San sani Cascading Style Sheets Tare Da Wannan CSS Cheat Sheet

Wani Bayani na Taswirar Tuƙatun Tuƙi Tare da Takardar Yanayin Samun

Idan ka gina wani shafin yanar gizon daga fashewa, yana da basira don farawa tare da tsarin da aka tsara. Yana kama da fara da zane mai tsabta da kuma gogewa. Ɗaya daga cikin matsala na farko waɗanda masu zanen yanar gizo ke fuskantar shine cewa masu bincike na yanar gizo duka daban ne. Girman rubutu na tsoho ya bambanta daga dandamali zuwa dandamali, mahalarcin lakabi na ainihi ya bambanta, wasu masu bincike sun bayyana iyakoki da ƙuƙwalwa a jikin tag yayin da wasu ba su, da sauransu. Samun abubuwan da basu dace ba ta hanyar fassara hanyoyin da aka dace don shafukan yanar gizonku.

CSS da Saitunan Yanayi

Abubuwa na farko da farko, saita tsarin saitin takardunku na CSS zuwa utf-8 . Ko da yake yana yiwuwa mafi yawan shafukan da kake zayyana an rubuta a cikin harshen Turanci, wasu za a iya gano su-sun dace da harsuna daban daban da al'adu. Lokacin da suke, utf-8 simplifies tsarin. Tsayar da halayyar haruffa a cikin takarda na waje ba zai ɗauki kari a kan maɓallin HTTP ba , amma a duk sauran yanayi, zai.

Yana da sauƙi don saita yanayin sauti. Domin layin farko na littafin CSS ya rubuta:

@charset "utf-8";

Wannan hanyar, idan kun yi amfani da haruffa na ƙasashen waje a cikin dukiyar abun ciki ko a matsayin layi da sunan ID, takardar launi zai yi aiki daidai.

Sanya Jiki Page

Abu na gaba abu mai buƙatar salo na kayan aiki shine sassa don ƙirar martaba, nisa, da iyakoki. Wannan yana tabbatar da cewa duk masu bincike suna sanya abun ciki a daidai wannan wuri, kuma babu wani wuri mai ɓoye tsakanin mai bincike da abun ciki. Don mafi yawan shafukan yanar gizo, wannan yana kusa da gefen don rubutu, amma yana da muhimmanci a fara a can don haka an tsara hotunan bayanan da kuma rarraba layi daidai.

html, jiki {gefe: 0px; Samun: 0px; iyaka: 0px; }

Saita wuri mai tsoho ko launin launi zuwa baki da launin launi na baya zuwa farar fata. Duk da yake wannan zai iya canzawa ga mafi yawan zane-zane na yanar gizon, yana da waɗannan launuka masu launi a jikin jiki da HTML ɗin farko da farko ya sa shafin ya fi sauƙi don karantawa da aiki tare.

html, jiki {launi: # 000; Bayanan: #fff; }

Default Font Styles

Yanayin rubutu da iyali na ainihi wani abu ne wanda zai iya canzawa sau ɗaya idan zane ya riƙe amma farawa da iyakar tsoho mai girma na 1 im kuma tsofaffin iyalai na Arial, Geneva, ko wasu takardun ba tare da rubutawa ba. Yin amfani da na'urori suna riƙe da shafi a matsayin mai sauƙi kamar yadda ya yiwu, kuma labaran da ba a rubuta ba ne a kan allon.

html, jiki, p, th, td, li, dd, dt {font: 1em Arial, Helvetica, sans-serif; }

Akwai wasu wurare inda za ka iya samun rubutu, amma p , th , td , li , dd , da dt farawa ne mai kyau don gano ma'anar tushe. Ƙara da HTML da jiki kawai a yanayin, amma masu bincike da dama suna kange zaɓin zaɓin idan kun ƙayyade fayilolinku don HTML ko jiki.

Adadin labarai

Rubutun HTML yana da mahimmanci don amfani da su don taimaka wa shafin yanar gizonku kuma ku bari injunan bincike su zurfafa cikin shafinku. Ba tare da tsari ba, dukansu suna da mummunar mummunan aiki, don haka saita tsoffin fannoni a kan su duka kuma ayyana iyayen 'yan sanda da kuma masu girma ga kowa.

h1, h2, h3, h4, h5, h6 {font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; } h1 {font-size: 2m; } h2 {font-size: 1.5m; } h3 {font-size: 1.2em; } h4 {font-size: 1.0em; } h5 {font-size: 0.9m; } h6 {font-size: 0.8em; }

Don ku manta da Links

Sanya jigon haɗin ke kusan kusan wani ɓangare na zane, amma idan ba ku bayyana su a cikin tsoho styles ba, za ku manta da akalla ɗaya daga cikin jabu-jinsin. Ƙayyade su da wasu ƙananan canji a kan shuɗi sannan su canza su sau ɗaya idan kuna da launi na launi don shafin da aka tsara.

Don saita haɗi a cikin tabarau na blue, saita:

kamar yadda aka nuna a wannan misali:

a: mahada {launi: # 00f; }: ziyarci {launi: # 009; } a: hover {launi: # 06f; } a: aiki {launi: # 0cf; } Ta hanyar zane da haɗin kai tare da tsari marar kyau marar lahani ya tabbatar da cewa ba zan manta da kowane ɗalibai ba, kuma ya sa su kadan kadan fiye da tsoho blue, ja, da m.

Sikakken Shine

Ga cikakken takarda:

@charset "utf-8"; html, jiki {gefe: 0px; Samun: 0px; iyaka: 0px; launi: # 000; Bayanan: #fff; } html, jiki, p, th, td, li, dd, dt {font: 1em Arial, Helvetica, sans-serif; } h1, h2, h3, h4, h5, h6 {font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; } h1 {font-size: 2m; } h2 {font-size: 1.5m; } h3 {font-size: 1.2em; } h4 {font-size: 1.0em; } h5 {font-size: 0.9m; } h6 {font-size: 0.8em; }:: mahada {launi: # 00f; }: ziyarci {launi: # 009; } a: hover {launi: # 06f; } a: aiki {launi: # 0cf; }