Yadda za a yi amfani da Equalizer a cikin Vimedia Media Player

Ƙara ƙarar muryar kiɗa na kundin ka

Masu amfani sau da yawa sukan ɗauka lokacin da suke raira waƙoƙin kiɗa, wasa da bidiyon kiɗa ko kallon fina-finai cewa an riga an kafa mawallafin kafofin watsa labaran su don samar da murya a hanya mafi kyau. Duk da haka, saitunan tsoho sauti waɗanda na'urorin sun zo tare basu kasance mafi kyau duka ba, koda yake an haɓaka siffofin haɓakar audio a cikin wasu 'yan wasa musamman don ɗaukar sauti don kowane sauraron sauraro.

Kwararren mai jarida VLC kyauta ne, kullin watsa labarun kafofin watsa labarai . Ana samuwa don gada da kayan aiki na wayar hannu ciki har da Windows 10 Mobile, na'urorin iOS, Windows Phone, na'urori Android da sauransu. Ɗaya daga cikin siffofin mafi muhimmanci a VLC Media Player don inganta haɓakawa shine mai daidaitawa . Wannan kayan aiki ne wanda ke ba ka izinin sarrafa matakin fitarwa na ƙayyadadden tashoshin mita, wanda ya kasance daga 60 hertz zuwa 16 kilohertz. Za a iya amfani da ma'auni mai zane-zane na 10 na shirin don samun ainihin abin da kake so.

An kashe mai daidaitawar ta hanyar tsoho a cikin software na mai jarida VLC. Sai dai idan kun riga kuka fara tare da VLC Media Player, zaka iya ba su lura da shi ba. Wannan jagorar yana dauke da yadda za a yi amfani da shirye-shiryen EQ da kuma yadda za a daidaita na'ura tare da saitunanka.

Amfani da Equalizer da Amfani da Saitunan

Don kunna mai daidaitawa kuma amfani da saitunan da aka gina, yi waɗannan abubuwa masu zuwa:

  1. Danna maɓallin menu na kayan aiki a saman babban maɓallin VLC Media Player kuma zaɓin Zaɓin Hanya da Fita . Idan ka fi so, za ka iya riƙe maɓallin CTRL sannan ka latsa E don zuwa menu guda.
  2. A kan Equalizer shafin a ƙarƙashin menu na Intanit , danna akwati kusa da Zaɓin Enable .
  3. Don amfani da saiti, danna menu da aka saukewa a gefen dama na allon daidaitawa. VLC Media Player yana da kyakkyawan zaɓi na shirye-shiryen da yawanci ke ɗaukar nau'in kamfanoni. Akwai kuma wasu takamaiman saitunan kamar "cikakken bass," "masu kunnuwa" da "babban ɗakin." Danna kan saitin da kake tsammanin zaiyi aiki tare da kiɗa ɗinku.
  4. Yanzu da ka zaba tsari, fara fara waƙa don ka ji abin da yake ji. Kamar kunna waƙa daga ɗayan lissafin waƙa ko danna Mai jarida > Buɗe fayil don zaɓi ɗaya.
  5. Yayin da waƙa ke gudana, zaka iya canza saiti a kan-da-fly don kimanta sakamakon kowane saiti a kan kiɗanka.
  6. Idan kana so ka fara saiti, za ka iya yin haka tare da sandunan maƙallan a kowane mita. Idan, alal misali, kana so ka ƙarfafa bass, daidaita sakon ƙananan a gefen hagu na allo. Don canja yadda ƙarar sauti mai tsayi, daidaita masu shinge a gefen dama na kayan aikin EQ.
  1. Lokacin da kake farin ciki tare da saiti, danna Maɓallin Buga .