Yadda ake yin alama a kan iPad

Apple iPads jirgin tare da Safari browser a duk versions na iOS sabõda haka, za ka iya surf da net kuma ziyarci yanar gizo kamar ka yi a kan tebur ko kwamfutar tafi-da-gidanka kwamfuta. Hanyar littafan shafin yanar gizon yanar gizo a kan iPad yana da ɗan bambanci daga hanyar da kake yi a kan kwamfutarka, ko da yake, kuma ba a bayyane yake ba.

Ƙara wani sabon alamar shafi a Safari

Duk wanda ya ɗauka ka yi amfani da icon Safari Bookmark, wanda yake kama da littafi mai bude, don alamar shafi yanar gizo yana da damuwa. Ka ƙara sababbin alamun shafi ta amfani da madaurin Share. Ga yadda:

  1. Bude mashigin Safari ta danna kan alamar Safari , wadda take a kan allon kwamfutar iPad, sai dai idan kun motsa shi zuwa wuri daban.
  2. Lokacin da maɓallin kewayawa ya buɗe, matsa a mashaya a saman allon kuma shigar da adireshin a cikin filin da ke sama a saman allon ko bi hanyar haɗi zuwa shafin yanar gizon da kake buƙatar alamar shafi. (Idan adireshin ya riga ya shiga cikin filin, danna adireshin URL sau ɗaya sannan sannan ka danna X a cikin filin don share shi sannan ka shigar da adireshinka.)
  3. Bayan shafi na kammala yin fassarar, zaɓi Safari's Share icon, wanda yayi kama da square da ke dauke da sama arrow. Ana samuwa a cikin babban kayan aiki mai bincike, wanda ke kusa da filin da ke dauke da adireshin.
  4. Zaži Zaɓin Ƙara alamar Ƙari daga allon pop-up wanda ya buɗe.
  5. Duba lakabi da kuma cikakken URL na shafi na yanzu da kake yin rajista tare da favicon. Rubutun taken daidai ne. Matsa circled X a cikin filin filin don share shi kuma rubuta a cikin wani maye gurbin. Yanayin da za a adana sabon alamun shafi zai zama daidai. Babbar fayil ɗin mai tsohuwar ita ce tsoho, amma zaka iya zaɓar babban fayil ta danna akan Ƙa'idodi da zaɓar babban fayil.
  1. Lokacin da ka yarda da saitunan, danna Ajiyayyen button, wanda yake adana sabon alamun shafi kuma yana maida ka zuwa babban mashigin Safari.

Zaɓin Yanar Gizo mai Shafi a Safari

  1. Don samun damar alamomin alamar da aka adana, zaɓi alamar Alamomin -wanda yake kama da littafin bude-a saman allon.
  2. Sabuwar kwamitin yana bayyana inda za ka iya matsa akan Ƙananan -n wani babban fayil-don duba wuraren da aka sanya alamun a babban fayil.
  3. Matsa kowane alamar shafi don buɗe shafin yanar gizo a Safari.

A kasan alamar alamomin alamar zaɓin Zaɓin zaɓin za ka iya matsa don ƙara sabon fayiloli ko don share shafukan alamar shafi daga jerin. Hakanan zaka iya sake tsara tsari na alamun shafi a cikin babban fayil ta latsa kuma riƙe yayin da kake ja alamar shafi sama ko žasa a lissafi. Lokacin da ka gama yin canje-canje, matsa Anyi.

Idan kana da fiye da ɗaya Apple kwamfuta ko na'ura ta hannu da kuma saita Safari don haɗawa tsakanin su ta amfani da iCloud, duk wani canji da kake yi wa alamominka a kan Safari a kan iPad za a kirkira a Safari akan sauran na'urorin synced.

Tip: Idan ka zaɓa don Ƙara zuwa Gidan Gida a cikin Share allo maimakon Add Alamar alamar, Safari ta sanya gunki a kan shafin gida na iPad don amfani da shi zuwa ga shafin yanar gizon ɗin maimakon maimakon yin amfani da shi.