Batun motocin motoci ba zai kunya ba

Taswirar sune ɗaya daga cikin abubuwan da ba ka da tunanin tunani, saboda suna kawai a can. Kayan fasaha na baya bayan hasken wuta bai canza shekaru da dama ba, har ma da sababbin tsarin da aka saba amfani dashi kamar matakan lantarki masu daidaitawa ba su da kyau don samun hankali sosai.

Lokacin da matakanku na gwaninta suka ƙare ba da daɗewa ba , abubuwa zasu iya zama da haɗari sosai a cikin sauri. Amma ƙushin wuta yana iya ɓacewa a wasu shugabanci. Bisa ga rashin lafiya, matakan wuta waɗanda ba za su kashe ba, komai komai abin da kuke yi, zai iya janye baturin ku da sauri kuma ya bar ku.

Da wannan a zuciyarka, ƙayyadaddun lokacin magance matakan wuta waɗanda ba za su kashe ba shine ɗaukar matakan gaggawa don kiyaye baturin daga mutuwa. Ana iya cika wannan a cikin ɗimbin hanyoyi daban-daban:

  1. Cire haɗin baturi.
  2. Cire fuse mai haske.
  3. Cire relay din hasken wuta.
    1. Lura: Duba sashe na gaba don bayani game da aminci cire haɗin baturi.

Kodayake tsarin hasken hasken rana ba ma mawuyaci ba, akwai yanayi inda za ka iya ɗauka motarka ga kwararren don gyara matakan wuta waɗanda ba za su kashe ba. Amma kafin kayi haka, akwai wasu abubuwa da dama game da kowane mutum zai iya dubawa a gida tare da kayan aiki na asali da tsari na hanya.

Wasu daga cikin batutuwa da zasu iya haifar da tasirin motoci ba su kashewa sun haɗa da matsaloli tare da:

Saurin Sauke don Dakatar da Tashoshinku Daga Rashin Batirin

Idan ba ku da lokaci don magance matsalar nan da nan, ko kuna so ku iya barin mota har wani lokaci ba tare da mutuwar batirin ba , akwai hanyoyi biyu da za a iya kiyaye matakan wuta daga kashe baturin.

Hanyar mafi sauki don kiyaye baturin daga mutuwa shine don cire shi. Wannan yana ɗauka a cire a ɗaya daga cikin batirin baturin daga baturi, wanda ke buƙatar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa ko kwasfa.

Idan ba a taɓa katse batirin ba, to, yana da kyau don tabbatar da cewa ka cire haɗin kebul na USB maimakon na mai kyau na USB don kauce wa yiwuwar gajeren hanya.

Maɓallin keɓaɓɓen yana yawanci baki, yayin da kebul mai kyau shine yawanci ja. Hakanan zaka iya kalli baturin kanta don alama, wanda zai kasance kusa da mummunar tasirin, da alama, + wanda zai kasance kusa da alamar m.

Bayan cire haɗin batirin baturi mara kyau, ka tabbata ka motsa shi daga baturin don kada a yi shiru ko kuma a soke shi kuma ya sake komawa tare da magungunan batirin.

Da zarar an katse batirin, matakan wuta zasu kashe, kuma baturin ba zai mutu ba.

Yana da muhimmanci a lura cewa cire haɗin baturi zai iya samun wasu sakamakon. Za a shafe ƙwaƙwalwar ajiyar kwamfutarka, don haka dole ne ta hanyar tsarin "sakewa" wanda zai iya tasiri ga tattalin arzikin man fetur na ɗan gajeren lokaci. Har ila yau, ba za ku iya shiga ta gwaji a cikin wuraren da suka karanta lambobin a matsayin wani ɓangare na gwaji tun lokacin da zai nuna cewa an cire haɗin batir.

Idan motar motarka tana da siffar tsaro wanda ke buƙatar lambar musamman ta bayan asarar iko, to, za ka so kuma ka tabbata ka sami lambar rediyo na motarka kafin ka cire baturin.

Ana cire Fuse ko Jirgi don Sauya Tashoshin Intanit

Hanyar da za a rufe makullin wuta ta kashe shi ne don cire fuse da ya dace. Wannan abu ne mafi wuya fiye da cire haɗin baturin, saboda dole ne ka gano wuri mai ɗaurawa daidai sannan ka gano abin da ke kunsa ko yaɗa don cirewa. Wannan zai hana hasara ga komputa da rediyon, duk da haka, baza ku iya magance wani mummunar ba.

Menene Zamu iya Faɗakar da Tashoshi don Ku Ci gaba?

Matsalar zahiri na iya magance irin wannan matsala na iya zama mai rikitarwa, domin akwai nau'i daban-daban na tsarin hasken wuta daga can. Alal misali, an tsara wasu motocin don idan an rufe injin yayin da matakan wuta ke kunne, zasu kasance a kan wani lokaci. Idan kana da ɗaya daga cikin waɗannan motocin, wannan tsarin zai yi nasara, kuma zaka iya ƙoƙarin rufe makullin wuta kafin juya na'urar don ganin idan wannan zai taimaka.

Wasu motocin suna da hasken rana, wanda shine ainihin tsari ne wanda yake sanya matoshin wuta ta atomatik-amma ba ya tasirin hasken wuta-a rana. Idan wannan tsarin ya kasa, zai iya sa wutar lantarki ta ci gaba. A wannan yanayin, zaka iya gwada kafa filin ajiye motoci don ganin idan wannan ya rufe makullin wuta, kamar yadda shingen filin ajiye motocin yakan sabawa hasken rana. Idan wannan lamari ne a gare ku, to cire ko sauya tsarin hasken rana yana tafiyar da matsalar ku.

Idan mummunan labaran hasken wuta yana da dalilin cewa ba za a kashe motsi dinku ba, sa'an nan kuma gyara akwai kuma don maye gurbin gudun ba da sanda. Wannan shi ne ainihin kadan sauki don duba kanka a cikin yanayi mai yawa, tun da akwai damar cewa na'urori masu yawa za su iya amfani da ainihin irin nau'in gudun ba da sanda.

Idan zaka iya samun wani salo a cikin motarka wanda ke da nau'in ɓangaren lambobinka kamar yadda kake haskakawa, to, za ka iya cire kawuwar hasken kaɗa, ka cire shi don irin wannan daga wata hanya daban, ka ga idan makullinku ya kashe kullum. Idan makullin wuta ya kashe, to, kawai kuna buƙatar saya da shigar da sabon relay.

A yayin da swapping relays ba ya aiki, matsala naka na iya zama mummunan canjin hasken wuta, gyaran maɓalli, ko firikwensin haske, kuma hanyar bincike za ta kasance da ƙari. Kuna iya gano matsalar ta hanyar cire abun da ke cikin tambaya da kuma bincika lalacewa na jiki, amma ba za'a zama alamomi na jiki ba.

Alal misali, mummunan hasken haske wanda aka ragu cikin gida yana iya ƙoshi don ƙwanƙwasawa, narkewa, ko kuma ya ƙone gidaje filastik ko haɗin lantarki, amma wannan ba lamari ne ba.

Idan bazaka iya gano magungunan aikin da ba daidai ba ne, to, mafi kyawunka shi ne ka kashe makamai masu tasowa ta hanyar cire haɗin baturi ko cire fuse mai dacewa, jiran hasken rana, sa'an nan kuma ɗauki motarka zuwa masanin da aka amince.