Yadda za a auna ƙarfin alamar Wi-Fi

Alamar Wi-Fi mai yawa ta ƙarfin ƙarfin mita

Ayyukan Wi-Fi mara waya ta hanyar sadarwar waya ba ya dogara sosai akan ƙarfin siginar rediyo. A kan hanyar tsakanin hanyar mara waya ta waya da na'ura mai haɗawa, ƙarfin sigina a cikin kowane jagora yana ƙayyade adadin bayanai akan wannan haɗin.

Zaka iya amfani da ɗaya ko fiye na hanyoyin da za a ƙayyade ƙarfin siginar haɗin Wi-Fi. Yin haka zai iya ba ku ra'ayoyi game da yadda za ku inganta haɗin Wi-Fi na na'urorin haɗinku. Duk da haka, ka tuna cewa kayan aiki daban-daban na iya nuna lokuta masu rikitarwa.

Alal misali, mai amfani ɗaya zai iya nuna ƙarfin siginar kashi 82 cikin 100 kuma kashi 75 cikin dari don wannan haɗin. Ko kuma, ɗayan mai Wi-Fi guda ɗaya zai iya nuna sanduna uku daga biyar yayin da wani ya nuna hudu daga cikin biyar. Wadannan bambancin suna haifar da ƙananan bambance-bambance a kan yadda hanyoyin amfani da samfurori sukan tattara samfurori da kuma lokacin da suke amfani da su don daidaita su tare don bayar da rahoto game da cikakken ra'ayi.

Lura : Akwai hanyoyi masu yawa don auna yawan bandwidth na cibiyar sadarwarka amma irin wannan karfin ba ɗaya ba ne da gano ƙarfin sigina. Duk da yake tsohon zai iya ƙayyade yawan gudun da kuke biya wa ISP ɗinku, wannan na ƙarshe (abin da aka bayyana a ƙasa) yana da amfani a yayin da aka yanke shawarar aikin duka abubuwan Wi-Fi da kuma kewayon cewa hanyar samun dama ta cikin kowane yanki.

Yi amfani da Ƙungiyar Amfani da Ma'aikata

Microsoft Windows da sauran tsarin aiki suna ƙunshe da mai amfani da ɗawainiya don saka idanu na haɗin cibiyar sadarwa mara waya. Wannan ita ce hanya mafi sauƙi da mafi sauki don auna ƙarfin Wi-Fi.

Alal misali, a cikin sababbin sassan Windows, za ka iya danna gunkin cibiyar sadarwa kusa da agogo a kan ɗakin aiki don ganin sauri ga cibiyar sadarwa mara waya wadda kake da alaka da ita. Akwai sanduna guda biyar da ke nuna alamar siginar haɗi, inda ɗaya shine mafi ƙanƙantaccen haɗi kuma biyar shine mafi kyau.

Screenshot, Windows 10.

Za ka iya samun wannan wurin a Windows ta amfani da Network Network na Intanit da Intanit > Shaɗin yanar sadarwa. Kawai danna dama-haɗin waya kuma zaɓi Haɗi / Cire haɗin don ganin ƙarfin Wi-Fi.

A kan tsarin Linux, ya kamata ka iya amfani da umarnin da ke biyewa don samun matakan haske na samar da matakin siginar: iwconfig wlan0 | grep -i -color sigina.

Yi amfani da Smartphone ko Tablet

Duk wani na'ura mai wayo wanda ke da intanet zai iya samun sashi a cikin saitunan da zai iya nuna maka ƙarfin Wi-Fi a cibiyar sadarwa.

Alal misali, a kan iPhone, a cikin Saitunan Saituna , kawai je Wi-Fi don ganin ba kawai ƙarfin Wi-Fi na cibiyar sadarwa da kake ciki ba, har ma da ƙarfin siginar kowace cibiyar sadarwa a cikin kewayon.

Hanyar irin wannan za a iya amfani dasu don samun wuri guda a kan wayar Android / kwamfutar hannu ko wani nau'ikan smartphone - kawai duba ƙarƙashin Saituna , Wi-Fi , ko Menu na hanyar sadarwa .

Screenshots, Android.

Wani zaɓi shine don sauke aikace-aikacen kyauta kamar Wifi Analyzer don Android, wanda ke nuna ikon Wi-Fi a gani a dBm idan aka kwatanta da wasu cibiyoyin da ke kusa. Similar zažužžukan suna samuwa ga sauran dandamali kamar iOS.

Bude Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Wuta & Shirin Shirin Mai Amfani

Wasu masana'antun na'ura mara waya mara waya ko kwakwalwa na kwakwalwa suna samar da kayan aiki na kansu wanda ke kula da ƙarfin siginar mara waya. Wadannan aikace-aikacen suna bayar da rahoton ƙarfin siginar da inganci dangane da kashi daga zero zuwa 100 bisa dari kuma ƙarin cikakkun bayanai da aka tsara musamman ga kayan aiki na mai sayarwa. Abfani mai amfani da tsarin aiki da mai amfani na mai siyar yana iya nuna wannan bayani a cikin daban-daban. Alal misali, haɗi tare da kyakkyawar ma'auni na 5-nau'i a Windows na iya nunawa a software mai sayarwa azaman mai kyau tare da yawan ƙimar ko'ina tsakanin 80 zuwa 100 bisa dari.

Masu amfani da kaya sukan sauƙaƙe zuwa kayan aiki na kayan aiki don ƙididdiga ƙarin siginar siginar rediyo kamar yadda aka auna a cikin decibels (dB).

Wi-Fi locators ne wani zaɓi

An tsara na'ura mai ƙaura Wi-Fi don duba ƙwayoyin rediyo a cikin yanki kuma gano ƙarfin sigina na maki mara waya ta kusa. Masu saiti Wi-Fi sun kasance a cikin nau'ikan kayan aikin injiniyoyi waɗanda aka tsara don su dace da maɓallin kullun.

Yawancin masu amfani da Wi-Fi suna amfani da saiti tsakanin hudu da shida LED don nuna ƙarfin siginar a raka'a "sanduna" kamar Windows mai amfani da aka bayyana a sama. Sabanin hanyoyin da aka sama, duk da haka, na'urorin masu sintiri na Wi-Fi ba su auna ƙarfin ainihin haɗinka ba amma a maimakon haka kawai sun hango ƙarfin haɗi.