Bincike Kamar Google Ninja

Dukanmu mun san yadda za a iya Google, dama? Da kyau, a nan akwai wasu hanyoyin bincike mai sauƙi don yin wannan binciken yafi karuwa kuma mafi kyau. Kuna iya samun abubuwa da yawa ba tare da barin ainihin shafin Google ba ko ziyarci wani shafin yanar gizon.

Ka tuna, a mafi yawan lokuta ba ka buƙatar ɗaukar kalmomi don Google. Abinda ya kamata ku tuna shi ne cewa yawanci kada ku sanya ayoyi a kusa da wadannan sharuɗɗan sai dai idan kuna neman yanar gizo don kawai abubuwan da ke dauke da wannan kalmar binciken daidai. Ina yin hakan a wani lokaci don tsabta, amma idan kuna biye da wani sabon shafin, cire alamar da aka fada sai dai idan umarnin sun bayyana cewa suna da muhimmanci.

01 na 10

Google ne Kayan Farawa Mai Kyau

Ɗauki allo

Kuna ganin kanka ta amfani da na'urar kwakwalwa akan kwamfutarka mai yawa? Kuna iya amfani da Google. Zaka iya nemo matsaloli masu matukar matsala, kuma ba buƙatar ka yi amfani da alamun tsabta don yin ba. Binciken 5 + 5 yana aiki kamar yadda ake nema " biyar da biyar". Har ma yana aiki lokacin da ka hada kalmomi da alamomi, idan dai yana da ainihin lissafi. A cikin wannan misali, na nema " tushen tushen sau 234324 sau huɗu ."

Abinda ya kamata a lura shi ne cewa da zarar ka yi bincike ne na kalma, wannan na'ura mai kwakwalwa yana har yanzu. Zaka iya amfani da shi don yin ƙarin ƙididdiga.

Idan kuna jin mahimmancin math-y, gwada yin tambayoyi:

zane y = 2x

zunubi (4pi / 3-x) + cos (x + 5p / 6)

Shafuka ba su ba ku nau'in ƙira ba, amma sun nuna cewa suna da dangantaka. Kara "

02 na 10

Ƙayyade: Wani abu

Gano allo

Kana so ka nemo ƙamus ma'anar kalma ba tare da neman kullun ba sannan kuma neman a cikin ƙamus? Gudun Google mai sauri shine don amfani da kalmar "ƙaddara".

Ƙayyade: kalmarka ta asiri

Idan ba ku so ku cigaba da wannan, kuna da bayanin ku. Idan kana buƙatar karin bayani ko nuni fiye da ɗaya, danna kan arrow mai nuna alama. Dangane da kalma, zaku ga bayanan ilimin lissafin, yadda ake amfani da kalma sau ɗaya, da kuma wani zaɓi don fassara kalmar zuwa wani harshe. Kuma, ba shakka, danna kan karamin karamin ya gaya maka yadda za'a furta kalma. Kara "

03 na 10

Ƙididdigar Sauyewa da Sabuntawa

Ɗauki allo

Shin kuna so in san yawan gallons da yawa a cikin pint ko nawa dalar Amurka a cikin Yuro? Ka tambayi Google. Kamar dai tare da fashin kallon app, kun sami hanzari don neman abubuwan da suka canza zuwa wasu abubuwa, muddin kuna nema a hanyar da za ta zama ma'ana kamar yadda aka kwatanta, don haka "dala 5 a fam" yana janyewa Juyin dalar Amurka biyar a Birtaniya Bterling.

Kuna iya nufin daban-daban - Kanada ko Ostiraliya, alal misali, amma Google yana tsammani cewa kana so ne mafi yawan samo asali a yankinka. Idan Google ya yi kuskure ba a cikin wannan yanayin, kawai ya zama ƙayyadaddun a cikin bincikenka na gaba. Kamar yadda yake tare da sauran ayyukan, sakamakon yana da yawanci kuma ya baka damar yin ƙarin lissafi.

Yi amfani da akwatin bincike na yau da kullum kuma bincika kudin farawa a cikin kudin da ake so . Alal misali, don gano yadda yawan kuɗin Kanada yake da daraja a cikin dolar Amirka a yau, zan shiga cikin:

Canadian dollar a cikin mu dollar

Kalmar kallon kallon yana bayyana a saman allon tare da amsar da ta dace da nauyin. Wannan shi ne saboda tuba na kudin shi ne ɓangare na ɓoye na ɓoye na Google .

Ka tuna, ba ka buƙatar ɗaukar abubuwa a binciken Google.

