Bayanan Amfani Game da Yadda Wi-Fi Works

Mahimmancin Wi-Fi

Ɗaya daga cikin manyan fasahar sadarwa ta duniya, sadarwa ta Wi-Fi tana tallafawa miliyoyin mutane a gidaje, kasuwanci da wurare na jama'a a duniya. Wannan abu ne na yau da kullum na rayuwarmu na yau da kullum cewa yana da sauƙin ɗaukar Wi-Fi ba tare da ba, za a gafarta masa idan ba ka san ainihin yadda Wi-Fi ke aiki ba.

Ga alamomi a kan Wi-Fi masu mahimmanci don baka fahimtar yadda yake aiki.

Wuraren Wayar Wayar Wayar Ba tare da Wayar Ba Har ila yau Wi-Fi Access Points

Wata hanya mai amfani (AP) wani nau'i ne na mara waya wanda ya dace don haɓaka zirga-zirgar sadarwa na masu amfani da yawa. Ɗaya daga cikin dalilan da ke sanya hanyoyin sadarwa mara waya ta hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa mai sauƙi don ginawa shine cewa suna aiki a matsayin maki na Wi-Fi. Hanya na gida na yin wasu ayyuka masu mahimmanci, ma, kamar su gudana ta tacewar firewall .

Hanyoyin Wi-Fi ba sa buƙatar samun dama

Wasu mutane suna tunanin suna bukatar samun na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mashigin sararin samaniya ko wani nau'in hanyar samun dama don saita haɗin Wi-Fi. Ba gaskiya ba!

Wi-Fi yana goyan bayan nau'in haɗin da ake kira yanayin ad hoc wanda ya ba da damar na'urorin su haɗa kai tsaye a cikin hanyar sadarwar ƙwallon ƙaƙa . Ƙara koyo game da yadda za a kafa hanyar sadarwar Wi-Fi ta zamani .

Ba duk nau'in Wi-Fi ba ne mai dacewa

Masu sayar da masana'antu sun kirkiro na farko na Wi-Fi ( 802.11 ) a shekarar 1997. Kasancewar kasuwancin samfurori ya fashe farawa a 1999 lokacin da 802.11a da 802.11b suka zama ka'idoji.

Wasu sun gaskata cewa kowane tsarin Wi-Fi zai iya haɗin sadarwa tare da duk wani tsarin Wi-Fi idan dai duk matakan tsaron su suka dace. Duk da yake gaskiyar cewa 802.11n , 802.11g da 802.11b Wi-Fi kayan aiki na yau da kullum zasu iya sadar da juna, ka'idar 802.11a ba ta dace da ɗaya daga cikin waɗannan ba. Wuraren Wi-Fi na Musamman na goyon bayan duka 802.11a da 802.11b (ko mafi girma) dole ne a yi amfani da su don haɗaka biyu.

Wasu al'amurra masu dacewa za su iya tashi tsakanin samfurori Wi-Fi daga tallace-tallace daban idan duka biyu suna gina na'urorin Wi-Fi ta hanyar amfani da kariyar haƙƙin ƙananan baƙi. Abin farin ciki, iyakancewar rashin daidaituwa kamar waɗannan ba a samuwa a zamanin yau ba.

Wi-Fi Connection Gudun Canji tare da Nisa

Lokacin da ka shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi kuma wurin samun dama yana kusa, na'urarka za ta haɗu da ita a iyakartaccen ƙayyadaddun gudun (misali, 54 Mbps don mafi yawan haɗin 802.11g).

Yayin da kake motsawa daga AP, duk da haka, haɗinka da aka ruwaito zai sauke zuwa 27 Mbps, 18 Mbps, da ƙananan.

Wani fasali da aka tsara na Wi-Fi da ake kira karɓin hanzari yana haifar da wannan batu. Wi-Fi yana da alaƙa mai dogara a tsawon nisa lokacin da yake canja wurin bayanai da sannu-sannu ta hanyar gujewa ambaliya tareda haɗin bayanan da kuma buƙata buƙatar da ke faruwa a lokacin da abokin ciniki ɗaya ya fara fada a baya a kan sarrafa saƙonni.

Ƙungiyar Wi-Fi na iya Gyara Bambanci ko Ƙananan Makamai

Hanyar da ke cikin hanyar sadarwa na Wi-Fi ta bambanta dangane da irin ƙuntatar da siginar rediyo na haɗuwa tsakanin iyakokin haɗi. Duk da yake mita 100 (30m) ko fiye na iyaka yana da hankula, alamar Wi-Fi ba zata iya isa har zuwa rabi wannan nisa ba idan obstruction mai nauyi ya kasance a cikin hanyar siginar rediyo.

Idan mai gudanar da sayan sayen Wi-Fi mafi kyau yana shimfiɗa na'urorin , zasu iya ƙaddamar da hanyar sadarwar su don rinjayar waɗannan ƙuntatawa kuma fadada kewayon a wasu wurare. Ƙananan cibiyoyin sadarwa na Wi-Fi da ke kimanin kilomita 275 kuma wasu sun hada da magoya bayan cibiyar sadarwa a tsawon shekaru.

Wi-Fi ba kawai hanyar sadarwa ba ne

Shafukan yanar gizo da shafukan yanar gizon wasu lokuta suna magana ne ga kowane irin hanyar sadarwa mara waya kamar Wi-Fi. Yayinda Wi-Fi ke da ƙwarewa, wasu fasahar fasaha mara waya sun kasance masu amfani sosai. Wayan wayoyin hannu, alal misali, yawan amfani da Wi-Fi tare da sabis ɗin Intanit na Intanit dangane da tsarin 4G LTE ko kuma tsofaffi na tsarin 3G.

Kiyukan Bluetooth bata zama hanyar da za a iya amfani da ita don haɗa wayoyin da sauran na'urori na hannu da juna (ko zuwa ga masu amfani da na'urorin haɗi kamar maɓalli) a kan ƙananan nisa.

Kayan aiki na gida yana amfani da nau'ikan ire-iren raɗaɗɗan radiyon sadarwa irin su Insteon da Z-Wave .