An Bayani na CSS Gida

Ta yaya CSS mallakar ke aiki a Rubutun Yanar Gizo

Wani muhimmin sashi na salo yanar gizo tare da CSS shine fahimtar batun gado.

An ƙayyade gadon CSS ta atomatik ta hanyar salon kayan da ake amfani dashi. Lokacin da kake duban kayan launi na yanki, za ku ga wani ɓangaren mai suna "Gida". Idan kun kasance mafi yawan masu zanen yanar gizo, kunyi watsi da wannan ɓangaren, amma yana da manufa.

Menene Cher Estate?

Kowace ɓangaren a cikin takardun HTML shine ɓangare na itace da kowane ɓangaren sai dai farkon kashi yana da nauyin iyaye wanda ke rufe shi. Ko wane irin salon da aka yi amfani da wannan iyayen na iya amfani da su a cikin abubuwan da aka haɗa a ciki idan dukiyar su ne wadanda za a gaji.

Alal misali, wannan lambar HTML da ke ƙasa yana da H1 tag kewaye da EM tag:

Wannan shine Babban Rubutun

Hakan na EM shine yaro na H1, kuma duk wani nau'i akan H1 da aka gada za a sauke zuwa rubutun EM. Misali:

h1 {font-size: 2m; }

Tun lokacin da aka gado dukiyar mallakar-size, rubutun da ya ce "Big" (wanda shine abin da aka ƙunshe a cikin EM tags) zai zama girmanta kamar sauran H1. Wannan shi ne saboda shi ya gada darajar da aka saita a cikin kayan CSS.

Yadda ake amfani da CSS mallakar

Hanyar da ta fi dacewa don amfani da shi ita ce sabawa da CSS dukiya da suke da kuma ba a gada su ba. Idan an gadon dukiya, to, ku san cewa darajar za ta kasance daidai ga kowane ɗayan yaro a cikin takardun.

Hanya mafi kyau don amfani da wannan ita ce ta saita tsarinka na ainihi a kan wani babban matakin matakin, kamar Ƙwallon ƙaƙa. Idan ka saita iyalinka -iyali akan dukiyar jiki, to, godiya ga gado, duk takardun zai kiyaye wannan lakabi-iyali. Wannan zai zama ainihin ƙananan hanyoyi waɗanda suke da sauƙi don gudanar saboda akwai hanyoyi masu yawa. Misali:

jiki {font-family: Arial, sans-serif; }

Yi amfani da Ƙimar Maɓallin Inherit

Kowace ƙungiyar CSS ta ƙunshi darajar "gado" a matsayin zaɓi mai yiwuwa. Wannan ya nuna wa shafin yanar gizon yanar gizon, cewa koda kuwa dukiya ba za a gadonta kullum ba, ya kamata ya kasance daidai da iyaye. Idan ka saita salo irin su gefe wanda ba a gada ba, zaka iya amfani da darajar gado akan dukiyar da za a ba su daidai da iyaye. Misali:

jiki {gefe: 1em; } Ƙasar: gaji; }

Gidajen Yana Amfani da Lambobin Ƙididdiga

Wannan yana da mahimmanci ga dabi'u masu gado kamar launi masu yawa da ke amfani da tsawo. Ƙimar da aka ƙayyade yana da darajar da ke da dangantaka da wani darajar a shafin yanar gizon.

Idan ka saita matakan-size na 1m a kan nau'ikan aikin naka, duk shafinka ba zai zama duka ba fãce a cikin girman. Wannan shi ne saboda abubuwa kamar lakabi (H1-H6) da sauran abubuwa (wasu masu bincike suna ƙididdige kayan gida a mabambanta) suna da girman dangi a cikin shafin yanar gizo. Idan babu wasu bayanan sirri, mai bincike na yanar gizo zai sanya H1 mafi yawan rubutu a shafi, sannan H2 da sauransu. Lokacin da ka saita rabon aikinka zuwa takamaiman laka, to ana amfani da ita azaman "ƙananan" font size, kuma an kirkiro abubuwan da ke kan layi daga wannan.

Ƙididdiga game da Gida da Abubuwan Tsari

Akwai hanyoyi da dama waɗanda aka jera ba su gaji a CSS 2 akan W3C ba, amma masu bincike na yanar gizo har yanzu suna gadon dabi'u. Misali, idan ka rubuta wadannan HTML da CSS: