Yadda za a yi amfani da Span da Share Divisions na HTML

Yi amfani da layi da kuma raba tare da CSS domin mafi girma salon da kuma layout iko.

Mutane da yawa waɗanda suke sababbin zane-zanen yanar gizo da HTML / CSS suna amfani da abubuwa da

a cikin juna yayin da suke gina shafin yanar gizo. Gaskiyar ita ce, duk waɗannan abubuwa na HTML suna amfani da dalilai daban-daban. Koyo don yin amfani da kowannensu don manufar da zata nufa zai taimake ka ka inganta shafukan yanar gizo mai tsafta waɗanda suka fi dacewa don sarrafawa gaba ɗaya.

Yin amfani da
Element

Maɓallin ɓangaren yana ƙayyade rarrabuwa a kan shafin yanar gizonku.

Yana da matukar akwati da za ku iya sanya wasu abubuwan HTML waɗanda suke tafiya tare. Ƙungiya na iya samun wasu abubuwa masu yawa a ciki, kamar sakin layi, rubutun, lissafi, haɗi, hotuna, da dai sauransu. Zai iya samun wasu ɓangarori cikin ciki don samar da ƙarin tsari da ƙungiya zuwa ga takardunku na HTML.

Don yin amfani da ɓangaren ɓangaren, sanya wani bude

tag a gaban wurin shafinka wanda kake so a raba rabuwa, da kuma kusa tag bayan shi:

abun ciki na saki

Idan yanki na shafinku yana buƙatar wasu ƙarin bayani da za ku yi amfani da su tare da CSS daga baya, za ku iya ƙara mai zaɓin id (misali,

id = "myDiv">), ko zaɓaɓɓen sashin (misali, class = "bigDiv">). Duk waɗannan halaye za'a iya zaɓa ta amfani da CSS ko aka gyara ta amfani da JavaScript. Ayyuka mafi kyau mafi kyau yanzu sunyi amfani da yin amfani da masu zaɓaɓɓun ajin maimakon ID, a sashi saboda yadda masu zaɓin ID na musamman suke. A gaskiya, duk da haka, zaku iya amfani da kowannensu kuma zai iya rarraba maɓallin ID da zaɓaɓɓe.

Lokacin da za a Yi amfani da

Fassara

Maɓallin rarraba ya bambanta da sashe na HTML5 saboda ba ya ba da duk wani ma'anar ma'ana. Idan ba ku tabbatar ko asalin abun ciki ya kamata a raba ko ɓangare ba, kuyi tunanin abin da manufar kashi da abun ciki zasu taimake ku yanke shawarar abin da zai yi amfani da ita:

  • Idan kana buƙatar kashi kawai don ƙara dabi'un zuwa wannan yanki na shafin, ya kamata ka yi amfani da rabuwa.
  • Idan abun da za'a ƙunshi yana da hankali mai mahimmanci kuma zai iya tsayawa kan kansa, mai yiwuwa kana so ka yi amfani da ɓangare na kashi maimakon.

Daga qarshe, duka sassan da sashe suna nuna kyau kamar haka kuma za ka iya ba ko dai daga cikinsu su nuna dabi'u da kuma kirki su tare da CSS don samun kyan shafin da kake bukata. Dukansu waɗannan batutuwa abubuwa ne.

Yin amfani da Element

Hakan ya zama nau'i mai launi ta tsoho. Wannan ya bambanta da sassan da sashe. Ana yin amfani da nau'in ɓangaren lokaci don kunsa wani ɓangaren ƙunshiya, rubutu na al'ada, don ba shi "ƙugiya" da za a iya sa shi a baya. An yi amfani da shi tare da CSS, zai iya canza salon salon da ya ƙunshi; duk da haka, ba tare da wani halayyar halayyar ba, ɓangaren baƙi ba shi da wani tasiri a kan rubutu.

Wannan shine babban mahimmanci a tsakanin tsaka da abubuwa masu rarraba. Kamar yadda aka ambata a sama, rabon ɓangaren ya haɗa da fassarar sakin layi, yayin da ɓangaren lokaci kawai ya gaya wa mai bincike don amfani da ka'idodin CSS masu alaka da abin da aka rubuta ta "tags":


Rubutu mai haske da rubutu marar haske.

Ƙara aji = "haskaka" ko wasu ɗalibai zuwa ɓangaren lokaci don yin rubutu da CSS (misali, aji = "haskaka">).

Wannan nauyin ba shi da halayen da ake buƙata, amma uku waɗanda suke da amfani su ne kamar waɗanda suke da raba kashi:

  • style
  • aji
  • id

Yi amfani da sauƙi lokacin da kake so ka canza fasalin abun ciki ba tare da bayyana wannan abun ciki a matsayin sabon ɓangaren matsala a cikin takardun ba.

Alal misali, idan kana so kalma ta biyu na h3 zuwa ja, za ka iya kewaye da wannan kalma tare da zabin da zai yi amfani da wannan kalma a matsayin jan rubutu. Kalmar nan har yanzu ta kasance ɓangare na h3 madauri, amma yanzu ma nuna a ja:

Wannan shi ne Babban LabariNa

Edited by Jeremy Girard on 2/2/17