Menene HTML?

Jawabin Ma'anar Rubutun Maɓallin Hypertext

Harshen HTML ɗin na tsaye don Harshen Harshen Hoto. Yana da harshen da aka fara amfani da shi don yin rubutu a kan yanar gizo. Kowace shafin yanar gizo a kan intanet yana da akalla wasu alamar HTML da aka haɗa a cikin asalin tushensa, kuma mafi yawan shafukan intanet suna da yawa. HTML ko HTM fayiloli.

Ko ko kun yi nufin gina shafin yanar gizon ba shi da mahimmanci. Sanin abin da HTML yake, yadda aka samo asali da kuma tushen yadda harshe aka gina shi ya nuna ainihin muni na wannan gine-ginen shafin yanar gizon kuma yadda yake ci gaba da kasancewa babban ɓangare na yadda muke duba shafin yanar gizo.

Idan kun kasance a kan layi, to, kun zo a kalla wasu lokuta na HTML, tabbas ba tare da saninsa ba.

Wanda ya kirkiro HTML?

An kirkiro HTML ne a 1991 ta hanyar Tim Berners-Lee , mai kirkirar halitta, kuma wanda ya kafa abin da muka sani yanzu a matsayin yanar gizo na yanar gizo.

Ya zo tare da ra'ayin raba bayanin ko da inda aka samo kwamfutar, ta hanyar amfani da hyperlinks (haɗin da aka danganta da HTML wanda ke haɗa ɗaya hanya zuwa wani), HTTP (yarjejeniyar sadarwa don shafukan yanar gizo da masu amfani da yanar gizo) da URL (tsarin rubutun da aka tsara don kowane ɗakin yanar gizo akan intanet).

An saki HTML v2.0 a watan Nuwambar 1995, bayan haka wasu bakwai sun samar da HTML 5.1 a watan Nuwamban 2016. An buga shi a matsayin shawarar W3C.

Mene ne HTML Yana Dubi?

Harshen HTML yana amfani da abin da ake kira tags , waxanda kalmomin ko acronyms kewaye da baka. Hoton tag na alama kamar abin da kuke gani a hoton da ke sama.

Ana rubuta alamun HTML a matsayin nau'i-nau'i; dole ne a fara tag da lambar ƙarewa don nuna lambar nuna daidai. Zaka iya yin la'akari da shi kamar bayanin budewa da rufewa, ko kuma kamar babban wasika don fara jumla kuma lokaci don ƙare shi.

Lambar farko ta nuna yadda za a haɗa rukuni ko nunawa, da maƙallin rufewa (alamar alama) ya nuna ƙarshen wannan rukunin ko nuna.

Ta yaya Shafukan yanar gizo ke amfani da HTML?

Masu bincike na yanar gizo sun karanta lambar HTML wadda take cikin shafukan yanar gizo amma ba su nuna alamar HTML ga mai amfani ba. Maimakon haka, software na bincike ya fassara rubutun HTML a cikin abun ciki mai iya karatun.

Wannan samfuri zai iya ƙunsar ginshiƙan ginin shafi na yanar gizon kamar lakabi, adadin, sakin layi, rubutun jiki da kuma haɗi, da maɓallin hotuna, lissafi, da dai sauransu. Yana iya ƙayyade kalma na ainihi na rubutun, ƙidodi, da sauransu. . cikin HTML kanta ta amfani da m ko layi na tag.

Yadda za a koyi HTML

An ce HTML yana ɗaya daga cikin harsunan mafi sauki don koyo saboda yawancin abu ne wanda zai iya lissafawa kuma yana iya daidaitawa.

Ɗaya daga cikin shahararrun wurare don koyi HTML a kan layi shi ne W3Schools. Za ka iya samun tons of misalai na daban-daban HTML abubuwa kuma ko da amfani da waɗannan kwaskwarima tare da hannayensu-on exercises da quizzes. Akwai bayani game da tsarawa, sharhi, CSS, ɗalibai, hanyoyi, alamomi, launuka, siffofin da sauransu.

Codecademy da Khan Academy su ne wasu albarkatun HTML kyauta guda biyu.