Yi amfani da Dictionary.com Don Gano Abin da Ma'anar Ma'anar yake nufi

Mene ne Dictionary.com?

Dictionary.com yana ɗaya daga cikin shafukan yanar gizo wanda duk wanda ya nema a yanar-gizon akai-akai ya kamata ya yi alamar. Zaka iya bincika ƙamus na yanar gizo, ƙamus na Mutanen Espanya, ƙamus na Turanci na Oxford, ƙamus na Latin - da kyau, kawai game da kowane irin ƙamus za ka iya tunani. Dictionary.com yana da sabis na bincike ne mai zurfi, kuma ana iya ɗaukarsa a matsayin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa.

Shafin Farko

Shafin yanar gizon Dictionary.com yana da tsayi kuma ba shi da mafi kyawun abokantaka na kayayyaki. Amma kada ka bari wannan ya watsar da kai - akwai wasu ƙwaƙwalwar binciken ƙwaƙwalwa a nan.

Babban abinda kake buƙatar damuwa shi ne akwatin bincike na bincike, kuma wannan yana daidai a saman shafin. Kuna da zaɓi na binciken ta hanyar dictionaries (Na ƙidaya aƙalla 15, watakila mafi, ƙamus din da Dictionary.com ke jawo sakamakonsa daga), assrus, wani kundin sani, da yanar gizo. Za mu dubi kowane ɗayan.

Nemo Bayanan

Na nemo ma'anar kalmar nan "bacci" kuma an tambaye ni idan ina nufin in ce "mutu", wani abu mai kyau ga duk wanda ke neman ma'anar kalma amma ba zai yiwu ya rubuta shi ba. Ba a daɗewa aka samo asali na ainihi, marar mutuwa.

Sakamako a cikin Dictionary.com don fassara kalmomi duk suna da maɓallin nuna magana don haka zaka iya jin yadda kalma ke motsa lokacin da aka magana (musamman ma idan ana neman kalmomi a cikin wani harshe daban). Maganar ƙamus daga abin da aka samo sakamakon ya nuna a kasan kowace sakamakon bincike.

Free Thesaurus Online

Canja maɓallin rediyo a ƙarƙashin masaukin bincike a kan babban shafi na Dictionary.com zuwa Thesaurus (ko kawai nuna mai bincikenka zuwa Thesaurus.com) kuma za ku iya samo kalmomi masu kyau don kalma da za ku iya tunani. Bincike na mai kyau ya dawo 432 shigarwa, mafi yawa fiye da zan iya amfani. Sakamakon bincike ba wai kawai ba ka daidai ba, amma zaka iya duba ma'anar, sakonni, da sassan magana.

Free Online Encyclopedia

Wani ɓangare na ayyukan Dictionary na binciken na Dictionary.com, za ka iya kawai canza maɓallin rediyo zuwa Encyclopedia kamar yadda muka yi da Thesaurus, ko kuma kewaya zuwa Encyclopedia. Abubuwan da aka samo su ta hanyar taken; wato, idan lokacin bincikenku ya kasance a cikin maƙasudin rubutun kundin littattafai, zai kasance a cikin sakamakon binciken ku. Binciken na "mai kyau" ya koma kimanin sakamako 400; danna kan mahaɗin (babu wani bayani, rashin tausayi) kuma za a kawo ka a cikin ainihin littafin ƙididdiga, tare da hanyar haɗi zuwa asalin asali, wanda ya zama kamar yadda Wikipedia yake.

Maganganu na Ƙarshen rana, Jagoran Halin, Mai fassara, da dai sauransu.

Akwai abubuwa da yawa masu kyau a Dictionary.com cewa zan iya karɓan mutane kawai. Waɗanne ne wadanda nake so sosai:

Abinda ke amfani da shi

Duk da yake Dictionary.com ba zai ci nasara ga duk wani zane-zane na yanar gizon ba, ya fi yadda ya dace da wannan tare da zurfin ikon bincike na ƙamus. Duk wanda ke neman sake dawo da asalin ƙamus ɗaya fiye da ɗaya zai iya samun cewa Dictionary.com yana da matukar muhimmanci. Bugu da ƙari, kayan aiki na kayan aiki ne mai amfani (da sauri!), Da kuma sauran fasali na Dictionary.com (kamar yadda aka bayyana a sama) suna da alamar alamar shafi. Dictionary.com shi ne babban injiniyar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa wanda ya kamata a kan kowane ɗaliban ɗalibai da kuma Intanit mai bincike na intanet.