HTML Elements: Block-Level vs. Aiki Elements

Mene ne Bambanci tsakanin Ƙaddar-ƙira da Haɗin Hanya?

HTML ya ƙunshi abubuwa daban-daban da ke aiki a matsayin ginin gine-ginen yanar gizo. Kowane ɗayan waɗannan sun faɗo cikin ɗaya daga cikin nau'i biyu - ko dai abubuwa masu launi ko abubuwa masu maƙalli. Fahimtar bambanci tsakanin waɗannan nau'o'in abubuwa guda biyu muhimmin mataki ne a ginin shafukan intanet.

Ƙarin Matakan Block

To, menene wani ɓangaren matsala? Wani ɓangaren matakan shafi shi ne tushen HTML wanda zai fara sabon layi a kan Shafin yanar gizo kuma ya shimfiɗa cikakken sassaucin sararin samaniya wanda aka samo a matsayin mahaifa. Ya haifar da manyan ɓangaren abubuwan ciki kamar sakin layi ko sashe na shafi. A gaskiya ma, mafi yawan abubuwan HTML sune abubuwa masu launi.

Ana amfani da abubuwa masu ƙuƙwalwa a cikin tsarin rubutun HTML. Za su iya ƙunsar abubuwan da ke cikin mahallin, da sauran abubuwa masu ƙyama.

Hanyoyin Lantarki

Ya bambanta da wani ɓangare na matakan, wani nau'i mai layi ya iya:

Misalin nau'i mai maƙallin shine alamar , wanda ke sa layin rubutu na ciki ya ƙunshi cikin boldface. Hanyoyin haɗe-haɗe ne kawai yana ƙunshe da wasu abubuwan haɗe-haɗe, ko kuma ba zai iya ɗaukar kome ba, kamar alamar tseren
.

Akwai kuma nau'i na uku na kashi a cikin HTML: wadanda basu nuna ba. Wadannan abubuwa suna ba da bayani game da shafi amma ba a nuna su lokacin da aka sanya su a cikin wani shafin yanar gizo ba.

Misali: