Rika CD a cikin Windows Media Player 12

Ɗauki kiɗa tare da ku ta hanyar canza shi zuwa tsarin dijital

Riƙa CD ɗin CD yana nufin aiwatar da kwafin abun ciki na CD zuwa kwamfutarka inda zaka iya sauraron shi a kowane lokaci ba tare da CD a cikin drive ba. Hakanan zaka iya kwafin kiɗa daga kwamfutarka zuwa na'urar kiɗa na kiɗa. Wani ɓangare na tsari na ƙuƙwalwar yana bayani game da buƙatar sauya tsarin musika akan CD ɗin zuwa tsarin kiɗa na dijital. Windows Media Player 12, wanda farko da aka shigo tare da Windows 7, zai iya sarrafa wannan tsari a gare ku.

Daidaita abinda ke cikin CD ɗin zuwa kwamfutarka ko na'urar hannu yana da cikakkiyar doka idan dai kana da kwafin CD ɗin. Ba za ku iya yin takardun ko sayar da su ba, ko da yake.

Canza Saitunan Tsarin Sauti

Kafin kayi CD, yi wadannan:

  1. Bude Windows Media Player kuma danna kan Shirya.
  2. Zaži Zabuka.
  3. Danna maɓallin Rip Music .
  4. Tsarin tsoho shi ne Windows Media Audio, wanda bazai dace da na'urorin haɗi ba. Maimakon haka, danna a filin Tsarin kuma canza zaɓin zaɓi zuwa MP3 , wanda shine mafi kyaun zabi ga kiɗa.
  5. Idan kun kasance kunna waƙar kiɗa a kan na'urar sake kunnawa mai kyau, yi amfani da siginar a cikin sashin layi na Audio don inganta ingancin fasalin ta hanyar motsi sashi zuwa Mafi kyawun . Lura: Wannan yana ƙara yawan fayilolin MP3 .
  6. Danna Ya yi don adana saitunan kuma fita allon.

Samun CD

Yanzu cewa kana da tsarin sauti, an yi lokacin CD:

  1. Saka CD a cikin drive. Dole ne sunansa ya nuna a cikin ɓangaren hagu na shafin Windows Media Player ta Rip Music.
  2. Danna kan sunan CD sau ɗaya don nuna jerin jerin waƙoƙin, wanda watakila bazai haɗa sunaye na waƙa akan CD ɗin ba, kawai sunaye sunaye. Kuna iya rage CD ɗin a wannan batu, amma zaka fi son samun sunayen dace don waƙoƙin farko.
  3. Don bincika sunayen waƙoƙin a cikin intanet din CD na intanit, danna-dama a kan sunan CD. Zaɓi Nemi Bayanin Kundin .
  4. Idan ba a gane kundin ta atomatik ba, rubuta sunan a cikin filin da aka bayar. Danna kan kundin da ya dace a sakamakon binciken kuma danna Next .
  5. Tabbatar da hankali cewa jerin waƙoƙin sun ƙunshi sunayen kiɗa na CD. Ya dace da lissafin a baya na CD naka. Danna Ƙarshe .
  6. Unselect kowane waƙa da baka son ripata kuma danna gunkin CD a gefen hagu don fara sauti.
  7. Lokacin da aka kammala tsari, je zuwa ɗakin ɗakin kiɗa a ɓangaren hagu inda zaka iya ganin sabon littafin.