Ƙungiyoyi masu yawa na CSS

Ƙungiyar CSS Zaɓuɓɓuka na Ƙungiya don Inganta Load Speed

Amfani yana da muhimmiyar mahimmanci a shafin yanar gizon nasara. Wannan shafin ya zama nagarta a yadda yake amfani da hotuna a kan layi . Wannan zai taimaka wajen tabbatar da cewa shafin yana aiki da kyau don baƙi da kuma ɗorawa na'urori da sauri . Har ila yau, aikin ya zama wani ɓangare na tsarinka na gaba, yana taimaka maka ka ci gaba da cigaban shafin a lokaci da kasafin kuɗi.

A ƙarshe, dacewa yana taka muhimmiyar rawa a duk bangarori na samar da shafin yanar gizon da nasara da dogon lokaci, ciki har da sassan da aka rubuta don shafukan CSS na shafin. Da yake iya ƙirƙirar launi, mai sauƙi CSS fayiloli ne mai kyau, kuma ɗaya daga cikin hanyoyin da za ka iya cimma wannan ita ce ta haɓakar maɓallin CSS masu yawa tare.

Zaɓuɓɓukan Zaɓuɓɓuka

Idan kun haɗa masu zaɓin CSS , kuna amfani da irin wadannan styles zuwa abubuwa daban-daban ba tare da sake maimaita styles a cikin takarda ɗin ku ba. Maimakon samun sharuɗɗa biyu ko uku ko mahimmancin CSS, duk waɗannan suna yin haka (misalin, saita launi na wani abu zuwa ja), kana da tsarin CSS ɗaya wanda ya yi don shafinka.

Akwai dalilai da dama da ya sa wannan "ƙungiyar masu zaɓaɓɓu" ta amfana da shafi. Da farko dai, takardar sarkinku zai zama karami kuma ya fi sauri sauri. Gaskiya ne, zane-zane ba na ɗaya daga cikin masu aikata laifin ba idan ya zo ne don jinkirta shafukan da ake amfani da su. CSS fayiloli ne fayiloli na rubutu, don haka har ma da gaske CSS zanen gado ne ƙananan, masu girman girman fayil, idan aka kwatanta da hotuna marasa rikodin. Duk da haka, duk ƙananan ƙididdigar, kuma idan kuna iya aski wasu girman CSS ɗinku kuma ku ɗora shafukan da suka fi sauri, wannan abu ne mai kyau da za ku yi.

Gaba ɗaya, ƙananan ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa ga shafuka ba su da ƙasa da 3 seconds; 3 zuwa 7 seconds ne game da talakawan, kuma fiye da 7 seconds ne kawai ma jinkirin. Wadannan ƙananan lambobi suna nufin cewa, don cimma su tare da shafinka, kana buƙatar yin duk abin da zaka iya! Wannan shi ne dalilin da ya sa za ka iya taimakawa wajen kiyaye shafinka da sauri ta amfani da masu zaɓaɓɓen CSS.

Yadda za a Rukunin CSS Yan Kungiya

Don rabawa ƙungiyar CSS a cikin takardar launi ɗinka, kayi amfani da na'urori don rarraba masu zaɓin ƙungiyoyi masu yawa a cikin style. A cikin misalin da ke ƙasa, style yana rinjayar p da div abubuwa:

div, p {launi: # f00; }

Wannan wakafi yana nufin "da". Saboda haka wannan zaɓaɓɓen ya shafi dukan abubuwan sigogi DA dukkan abubuwa masu rarraba. Idan ɓacin ya ɓace, zai zama duk abin da ke cikin layi wanda ya kasance ɗa na rabuwa. Wannan nau'i ne mai nau'i daban, don haka wannan wakafi yana canja ma'anar mai zaɓin!

Duk wani nau'i na zaɓin za a iya rukuni tare da wani zaɓi. A cikin wannan misali, mai zaɓin zaɓin yana haɗe tare da zaɓi na ID:

p.red, #sub {launi: # f00; }

Don haka wannan salon ya shafi kowane sashin layi tare da sifa na "red", kuma duk wani nau'i (tun da ba mu bayyana wane nau'in) wanda yana da alamar ID na "sub" ba.

Kuna iya ƙunsar kowane lambar da za a zaɓa tare, ciki har da masu zaɓin waɗanda suke kalmomi guda ɗaya da masu zaɓaɓɓun ƙira. Wannan misali ya haɗa da masu zaɓin daban daban hudu:

p, .red, #sub, raba: link {launi: # f00; }

Saboda haka wannan tsarin mulkin CSS zai shafi wannan:

Wannan zaɓi na ƙarshe shine mai zaɓin fili. Kuna iya ganin an haɗa shi tare da sauran masu zaɓaɓɓu a wannan tsarin CSS. Tare da wannan doka, muna sa launi na # f00 (wanda yake ja) a kan waɗannan masu zaɓin 4, wanda ya fi dacewa wajen rubutattun masu rarraba guda huɗu don cimma wannan sakamakon.

Wani amfani na ƙungiyar masu zaɓaɓɓu ita ce, idan kana bukatar yin canji, za ka iya shirya tsarin CSS guda ɗaya maimakon maɗaukaki. Wannan yana nufin cewa wannan tsarin zai adana ku nauyin shafi da lokacin lokacin da ya zo don kula da shafin a nan gaba.

Duk wani Zabi Za a iya Rarraba

Kamar yadda kake gani daga misalan da ke sama, za a iya sanya mai zaɓaɓɓen mai aiki a cikin rukuni, kuma duk abubuwan da ke cikin takardun da ke daidaita duk abubuwan da aka haɗu za su kasance iri iri ɗaya bisa gadon kayan.

Wasu mutane sun fi so su lissafa abubuwan da aka haɗe a kan layi daban domin legibility a cikin lambar. Bayyana a shafin yanar gizon yanar gizon yanar gizon yanar gizon yanar gizon yanar gizon yanar gizon. Alal misali, zaka iya haɗa nau'ukan da ke rabu da na'ura mai yuwuwa a cikin ɗayan kayan aiki ɗaya a cikin jerin layi guda ɗaya:

th, td, p.red, div # firstred {launi: ja; }

ko kuma za ka iya lissafin tsarin a kan layi daya don tsabta:

th,
td,
p.red,
div # farko
{
launi: ja;
}

Kowane hanyar da kake amfani da shi don rukunin masu zaɓaɓɓen CSS masu tasowa ya haɓaka shafinka kuma ya sa ya fi sauƙi don sarrafa tsarin dogon lokaci.

Labari na farko daga Jennifer Krynin. Edited by Jeremy Girard a kan 5/8/17.