ya kamata.

Ko ta yaya za ka zaɓa don tsaftace ruwan tabarau na kamara, kana buƙatar tabbatar da kullin kamara a kan kamarar ko a kan ruwan tabarau masu rarraba. Idan kana ƙoƙari ka riƙe kyamara ko ruwan tabarau guda ɗaya don haka zaka iya tsaftace murfin ruwan tabarau ta gefe guda, zaka iya sauke kamara , wanda zai haifar da ruwan tabarau, kamar yadda aka nuna a sama. Zai fi dacewa don rike kyamara ko ruwan tabarau a sama ko ma a kwanta a kan tebur ko tallace-tallace, don haka idan kamara ta ɓoye daga hannunka, ba zai fāɗi ƙasa ba.

Ɗaukaka Hoto na Jirgin DSLR