Bambanci

Google yana da gafara mai ban mamaki da yadda kake magana da abubuwa.

Kuna iya rubuta "adadin Kanada a cikin asusun Amurka," "CAN a USD", ko kuma "Kanada a cikin kuɗin Amurka" kuma samun daidai wannan sakamakon.

Zaka iya saka ƙananan canji don mafi yawan lokuta, kamar su ƙananan Amurka. Hakanan zaka iya tambaya don canzawa fiye da žasa da ɗaya, kamar "hamsin hamsin Amurka a Yen" ko ".5 USD a Birtaniya fam."

04 na 10

Bincika Weather

Ɗauki allo

Duba yanayin. Wannan shi ne kyawawan sauƙi. Nemo yanayin: zip-code ko weather: birni, jihar. Hakanan zaka iya rubuta "yanayin" a cikin akwatin bincike sannan kuma sami bayanin yanki a duk inda kwamfutarka ke.

05 na 10

Hotunan Hotuna

allon rikodin

Kana son gano abin da fina-finai ke takawa ba tare da zuwa kowane ɗakin yanar gizon gidan wasan kwaikwayon don duba abubuwan nunawa ba? Yana da sauƙi kamar yadda binciken yanayin yake. Binciken fina-finai: zip-code ko fina-finai: birni, jihar idan kuna son samun fina-finai a wani wuri, amma idan kuna son samun fina-finai da ke kusa da duk inda kuka kasance, kawai rubuta "fina-finai" a cikin akwatin bincike, kuma za ku ga abin da ke wasa a kallo. Kara "

06 na 10

Stock Quotes

Gano allo

Kuna son sayarwa mai sauri? Yana da sauki a matsayin bugawa a "stock" kuma ko dai sunan kamfanin ko alamar su. Alal misali, na buga "goog" a cikin akwatin bincike don farashin jari na Google. Idan kana so karin bayani, danna kananan hanyoyi kai tsaye a ƙarƙashin akwatin bayanai don zuwa shafukan yanar gizon da ke samar da bayanan da ake bayarwa.

stock: goog

Za ku ga samfurin gaggawa da aka danganta da haɗin kai zuwa ga wasu labarai na kudi don ƙarin bayani.

Lura: Google zai ba ku samfurin sayarwa tare da wannan tsari idan kun rubuta ainihin alama, ba sunan kamfanin ba.

07 na 10

Samun Taswirar Yanki

Ɗauki allo

Idan kana son taswirar mai sauri kuma ba dole ba ne ka dubi Google Maps, za ka iya rubuta "sunan gari-birni" kuma, dangane da birnin, za ka ga akwatin bayanan da wani taswira. Wannan wata alama ce mai banƙyama, tun da akwai sunayen da yawa da aka sanya su a cikin wasu jihohi da ƙasashe, don haka a wani lokatai za ku buƙaci samar da karin bayani. Idan kana son cikakken aikin Google Maps, kawai danna kan akwatin bayanan. Kara "

08 na 10

Samun lambar Bacon

Ɗauki allo

Menene, gaske? Ee. Idan kuna son dubawa mai sauri don ganin nauyin digiri nawa da wani mutum mai sanannen yana daga Kevin Bacon, zaku iya nema kawai: "lambar naman alade [shagali]" Hakazalika ana nema "abin da lambar naman alade" za ta samu Sakamako guda.

09 na 10

Nemo Hotuna

Gano allo

Idan kana so ka sami hotunan, za ka iya zuwa Google Image Search, ba shakka ba, amma zaka iya yin wannan binciken daga cikin mahimman binciken Google ta hanyar binciken "hoton" da kuma abu. Danna kan kowane hoton da kake so, kuma za ku bude shi a cikin Hotuna na Hotuna na Google.

Abu daya da za a lura shi ne cewa wannan binciken ne na hotunan Eiffel Tower kuma ya jawo akwatin ajiya. Lokacin da kake nemo wani wuri, zaku sami "shafukan wuri" tare da bayanan kamar sake dubawa, taswira, da hotuna.

10 na 10

Binciken Bidiyo

Gano allo

Bidiyo bidiyo na bidiyo? Ba buƙatar ku je YouTube don bincika ba. Idan kuna nemo "bidiyon [bincike-lokaci]" za ku sami jerin bidiyo kamar yadda kuka fara da farko. Akwai wata layi da aka ƙayyade a hankali wanda ya nuna maka inda inda bidiyon bidiyon da aka saka ya ƙare sannan kuma matakan binciken bincike na Google ya fara.